Spotify 1.2.92.0.ge230f361 - en to vi_VN translation catalogue (184 entries)

en: &Copy
vi_VN: &Sao chép

en: &Delete
vi_VN: &Xóa

en: &Develop
vi_VN: &Phát triển

en: &Edit
vi_VN: &Sửa

en: &File
vi_VN: &Tệp

en: &Help
vi_VN: &Trợ giúp

en: &Log Out
vi_VN: &Đăng Xuất

en: &Minimize to Tray
vi_VN: &Thu nhỏ xuống Khay

en: &Next
vi_VN: &Tiếp theo

en: &Open Miniplayer
vi_VN: &Mở Trình phát thu nhỏ

en: &Paste
vi_VN: &Dán

en: &Pause
vi_VN: &Tạm dừng

en: &Play
vi_VN: &Phát

en: &Playback
vi_VN: &Phát lại

en: &Redo
vi_VN: &Hoàn tác

en: &Reload
vi_VN: &Tải lại

en: &Repeat
vi_VN: &Lặp lại

en: &Reset Zoom
vi_VN: &Cài đặt lại Thu phóng

en: &Show Spotify
vi_VN: &Hiển thị Spotify

en: &Shuffle
vi_VN: &Trộn bài

en: &Troubleshooting
vi_VN: &Khắc phục sự cố

en: &Undo
vi_VN: &Khôi phục

en: &View
vi_VN: &Xem

en: A new Spotify upgrade is available, but the automatic upgrade failed. The reason could be that Spotify was installed with another user account. You can continue using the current version or manually reinstall using the link below.
vi_VN: Hiện đã có bản nâng cấp mới của Spotify, nhưng chế độ tự động nâng cấp không hoạt động. Nguyên nhân có thể do Spotify đã được cài đặt bằng tài khoản người dùng khác. Bạn có thể tiếp tục sử dụng phiên bản hiện tại hoặc tự cài đặt lại sử dụng liên kết dưới đây.

en: About Spotify
vi_VN: Giới thiệu về Spotify

en: Actual Size
vi_VN: Kích thước Thực

en: Add to Liked Songs
vi_VN: Thêm vào Bài hát đã thích

en: All Files
vi_VN: Tất cả các tệp

en: Are you sure you want to disable hardware acceleration?
vi_VN: Bạn có chắc muốn tắt chức năng tăng tốc phần cứng?

en: Are you sure you want to disable hardware acceleration?
    
    This will disable the use of the graphics processor (GPU) in your computer, which can sometimes solve graphics issues, but can also make Spotify slower when redrawing the screen.
    
    For this setting to take effect, you need to restart Spotify.
vi_VN: Bạn có chắc muốn tắt chức năng tăng tốc phần cứng?Điều này sẽ dừng sử dụng bộ vi xử lý đồ họa (GPU) trên máy tính của bạn, vốn đôi khi có thể giải quyết một số sự cố đồ họa nhưng cũng có thể khiến Spotify chậm hơn khi thu nhỏ màn hình.
    
    Để cài đặt này có hiệu lực, bạn cần khởi động lại Spotify.

en: Are you sure you want to enable hardware acceleration?
vi_VN: Bạn có chắc muốn bật chức năng tăng tốc phần cứng?

en: Are you sure you want to enable hardware acceleration?
    
    This will enable the use of the graphics processor (GPU) in your computer, which can make Spotify faster when redrawing the screen, but can also in rare cases introduce graphics issues.
    
    For this setting to take effect, you need to restart Spotify.
vi_VN: Bạn có chắc muốn bật chức năng tăng tốc phần cứng?Điều này sẽ kích hoạt việc sử dụng bộ vi xử lý đồ họa (GPU) trên máy tính của bạn, vốn đôi khi có thể khiến Spotify nhanh hơn khi thu nhỏ màn hình, nhưng cũng có thể gây sự cố đồ họa trong một số trường hợp hiếm.
    
    Để cài đặt này có hiệu lực, bạn cần khởi động lại Spotify.

en: Are you sure you want to reset app data?
    
    This will reset the app to its original state and restart it. You will be logged out and need to log in again.
vi_VN: Bạn có chắc chắn muốn đặt lại dữ liệu ứng dụng không?
    
    Thao tác này sẽ đặt lại ứng dụng về trạng thái ban đầu và khởi động lại ứng dụng. Bạn sẽ bị đăng xuất và cần đăng nhập lại.

en: Are you sure?
vi_VN: Bạn có chắc không?

en: Audio Files
vi_VN: Tệp âm thanh

en: Bring All to Front
vi_VN: Hiện tất cả cửa sổ

en: Cancel
vi_VN: Hủy

en: Close
vi_VN: Đóng

en: Continue on this device
vi_VN: Tiếp tục trên thiết bị này

en: Copy
vi_VN: Sao chép

en: Copy Version Info
vi_VN: Sao chép thông tin phiên bản

en: Cu&t
vi_VN: Cắ&t

en: Custom Files
vi_VN: Tệp tùy chỉnh

en: Cut
vi_VN: Cắt

en: Delete
vi_VN: Xoá

en: Develop
vi_VN: Phát triển

en: Disable &Hardware Acceleration and Restart
vi_VN: Tắt tính năng &tăng tốc phần cứng rồi khởi động lại

en: Disable Hardware Acceleration and Restart
vi_VN: Tắt tính năng tăng tốc phần cứng rồi khởi động lại

en: Disable and Restart
vi_VN: Vô hiệu và Khởi động lại

en: Do not show this message again
vi_VN: Không hiển thị thông báo này nữa

en: E&xit
vi_VN: T&hoát

en: Edit
vi_VN: Sửa

en: Emoji & Symbols
vi_VN: Ký tự hình ảnh & Biểu tượng

en: Enable &Hardware Acceleration and Restart
vi_VN: Bật tính năng &tăng tốc phần cứng rồi khởi động lại

en: Enable Hardware Acceleration and Restart
vi_VN: Bật tính năng tăng tốc phần cứng rồi khởi động lại

en: Enable and Restart
vi_VN: Kích hoạt và Khởi động lại

en: File
vi_VN: Tệp

en: Filter
vi_VN: Bộ lọc

en: Go Back
vi_VN: Quay Lại

en: Go Forward
vi_VN: Tiếp Theo

en: Hardware Acceleration
vi_VN: Tăng tốc Phần cứng

en: Help
vi_VN: Trợ giúp

en: Hide Others
vi_VN: Ẩn Chương trình khác

en: Hide Spotify
vi_VN: Ẩn Spotify

en: Image Files
vi_VN: Tệp hình ảnh

en: Licensing Information
vi_VN: Thông tin Giấy phép

en: Liked Songs
vi_VN: Bài hát ưa thích

en: Local Files
vi_VN: Tệp trên thiết bị

en: Log Out
vi_VN: Đăng xuất

en: Migrating Spotify Cache
vi_VN: Đang di chuyển Bộ nhớ đệm Spotify

en: Minimize
vi_VN: Thu nhỏ

en: New Playlist
vi_VN: Danh sách phát mới

en: New Playlist Folder
vi_VN: Thư mục danh sách phát mới

en: Next
vi_VN: Tiếp

en: Not now
vi_VN: Để sau

en: Offline Mode
vi_VN: Chế độ ngoại tuyến

en: Open File
vi_VN: Mở tệp

en: Open Spotify
vi_VN: Mở Spotify

en: Open Spotify to pick up where you left off.
vi_VN: Mở Spotify để tiếp tục từ vị trí bạn đang nghe dở.

en: P&references...
vi_VN: T&ùy chọn...

en: P&revious
vi_VN: T&rước

en: Paste
vi_VN: Dán

en: Pause
vi_VN: Tạm dừng

en: Play
vi_VN: Phát

en: Playback
vi_VN: Phát lại

en: Preferences
vi_VN: Tùy chọn

en: Previous
vi_VN: Trước

en: Private Session
vi_VN: Chế độ nghe riêng tư

en: Quit Spotify
vi_VN: Thoát Spotify

en: Recently Played
vi_VN: Đã phát gần đây

en: Redo
vi_VN: Làm lại

en: Reload
vi_VN: Tải lại

en: Remove from Liked Songs
vi_VN: Xóa khỏi Bài hát đã thích

en: Repeat
vi_VN: Lặp lại

en: Report &Issue...
vi_VN: Báo cáo &vấn đề...

en: Report Issue...
vi_VN: Báo cáo vấn đề...

en: Reset &App Data and Restart
vi_VN: Đặt lại &dữ liệu ứng dụng rồi khởi động lại

en: Reset App Data and Restart
vi_VN: Đặt lại dữ liệu ứng dụng rồi khởi động lại

en: Restart Spotify
vi_VN: Khởi động lại Spotify

en: SCTA Information
vi_VN: Thông tin SCTA

en: Search
vi_VN: Tìm kiếm

en: Seek Backward
vi_VN: Tua Lùi

en: Seek Forward
vi_VN: Tua Tiến

en: Select &All
vi_VN: Chọn &Tất cả

en: Select All
vi_VN: Chọn Tất cả

en: Services
vi_VN: Dịch vụ

en: Show &Logs in Explorer
vi_VN: Hiện &nhật ký trong Explorer

en: Show All
vi_VN: Hiển thị Tất cả

en: Show Logs in Finder
vi_VN: Hiện nhật ký trong Finder

en: Shuffle
vi_VN: Trộn bài

en: Skip
vi_VN: Bỏ qua

en: Spotify Community
vi_VN: Cộng đồng Spotify

en: Spotify Failed to Upgrade
vi_VN: Spotify Không thể Nâng cấp

en: Spotify Help
vi_VN: Trợ giúp Spotify

en: Spotify needs your permission to install an update.
vi_VN: Spotify cần bạn cho phép để cài đặt bản cập nhật.

en: The cache contains local copies of music data, playlists and album art.
vi_VN: Bộ nhớ đệm chứa các bản sao trên máy của dữ liệu nhạc, danh sách phát và ảnh bìa album.

en: Third-party Software
vi_VN: Phần mềm Bên thứ ba

en: This will disable the use of the graphics processor (GPU) in your computer, which can sometimes solve graphics issues, but can also make Spotify slower when redrawing the screen.
    
    For this setting to take effect, you need to restart Spotify.
vi_VN: Điều này sẽ vô hiệu việc sử dụng bộ vi xử lý đồ họa (GPU) trên máy tính của bạn, vốn đôi khi có thể giải quyết một số sự cố đồ họa nhưng cũng có thể khiến Spotify chậm hơn khi thu nhỏ màn hình.
    
    Để cài đặt này có hiệu lực, bạn cần khởi động lại Spotify.

en: This will enable the use of the graphics processor (GPU) in your computer, which can make Spotify faster when redrawing the screen, but can also in rare cases introduce graphics issues.
    
    For this setting to take effect, you need to restart Spotify.
vi_VN: Điều này sẽ kích hoạt việc sử dụng bộ vi xử lý đồ họa (GPU) trên máy tính của bạn, vốn đôi khi có thể khiến Spotify nhanh hơn khi thu nhỏ màn hình, nhưng cũng có thể gây sự cố đồ họa trong một số trường hợp hiếm.
    
    Để cài đặt này có hiệu lực, bạn cần khởi động lại Spotify.

en: This will reset the app to its original state and restart it. You will be logged out and need to log in again.
vi_VN: Thao tác này sẽ đặt lại ứng dụng về trạng thái ban đầu và khởi động lại ứng dụng. Bạn sẽ bị đăng xuất và cần đăng nhập lại.

en: Troubleshooting
vi_VN: Xử lý sự cố

en: Undo
vi_VN: Khôi phục

en: Video Files
vi_VN: Tệp video

en: View
vi_VN: Xem

en: Volume &Down
vi_VN: Âm lượng &Giảm

en: Volume &Up
vi_VN: Âm lượng &Tăng

en: Volume Down
vi_VN: Giảm Âm lượng

en: Volume Up
vi_VN: Tăng Âm lượng

en: Window
vi_VN: Cửa sổ

en: Your &Account
vi_VN: &Tài khoản của bạn

en: Your Account
vi_VN: Tài khoản của bạn

en: Zoom
vi_VN: Thu phóng

en: Zoom &In
vi_VN: Phóng &To

en: Zoom &Out
vi_VN: Thu &Nhỏ

en: Zoom In
vi_VN: Phóng to

en: Zoom Out
vi_VN: Thu nhỏ

[ctx: sClientInfoPlistOsxNSAppleMusicUsageDescription]
en: Spotify will scan your Music folder for audio files. You will find them in the side navigation, if you enable Local Files in Spotify's settings.
vi_VN: Spotify sẽ quét thư mục Nhạc của bạn để tìm tệp âm thanh. Nếu bật Tệp trên thiết bị trong phần cài đặt của Spotify, bạn sẽ thấy các tệp này trong ngăn điều hướng bên.

[ctx: sClientInfoPlistOsxNSBluetoothAlwaysUsageDescription]
en: This will allow Spotify to find Bluetooth accessories.
vi_VN: Điều này sẽ cho phép Spotify tìm phụ kiện Bluetooth.

[ctx: sClientInfoPlistOsxNSDownloadsFolderUsageDescription]
en: Spotify will scan your Downloads folder for audio files. You will find them in the side navigation, if you enable Local Files in Spotify's settings.
vi_VN: Spotify sẽ quét thư mục Tải xuống để tìm kiếm tệp âm thanh. Nếu đã bật Tệp trên thiết bị trong phần cài đặt của Spotify, thì bạn sẽ thấy các tệp này trong ngăn điều hướng bên.

[ctx: sClientInfoPlistOsxNSLocalNetworkUsageDescription]
en: This lets you listen on different devices. Spotify will also get access to local audio files.
vi_VN: Điều này cho phép bạn nghe trên nhiều thiết bị. Spotify cũng sẽ có quyền truy cập vào các tệp âm thanh trên thiết bị.

[ctx: sInstallerInfoPlistOsxCFBundleDisplayName]
en: Spotify Installer
vi_VN: Bộ cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerInfoPlistOsxCFBundleName]
en: Spotify Installer
vi_VN: Bộ cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerOsxAskUserToAuthenticate.]
en: Spotify needs permission to install.
vi_VN: Spotify cần bạn cho phép để cài đặt.

[ctx: sInstallerOsxAskUserToQuitSpotify]
en: Please quit Spotify and try again
vi_VN: Vui lòng thoát Spotify và thử lại

[ctx: sInstallerOsxContinueInBackground]
en: Continue in background
vi_VN: Tiếp tục chạy trong nền

[ctx: sInstallerOsxDownloadFailedErrorDescription]
en: An error occurred while trying to download Spotify.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra khi đang tải xuống Spotify.

[ctx: sInstallerOsxDownloadFailedRetryIn]
en: Download failed. Retrying in %ds.
vi_VN: Không thể tải xuống. Thử lại trong %1$ds.

[ctx: sInstallerOsxDownloadingSpotify]
en: Downloading Spotify…
vi_VN: Đang tải Spotify...

[ctx: sInstallerOsxExtractionFailedErrorDescription]
en: An error occurred while trying to extract Spotify.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra khi đang trích xuất Spotify.

[ctx: sInstallerOsxGenericErrorDescription]
en: An error occurred while trying to install Spotify.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra trong lúc đang cài đặt Spotify.

[ctx: sInstallerOsxInstallFailedErrorDescription]
en: An error occurred while trying to install Spotify.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra trong lúc đang cài đặt Spotify.

[ctx: sInstallerOsxInstallationFailed]
en: Installation Failed
vi_VN: Cài đặt Không thành công

[ctx: sInstallerOsxInstallationFailedDefaultButtonTitle]
en: Download from Spotify.com
vi_VN: Tải xuống từ Spotify.com

[ctx: sInstallerOsxInstallationIncompleteContinueButtonTitle]
en: Continue Installation
vi_VN: Tiếp tục Cài đặt

[ctx: sInstallerOsxInstallationIncompleteDesc]
en: The installation of Spotify is almost complete. Do you really want to quit?
vi_VN: Quá trình cài đặt Spotify sắp hoàn tất. Bạn có chắc chắn muốn thoát không?

[ctx: sInstallerOsxInstallationIncompleteTitle]
en: Installation Incomplete
vi_VN: Cài đặt Chưa hoàn tất

[ctx: sInstallerOsxInstallingSpotify]
en: Installing Spotify…
vi_VN: Đang cài đặt Spotify...

[ctx: sInstallerOsxMMAboutInstallSpotify]
en: About Install Spotify
vi_VN: Giới thiệu Cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerOsxMMBringAllToFront]
en: Bring All to Front
vi_VN: Hiện tất cả cửa sổ

[ctx: sInstallerOsxMMHelp]
en: Help
vi_VN: Trợ giúp

[ctx: sInstallerOsxMMHideInstallSpotify]
en: Hide Install Spotify
vi_VN: Ẩn Cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerOsxMMHideOthers]
en: Hide Others
vi_VN: Ẩn Chương trình khác

[ctx: sInstallerOsxMMInstallSpotify]
en: Install Spotify
vi_VN: Cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerOsxMMInstallSpotifyHelp]
en: Install Spotify Help
vi_VN: Cài đặt Trợ giúp Spotify

[ctx: sInstallerOsxMMMinimize]
en: Minimize
vi_VN: Thu nhỏ

[ctx: sInstallerOsxMMQuitInstallSpotify]
en: Quit Install Spotify
vi_VN: Thoát Cài đặt Spotify

[ctx: sInstallerOsxMMServices]
en: Services
vi_VN: Dịch vụ

[ctx: sInstallerOsxMMShowAll]
en: Show All
vi_VN: Hiển thị Tất cả

[ctx: sInstallerOsxMMWindow]
en: Window
vi_VN: Cửa sổ

[ctx: sInstallerOsxMMZoom]
en: Zoom
vi_VN: Thu phóng

[ctx: sInstallerOsxMountFailedErrorDescription]
en: An error occurred while trying to mount the downloaded Spotify disk image.
vi_VN: Đã có lỗi xảy ra khi đang gắn hình ảnh Spotify đã tải xuống thành ổ đĩa.

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationButtonDoNotMove]
en: Do not move
vi_VN: Không di chuyển

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationButtonMove]
en: Move to Applications folder
vi_VN: Chuyển sang thư mục Ứng dụng

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationCouldNotMove]
en: Could not move to Applications folder
vi_VN: Không thể chuyển sang thư mục Ứng dụng

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationQuestionInfoInDownloadsFolder]
en: This will keep your Downloads folder uncluttered.
vi_VN: Việc này sẽ giữ ngăn nắp cho thư mục Tải xuống của bạn

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationQuestionInfoWillRequirePasswd]
en: Note that this will require an administrator password.
vi_VN: Lưu ý rằng điều này sẽ cần mật khẩu quản trị.

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationQuestionMessage]
en: I can move myself to the Applications folder if you'd like.
vi_VN: Tôi có thể tự chuyển sang thư mục Ứng dụng nếu bạn muốn.

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationQuestionTitle]
en: Move to Applications folder?
vi_VN: Chuyển sang thư mục Ứng dụng?

[ctx: sInstallerOsxMoveApplicationQuestionTitleHome]
en: Move to Applications folder in your Home folder?
vi_VN: Chuyển sang thư mục Ứng dụng trong thư mục Nhà của bạn?

[ctx: sInstallerOsxQuitButtonTitle]
en: Quit
vi_VN: Thoát

[ctx: sInstallerOsxUnsupportedPlatformDesc]
en: Sorry, this version of Spotify is for macOS %s or later.
vi_VN: Rất tiếc, phiên bản Spotify này dành cho macOS %1$s trở lên.

[ctx: sInstallerOsxUnsupportedPlatformHelp]
en: Find installers for older versions
vi_VN: Tìm trình cài đặt cho các phiên bản cũ

[ctx: sInstallerOsxUnsupportedPlatformTitle]
en: Unsupported Platform
vi_VN: Nền tảng Không hỗ trợ

en: unknown
vi_VN: không xác định
