audacity 3.4.0 - en to mr translation catalogue (3597 entries)

en: 
    
    	 and
mr: 
    
    	 आणि

en: 
    
    Files shown as MISSING have been moved or deleted and cannot be copied.
    Restore them to their original location to be able to copy into project.
mr: 
    
    गहाळ म्हणून दर्शवलेल्या धारिका हलविल्या किंवा हटविल्या गेल्या आहेत आणि त्याच्या प्रती केल्या जाऊ शकत नाहीत
    प्रकल्चीपा प्रत करणे सुरू होण्यासाठी ते त्यांच्या मूळ स्थानावर पुनर्संचयित करा.

en: 
    
    Only use modules from trusted sources
mr: 
    
    केवळ विश्वासार्ह स्त्रोतांमधूनच घटक वापरा

en: 
       *   "%s"  (because the shortcut '%s' is used by "%s")
mr: 
    * "%s" (कारण शॉर्टकट '%s' "%s" वापरतो)

en: 
    * %s, because you have assigned the shortcut %s to %s
mr: 
    * %s,कारण आपण सोपे मार्ग%s %sवर नियुक्त केला आहे

en: 
    If saved, the project will have no tracks.
    
    To save any previously open tracks:
    Cancel, Edit > Undo until all tracks
    are open, then File > Save Project.
mr: 
    जतन केल्यास, या प्रकल्पात कोणतेही गीतपट्टा नाहीत.
    
    पूर्वीचे कोणतेही खुले गीतपट्टे जतन करण्यासाठी:
    रद्द करा, संपादित करा> सर्व गीतपट्टे होईपर्यंत पूर्ववत करा
    उघडलेले आहेत, नंतर धारिका >  प्रकल्प जतन करा.

en: 
    The following commands are not mentioned in the imported file, but have their shortcuts removed because of the conflict with other new shortcuts:
mr: 
    पुढील आज्ञा आयात केलेल्या धारिकामध्ये नमूद केलेली नाहीत, परंतु इतर नवीन सोप्या मार्गाशी संघर्ष झाल्यामुळे त्यांचे सोपेमार्ग काढून टाकले आहेत:

en:   'Ask' means Audacity will ask if you want to load the module each time it starts.
mr: 'विचारा' म्हणजे आपणास प्रत्येक वेळी मॉड्यूल चालू करायचे की नाही हे ऑड्यासिटी विचारेल.

en:   'Failed' means Audacity thinks the module is broken and won't run it.
mr: 'अयशस्वी' म्हणजे ऑड्यासिटीचा असा विचार आहे की मॉड्यूल बिघडलेले आहे आणि ते चालणार नाही.

en:   'New' means no choice has been made yet.
mr: 'नवीन' म्हणजे अद्याप कोणतीही निवड केली गेली नाही.

en:  - A fairly good value, at least stereo in average and not too wide spread.
mr:  - बर्‍यापैकी चांगले मूल्य, सरासरी किमान स्टीरिओ आणि बरेचसे विस्तृत नाही.

en:  - Although the Track is stereo, the field is obviously extra wide.
                    This can cause strange effects.
                    Especially when played by only one speaker.
mr: - जरी ट्रॅक स्टिरीओ आहे, परंतु हे क्षेत्र अतिरिक्त रूंद आहे.
    यामुळे विचित्र परिणाम होऊ शकतात.
    विशेषत: जेव्हा केवळ एका स्पीकरद्वारे वाजवला जातो.

en:  - An ideal value for Stereo.
                    However, the center extraction depends also on the used reverb.
mr: - स्टिरिओसाठी एक आदर्श मूल्य.
    तथापि, केंद्र माहिती वापरलेल्या रीव्हर्बवर देखील अवलंबून असते.

en:  - The two Channels are strongly related, i.e. nearly mono or extremely panned.
                    Most likely, the center extraction will be poor.
mr: - दोन वाहिनी जोरदार संबंधित आहेत, म्हणजे जवळजवळ मोनो किंवा अत्यंत पॅन केलेले.
    बहुधा, केंद्राचा निष्कर्ष खराब होईल.

en:  - The two channels are almost not related.
                    Either you have only noise or the piece is mastered in a unbalanced manner.
                    The center extraction can still be good though.
mr: - दोन वाहिनी जवळजवळ संबंधित नाहीत.
    एकतर आपल्याकडे फक्त आवाज आहे किंवा तुकडा असंतुलित पद्धतीने कुशल आहे.
    मध्यभागी काढणे अद्याप चांगले असू शकते.

en:  - The two channels are identical, i.e. dual mono.
                    The center can't be removed.
                    Any remaining difference may be caused by lossy encoding.
mr: - दोन वाहिनी एकसारखे आहेत, म्हणजेच ड्युअल मोनो.
    केंद्र काढले जाऊ शकत नाही.
    उर्वरित कोणताही फरक हानीकारक एन्कोडिंगमुळे होऊ शकतो.

en:  - The two channels are nearly identical.
                      Obviously, a pseudo stereo effect has been used
                      to spread the signal over the physical distance between the speakers.
                      Don't expect good results from a center removal.
mr: - दोन वाहिनी जवळपास एकसारखे आहेत.
    अर्थात, एक छद्म स्टीरिओ प्रभाव वापरला गेला आहे
    स्पीकर्स दरम्यान शारीरिक अंतरावर सिग्नल पसरविणे.
    केंद्र काढून टाकल्यापासून चांगल्या निकालांची अपेक्षा करू नका.

en:  Active
mr:  सक्रिय

en:  Clipped
mr:  फीत केलेले

en:  Monitoring
mr:  देखरेख

en:  Mute On
mr: मूक करा

en:  Muted
mr: मूक केले आहे.

en:  Peak %.2f
mr:  सर्वोच्च बिंदू % .2f

en:  Peak %2.f dB
mr:  सर्वोच्च बिंदू % 2.f डीबी

en:  Select On
mr:  चालू निवडा

en:  Selected
mr: निवडलेले

en:  Solo On
mr:  एकल चालू

en:  Soloed
mr: एकल

en:  Sync Locked
mr: समक्रमण बंद केले

en:  [[https://forum.audacityteam.org/|Forum]] - ask your question directly, online.
mr:  [[https://forum.audacityteam.org/|मंच]] - आपला प्रश्न थेट, महाजालावर विचारा.

en: "%s" 
    is a MIDI file, not an audio file. 
    Audacity cannot open this type of file for playing, but you can
    edit it by clicking File > Import > MIDI.
mr: "%s"
    ही एम.आय.डी.आय. फाइल आहे, ध्वनी फाइल नाही.
    ऑडेसिटी या प्रकारची धारिका वाजवण्यासाठी उघडू शकत नाही, परंतु तुम्ही फाइल > आयात > ही एम.आय.डी.आय. वर क्लिक करून ती संपादित करू शकता.

en: "%s" couldn't be found.
mr:  "%s" सापडले  नाही .

en: "%s" is a Dolby Digital audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक Dolby डिजिटल ध्वनी आधीच्याप्रमाणे आहे.
    ऑड्यासिटी सध्या या प्रकारची आधीच्याप्रमाणे उघडू शकत नाही.
    आपल्याला त्यास समर्थित ध्वनी स्वरूपनात रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे, जसे की डब्ल्यूएवी(WAV) किंवा AIFF.

en: "%s" is a Musepack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    If you think it might be an mp3 file, rename it to end with ".mp3" 
    and try importing it again. Otherwise you need to convert it to a supported audio 
    format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" ही एक म्युझपॅक ध्वनी धारिका आहे.
    ऑड्यासिटी या प्रकारची धारिका  उघडू शकत नाही.
    ही एक एमपी३ (MP3) धारिका  असू शकते असे आपल्याला वाटत असल्यास, त्यास ".mp3" ने समाप्त करण्यासाठी नाव बदला.
    आणि पुन्हा आयात करण्याचा प्रयत्न करा. अन्यथा आपल्याला समर्थित ध्वनीमध्ये रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे
    स्वरूप, जसे की डब्ल्यूएव्ही किंवा एआयएफएफ.

en: "%s" is a RealPlayer media file. 
    Audacity cannot open this proprietary format. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक रियलप्लेयर मीडिया आधीच्याप्रमाणे आहे.
    ऑड्यासिटी हे मालकीचे स्वरूप उघडू शकत नाही.
    आपल्याला त्यास समर्थित ध्वनी स्वरूपनात रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे, जसे की डब्ल्यूएवी(WAV) किंवा AIFF.

en: "%s" is a Wavpack audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक वॅव्हपॅक ध्वनी आधीच्याप्रमाणे आहे.
    ऑड्यासिटी ही आधीच्याप्रमाणे उघडू शकत नाही.
    आपल्याला त्यास समर्थित ध्वनी स्वरूपनात रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे, जसे की डब्ल्यूएवी(WAV) किंवा AIFF.

en: "%s" is a Windows Media Audio file. 
    Audacity cannot open this type of file due to patent restrictions. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" ही विंडोज मीडिया ध्वनी फाइल आहे.
    पेटंट निर्बंधांमुळे ऑड्यासिटी या प्रकारची फाइल उघडू शकत नाही.
    तुम्हाला ते डब्ल्यू.ए.व्ही. किंवा ए.आय.एफ.एफ. सारख्या समर्थित ध्वनी स्वरूपात रूपांतरित करणे आवश्यक आहे.

en: "%s" is a notes-based file, not an audio file. 
    Audacity cannot open this type of file. 
    Try converting it to an audio file such as WAV or AIFF and 
    then import it, or record it into Audacity.
mr: "%s" ही एक टीप-आधारित धारिका आहे, ध्वनी धारिका नाही.
    ऑड्यासिटी या प्रकारची धारिका उघडू शकत नाही.
    त्यास ध्वनी धारिकामध्ये रूपांतरित करण्याचा प्रयत्न करा जसे की डब्ल्यूएव्ही किंवा एआयएफएफ आणि
    नंतर ते आयात करा किंवा ऑड्यासिटीमध्ये ध्वनिमुद्रित करा.

en: "%s" is a playlist file. 
    Audacity cannot open this file because it only contains links to other files. 
    You may be able to open it in a text editor and download the actual audio files.
mr: "%s" ही एक ध्वनीसूची  आहे.
    ऑड्यासिटी ही  उघडू शकत नाही कारण त्यात फक्त इतर धारीकांसाठीच्या लिंक्स आहेत.
    तुम्ही ते मजकूर संपादकामध्ये उघडू शकता आणि मूळ ध्वनी फाइल डाउनलोड करू शकता.

en: "%s" is a video file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to extract the audio to a supported format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक व्हिडिओ धारिका  आहे.
    ऑड्यासिटीणे सध्या या प्रकारच्या धारिका  उघडू शकत नाही.
    आपल्याला ध्वनी एका समर्थित स्वरूपावर काढणे आवश्यक आहे, जसे की डब्ल्यूएव्ही किंवा एआयएफएफ.

en: "%s" is an Advanced Audio Coding file.
    Without the optional FFmpeg library, Audacity cannot open this type of file.
    Otherwise, you need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक प्रगत ध्वनी कोडिंग धारिका आहे.
    वैकल्पिक एफ.एफ.एम.पी.इ.जी. लायब्ररीशिवाय ऑड्यासिटी या प्रकारची धारिका उघडू शकत नाही.
    अन्यथा, आपल्याला त्यास डब्ल्यूएव्ही किंवा एआयएफएफ सारख्या समर्थित ध्वनी स्वरूपात रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे.

en: "%s" is an Ogg Speex audio file. 
    Audacity cannot currently open this type of file. 
    You need to convert it to a supported audio format, such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक ओग स्पेक्स ध्वनी आधीच्याप्रमाणे आहे.
    ऑड्यासिटी सध्या या प्रकारची आधीच्याप्रमाणे उघडू शकत नाही.
    आपल्याला त्यास समर्थित ध्वनी स्वरूपनात रूपांतरित करण्याची आवश्यकता आहे, जसे की डब्ल्यूएवी(WAV) किंवा AIFF.

en: "%s" is an audio CD track. 
    Audacity cannot open audio CDs directly. 
    Extract (rip) the CD tracks to an audio format that 
    Audacity can import, such as WAV or AIFF.
mr: "%s"एक ध्वनी सीडी गीतपट्टा आहे.
    ऑड्यासिटी थेट ध्वनी सीडी उघडू शकत नाही.
    ऑड्यासिटी आयात करू शकेल अशा ध्वनी स्वरूपामध्ये सीडी गीतपट्टा काढा (रिप करा), जसे की डब्ल्यू.ए.व्ही. किंवा ए.आय.एफ.एफ.

en: "%s" is an encrypted audio file. 
    These typically are from an online music store. 
    Audacity cannot open this type of file due to the encryption. 
    Try recording the file into Audacity, or burn it to audio CD then 
    extract the CD track to a supported audio format such as WAV or AIFF.
mr: "%s" एक सांकेतिक ध्वनी आधीच्याप्रमाणे आहे.
    हे विशेषत: महाजाळवर संगीत संग्रहामधील आहेत.
    एन्क्रिप्शनमुळे ऑडेसिटी या प्रकारची फाइल उघडू शकत नाही.
    फाईल ऑडेसिटीमध्ये रेकॉर्ड करण्याचा प्रयत्न करा किंवा ती 
    ऑडिओ सीडीवर बर्न करा आणि सीडी ट्रॅकला WAV किंवा AIFF सारख्या समर्थित ऑडिओ फॉरमॅटमध्ये काढा.

en: "%s" is not a valid file path.
mr: "%s" हा वैध धारिका पथ नाही.

en: "%s" requires one or more tracks to be selected.
mr: "%s" ला निवडण्यासाठी एक किंवा अनेक गीतपट्टे आवश्यक आहेत.

en: "Move track focus" c&ycles repeatedly through tracks
mr: "गीतपट्टा लक्ष केंद्रित हलवा" आवृत्त्या वारंवार गीतपट्टा माध्यमातून

en: % of Original
mr: "% मूळचा"

en: %+.1f dB
mr: %+.1f डीबी

en: %.0f ms
mr: %.0f एम.एस.

en: %.0f%% Left
mr: % .0f %% डावे

en: %.0f%% Right
mr: % .0f %% अधिकार

en: %.0f:1
mr: %.0f: १

en: %.1f secs
mr: % .1f सेकंद

en: %.1f:1
mr: %.1f: १

en: %.2f dB
mr: %.2f डी.बी.

en: %.2f dB RMS
mr: %.2f डी.बी. आर.एम.एस.

en: %.2f secs
mr: %.2f सेकंद

en: %0.f ms
mr: %0.f मिली सेकंद

en: %3d dB
mr: %3d डी.बी.

en: %d %s %02d %02dh %02dm %02ds
mr: %d %s %02d %02dता %02dमि %02dसे

en: %d Channels
mr: %d वाहिन्या

en: %d Hz
mr: %d हर्ट्झ

en: %d curves exported to %s
mr: %d वक्र %s वर निर्यात केले

en: %d dB
mr: %d डी.बी.

en: %d hour | %d hours
mr[0]: %d तास
mr[1]: %d तास

en: %d kbps
mr: %d के.बी.पी.एस.

en: %d minute | %d minutes
mr[0]: %d मिनिट
mr[1]: %d मिनिटे

en: %g kHz
mr: %g के हर्ट्झ

en: %gk
mr: %gके

en: %i Hz
mr: %i हर्ट्झ

en: %s
    
    '%s' has been canceled as the recording was stopped.
mr: %s
    
    ध्वनीमुद्रण थांबविल्यामुळे '%s' रद्द केले गेले आहे.

en: %s
    
    '%s' has been canceled due to the error(s) noted above.
mr: %s
    
    '%s' वर नोंदविलेल्या त्रुटींमुळे रद्द केले गेले आहे.

en: %s
    
    Error exporting recording.
mr: %s
    
    ध्वनीमुद्रण निर्यात करताना त्रुटी.

en: %s
    
    Error saving recording.
mr: %s
    
    ध्वनीमुद्रण जतन करताना त्रुटी.

en: %s
    
    Recording exported: %s
mr: %s
    
    ध्वनीमुद्रण निर्यात केले:%s

en: %s
    
    Recording saved: %s
mr: %s
    
    ध्वनीमुद्रण जतन केले:%s

en: %s %d of %d
mr: %s %d च्या%d

en: %s (incorporating %s, %s, %s, %s and %s)
mr: %s ( %s, %s, %s, %s आणि %s समाविष्ट करीत आहे)

en: %s GB
mr: %s जी.बी.

en: %s KB
mr: %s के.बी.

en: %s MB
mr: %s एम.बी.

en: %s Paused.
mr: %s विराम .

en: %s Team Members
mr: %s संघ सदस्य

en: %s and %s.
mr: %s आणि %s.

en: %s bytes
mr: %s बाइट

en: %s changed
mr: %s बदलले

en: %s could not be found.
    
    It has been removed from the list of recent files.
mr: %s सापडले नाही.
    
    ते अलीकडील धारिकेच्या सूचीमधून काढले गेले आहे.

en: %s dB
mr: %s डी.बी.

en: %s files
mr: %s फायली

en: %s in:
mr: %s यात:

en: %s includes code from the following projects:
mr: %sमध्ये खालील प्रकल्पांमधील कोड समाविष्ट आहेत:

en: %s is already open in another window.
mr: %s आधीपासूनच दुसर्‍या विंडोमध्ये उघडलेले आहे.

en: %s is not a parameter accepted by %s
mr: %s हे %s द्वारे स्वीकारलेले घटक नाही

en: %s the free, open source, cross-platform software for recording and editing sounds.
mr: %s ही ध्वनीमुद्रण आणि संपादनासाठी असलेली विनामूल्य, मुक्त स्रोत, विविध-ठिकाणी चालणारी  संगणकाची आज्ञावली आहे.

en: %s to select or deselect track.
mr: गीतपट्टा निवडण्यासाठी किंवा निवड रद्द करण्यासाठी %s.

en: %s to select or deselect track. Drag up or down to change track order.
mr: गीतपट्टा निवडण्यासाठी किंवा निवड रद्द करण्यासाठी %s. गीतपट्टा क्रम बदलण्यासाठी वर किंवा खाली ओढा.

en: %s website:
mr: %s संकेतस्थळ :

en: %s window
mr: %s विंडो

en: %s, 64 bits
mr: %s, 64 बीट्स

en: %s, Nyquist plug-ins
mr: %s, नाइक्विस्ट (Nyquist) प्लग-इन्स

en: %s, accessibility advisor
mr: %s, प्रवेशयोग्यतेचा सल्लागार

en: %s, co-founder and developer
mr: %s, सह-संस्थापक आणि विकसक

en: %s, composer
mr: %s, संगीतकार

en: %s, developer
mr: %s, विकसक

en: %s, documentation and support
mr: %s,दस्तऐवजीकरण आणि समर्थन

en: %s, documentation and support, French
mr: %s,दस्तऐवजीकरण आणि समर्थन, फ्रेंच

en: %s, graphic artist
mr: %s, ग्राफिक कलाकार

en: %s, graphics
mr: %s, ग्राफिक्स

en: %s, quality assurance
mr: %s, गुणवत्तेची हमी

en: %s, system administration
mr: %s, प्रणाली प्रशासन

en: %s, tester
mr: %s, परीक्षक

en: %s, web developer
mr: %s, महाजाल (वेब) विकसक

en: %s:
mr: %s

en: %s: Could not load settings below. Default settings will be used.
    
    %s
mr: %s: खालील समायोजन लोड करणे शक्य नव्हते. पूर्वनियोजित समायोजन वापरले जाईल.
    
    %s

en: %s: is for a different Effect, Generator or Analyzer.
mr: %s: हा भिन्न प्रभाव, जनरेटर किंवा विश्लेषक यासाठी आहे.

en: %s: is not a valid presets file.
mr: %s: ही एक वैध पूर्वनिर्धारित धारिका नाही.

en: %sSave Project "%s" As...
mr: %sप्रकल्प "%s" असा जतन करा...

en: %sSave changes to %s?
mr: %s बदल %s मध्ये जतन करायचे?

en: &About
mr: विषयी &

en: &About Audacity...
mr: ऑड्यासिटी बद्दल (&A)...

en: &Add
mr: जोडा(&A)

en: &Add new rule
mr: (&A)नवीन नियम जोडा

en: &After cut region:
mr: काढून टाकलेल्या प्रदेशानंतर(&A):

en: &Algorithm:
mr: अल्गोरिदम:(&A)

en: &Align End to End
mr: समाप्ती ते समाप्ती संरेखित करा(&A)

en: &Align Tracks
mr: गीतपट्टा संरेखित करा(&A)

en: &All
mr: सर्व(&A)

en: &Amplification (dB):
mr: विस्तार (डीबी)(&A):

en: &Amplitude (0-1):
mr: विस्तार (0-1)

en: &Analyze
mr: विश्लेषण(&A)

en: &Append Record
mr: मुद्रण एकत्र जोडा(&A)

en: &Apply
mr: लागू करा (&A)

en: &Apply Macro
mr: मॅक्रो लागू करा(&A)

en: &Attack Time:
mr: लागू करण्याची वेळ(&A):

en: &Audio...
mr: ध्वनी...(&A)

en: &Axis:
mr: अक्ष:(&A)

en: &Background:
mr: पार्श्वभूमी:(&B)

en: &Beats
mr: ठेका(&B)

en: &Beep on completion of longer activities
mr: अधिक क्रिया पूर्ण केल्यावर सूचनावजा आवाज -बीप वाजवा(&B)

en: &Before cut region:
mr: काढून टाकण्यापूर्वीचा प्रदेश:(&B)

en: &Buffer Size (8 to %d) samples:
mr: बफर& आकार (8 ते %d) नमुने:

en: &Buffer Size (8 to 1048576 samples):
mr: तात्पुरती साठवण आकार (8 ते 1048576 नमुने)(&B):

en: &Buffer length:
mr: तात्पुरती साठवण लांबी(&B):

en: &Cancel
mr: रद्द करा(&C)

en: &Center
mr: मध्य (&C)

en: &Check for Updates...
mr: अद्यतनांसाठी तपासा ...(&C)

en: &Clear
mr: साफ करा

en: &Close
mr: बंद करा(&C)

en: &Close Focused Track
mr: केंद्रित गीतपट्टा बंद करा(&C)

en: &Collapse All Tracks
mr: सर्व गीतपट्टा संकुचित करा(&C)

en: &Command
mr: आज्ञा(&C)

en: &Copy
mr: प्रत तयार करा(&C)

en: &Copy	Ctrl+C
mr: प्रत तयार करा(&C)	Ctrl+C

en: &Copy Label text
mr: नावपट्टी मजकूर प्रत करा

en: &Copy Names to Clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर नावांची प्रत तयार करा(&C)

en: &Cursor
mr: &कर्सर

en: &Cursor to
mr: कर्सर पर्यंत(&C)

en: &Curves
mr: वक्र (&C)

en: &Cut
mr: काढून टाका(&C)

en: &Dangerous Reset...
mr: धोकादायक रीसेट...

en: &Decrease Gain on Focused Track
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्टावर मिळकत कमी करा(&D)

en: &Decrease Playback Speed
mr: पुनर्मुद्रण गती कमी करा(&D)

en: &Decrease Playback Volume
mr: पुनर्मुद्रण ध्वनी आवाज कमी करा(&D)

en: &Defaults
mr: पूर्वनियोजित(&D)

en: &Delay time (seconds):
mr: विलंब वेळ (सेकंद):

en: &Delete
mr: हटवा(&D)

en: &Delete Key
mr: किल्ली हटवा&

en: &Delete Label
mr: नावपट्टी हटवा(&d)

en: &Details
mr: तपशील(&D)

en: &Device Toolbar
mr: उपकरण साधनपट्टी(&D)

en: &Device:
mr: उपकरण (&D):

en: &Diagnostics
mr: निदान(&D)

en: &Difference:
mr: फरक(&D) :

en: &Disable
mr: निष्क्रिय करा(&D)

en: &Discard
mr: टाकून द्या (&D)

en: &Dither:
mr: डिथर(&D):

en: &Don't apply effects in batch mode
mr: तुकडी मोडमध्ये प्रभाव लागू करू नका(&D)

en: &Draw
mr: चित्रांकण (&D)

en: &Draw Tool
mr: रेखांकन साधन(&D)

en: &Dry/Wet:
mr: सुके/ओले(&D):

en: &Duration:
mr: कालावधी(&D):

en: &EQ Type:
mr: &EQ प्रकार :

en: &Edit
mr: संपादन करा (&E)

en: &Edit Label...
mr: नावपट्टी संपादित करा

en: &Edit Parameters
mr: घटक संपादित करा(&E)

en: &Edit Toolbar
mr: साधनपट्टी संपादित करा(&E)

en: &Edit...
mr: संपादित करा ...(&E)

en: &Enable
mr: सक्रिय करा(&E)

en: &Envelope Tool
mr: आवरण साधन(&E)

en: &Expand
mr: विस्तृत करा(&E)

en: &Export
mr: निर्यात करा(&E)

en: &Export Audio...
mr: ध्वनी निर्यात करा ...

en: &Export...
mr: निर्यात करा ...(&E)

en: &File
mr: धारिका(&F)

en: &Files...
mr: धारिका(&F)...

en: &Filter Type:
mr: चाळणे प्रभाव(&F):

en: &Find Notes
mr: टिपा शोधा(&F)

en: &Find...	Ctrl+F
mr: शोधा...(&F)	Ctrl+F

en: &Fit to Width
mr: रुंदीनुसार स्थापित करा(&F)

en: &Font...
mr: फ़ान्ट...(&F)

en: &Foreground:
mr: अग्रभाग:(&F)

en: &Format
mr: (&F)स्वरूप

en: &Frequency (Hz):
mr: &वारंवारता (Hz):

en: &Frequency smoothing (bands):
mr: वारंवारता सुरळीत (गट)(&F):

en: &Function:
mr: कार्य:(&F)

en: &Gain (dB):
mr: मिळकत (डीबी)(&G):

en: &Generate
mr: उत्पन्न करा(&G)

en: &Generate Support Data...
mr: संबंधित माहिती व्युत्पन्न करा ...(&G)

en: &Get More...
mr: आणखी मिळवा...(&G)

en: &Get Noise Profile
mr: गोंगाट प्रोफाइल मिळवा(&G)

en: &Getting Started
mr: प्रारंभ करीत आहे(&G)

en: &Go	F5
mr: जा(&G)	F5

en: &Go to
mr: येथे जा(&G)

en: &Graphic
mr: रेखाचित्रे(&G)

en: &Grids
mr: जाळी (&G)

en: &Help
mr: मदत(&H)

en: &Higher S-expr	F10
mr: उच्च एस-एक्सप्रेस(&H)	F10

en: &Host:
mr: होस्ट(&H)

en: &Hotkey:
mr: सोपामार्ग:(&H)

en: &Import
mr: आयात करा(&I)

en: &Import...
mr: आयात...(&I)

en: &Increase Gain on Focused Track
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्टावर मिळकत वाढवा(&I)

en: &Increase Playback Speed
mr: पुनर्मुद्रण गती वाढवा(&I)

en: &Increase Playback Volume
mr: पुनर्मुद्रण ध्वनी आवाज वाढवा(&I)

en: &Insert
mr: समाविष्ट करा(&I)

en: &Invert
mr: उलटे (&I)

en: &Isolate
mr: वेगळे(&I)

en: &Join
mr: जोडा&

en: &Key
mr: की(&K)

en: &Label Track
mr: नावपट्टी असलेला गीतपट्टा(&L)

en: &Labels
mr: नावपट्टया(&L)

en: &Labels...
mr: नावपट्टया ...(&L)

en: &Language:
mr: भाषा :(&L)

en: &Large Icons
mr: मोठी चिन्हे (&L)

en: &Latency compensation:
mr: प्रलंबित भरपाई

en: &Left
mr: डावे(&L)

en: &Left at Playback Position
mr: डावीकडील ध्वनी वाजवण्याची स्थिती(&L)

en: &Length:
mr: लांबी:(&L)

en: &Levels to discard
mr: टाकून देण्यासाठी पातळ्या(&L)

en: &Linear scale
mr: (&L)रेखीय प्रमाणात

en: &Link Volume control to Tone controls
mr: ध्वनी नियंत्रणावर आवाज नियंत्रण जोडा(&L)

en: &Load
mr: लोड करा(&L)

en: &Load...
mr: (&L)लोड करा ...

en: &Location:
mr: स्थान:(&L)

en: &MIDI Device Info...
mr: एमआयडीआय (MIDI) उपकरण माहिती ...(&M)

en: &MIDI...
mr: एमआयडीआय (MIDI) ...(&M)

en: &Manage History
mr: इतिहास व्यवस्थापित करा

en: &Manual...
mr: मार्गदर्शक-पुस्तिका... (&M)

en: &Matching Paren	F8
mr: पेरेन जुळवत आहे(&M) 	F8

en: &Measure selection
mr: निवड मोजणे(&M)

en: &Micro-fades
mr: सूक्ष्म फेड

en: &Mono Track
mr: मोनो गीतपट्टा(&M)

en: &Multi Tool
mr: बहु साधन(&M)

en: &Multi-view
mr: बहु-दृश्य

en: &Mute All Tracks
mr: सर्व गीतपट्टा मौन करा(&M)

en: &Name
mr: नाव(&N)

en: &Name...
mr: नाम...

en: &New
mr: नवीन(&N)

en: &New Length:
mr: नवीन लांबी(&N):

en: &New Peak Amplitude (dB):
mr: नवीन टोकाचा आयाम (डीबी)(&N):

en: &Next S-expr	F12
mr: पुढील एस-एक्सप्रेस(&N)	F12

en: &Next Tool
mr: पुढील साधन(&N)

en: &Noise Floor:
mr: गोंगाट तळ(&N):

en: &Noise reduction (dB):
mr: गोंगाट कमी करणे (डीबी)(&N):

en: &Noise type:
mr: & गोंगाट प्रकार:

en: &None
mr: काहीही नाही(&N)

en: &Normalize
mr: &सामान्यीकृत करा

en: &Normalize peak amplitude to
mr: टोकाचा आयाम येथे सामान्य करा&

en: &Number of repeats to add:
mr: जोडण्यासाठी पुनरावृत्तीची संख्या&:

en: &Nyquist Workbench...
mr: &एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) कार्यक्षेत्र ...(&N)

en: &OK
mr: ठीक आहे&

en: &Open...
mr: उघडा(&O)...

en: &Other...
mr: (&O)इतर.

en: &Output gain (dB):
mr: उत्पादित मिळकत (डी.बी)(&ओ):

en: &Pan
mr: पॅन(&P)

en: &Parameters
mr: घटक(&P)

en: &Passband Ripple:
mr: पासबँड उमटवणे (&P):

en: &Paste
mr: चिटकवा(&P)

en: &Paste	Ctrl+V
mr: चिकटवा (&P) 	Ctrl+V

en: &Pause
mr: थांबवा(&P)

en: &Pinned Recording/Playback head
mr: पिन केलेले ध्वनिमुद्रण / लागोपाठ वाजवा प्रमुख(&P)

en: &Play-at-Speed
mr: वेगाने& वाजवा

en: &Playback Meter Toolbar
mr: पुनर्मुद्रण मीटर साधनपट्टी(&P)

en: &Pre-delay (ms):
mr: पूर्व-विलंब (ms)(&P):

en: &Preferences...
mr: प्राधान्ये(&P) ...

en: &Preset:
mr: पूर्व-निर्धारित:

en: &Preview
mr: पूर्वालोकन(&P)

en: &Previous S-expr	F11
mr: मागील एस-एक्सप्रेस(&P)	F11

en: &Previous Tool
mr: मागील साधन(&P)

en: &Print...
mr: छापा (&P)...

en: &Project
mr: प्रकल्प(&P)

en: &Project Start
mr: प्रकल्प प्रारंभ(&P)

en: &Quantize Notes
mr: क्वांटिझ नोंद(&Q)

en: &Quick Fix...
mr: त्वरित दुरुस्ती...

en: &Quick Help...
mr: त्वरित सहायता... (&Q)

en: &Range (dB):
mr: मर्यादा (डीबी):(&R)

en: &Range...
mr: (&R)श्रेणी...

en: &Ratio:
mr: प्रमाण(&R):

en: &Raw Data...
mr: कच्ची माहिती...(&R)

en: &Record
mr: ध्वनीमुद्रण(&R)

en: &Recording
mr: ध्वनीमुद्रण(&R)

en: &Recording Meter Toolbar
mr: ध्वनीमुद्रण मीटर साधनपट्टी(&R)

en: &Redo
mr: पुन्हा करा(&R)

en: &Redo	Ctrl+Y
mr: पुन्हा करा(&R)	Ctrl + Y

en: &Redo %s
mr: %s पुन्हा करा(&R)

en: &Remove
mr: काढा(&R)

en: &Remove DC offset (center on 0.0 vertically)
mr: डीसी ऑफसेट काढा& (अनुलंब 0.0 वर मध्यभागी)

en: &Rename...
mr: पुनर्नामित करा(&R)...

en: &Replot...
mr: पुनर्मुद्रण... (&R)

en: &Resample...
mr: पुन्हा नमुना घ्या...(&R)

en: &Right
mr: उजवे(&R)

en: &Right at Playback Position
mr: उजवीकडील ध्वनी वाजवण्याची स्थिती(&R)

en: &Room Size (%):
mr: खोलीचा आकार (%)(&R):

en: &Run Benchmark...
mr: बेंचमार्क (Benchmark) चालवा ...(&R)

en: &Save
mr: जतन करा(&S)

en: &Save Project
mr: प्रकल्प जतन करा(&S)

en: &Save...
mr: जतन करा(&S)...

en: &Screenshot...
mr: &चित्रपडद्याची प्रतिमा (स्क्रीनशॉट) ...

en: &Scrub
mr: (&S)स्क्रब

en: &Seconds
mr: सेकंद(&S)

en: &Select
mr: निवडा(&S)

en: &Select All
mr: सर्व निवडा(&S)

en: &Select Curve:
mr: वक्र निवडा:(&S)

en: &Select all audio, if selection required
mr: निवड आवश्यक असल्यास सर्व ध्वनी निवडा

en: &Selection
mr: निवड(&S)

en: &Selection Tool
mr: निवड साधन(&S)

en: &Selection Toolbar
mr: निवड साधनपट्टी&

en: &Semitones (half-steps):
mr: अर्धस्वर(अर्ध्या-चरण)(&S)

en: &Sensitivity (dB):
mr: संवेदनशीलता (dB)(&S):

en: &Sensitivity:
mr: संवेदनशीलता(&S):

en: &Set
mr: निवडा(&S)

en: &Settings
mr: समायोजन (&S)

en: &Short period:
mr: अल्प कालावधी:(&S)

en: &Size:
mr: आकार:(&S)

en: &Small Icons
mr: लहान चिन्हे(&S)

en: &Solo/Unsolo Focused Track
mr: सोलो / अनसोलो केंद्रित गीतपट्टा(&S)

en: &Spectrogram
mr: स्पेक्ट्रोग्राम(&S)

en: &Speed Multiplier:
mr: वेग गुणक(&S):

en: &Split Cut
mr: विभाजन करून काढून टाका(&S)

en: &Stages:
mr: चरण(&S):

en: &Start threshold (samples):
mr: सीमा सुरु करा (नमुने):

en: &Stereo Track
mr: स्टिरीओ गीतपट्टा(&S)

en: &Stop	F6
mr: थांबवा	F6

en: &Stretch Factor:
mr: ताण & घटक:

en: &Subtype:
mr: उप-प्रकार (&S):

en: &Threshold (lower is more sensitive):
mr: सुरवात (कमी अधिक संवेदनशील आहे):

en: &Threshold:
mr: सीमा(&T):

en: &Time Resolution (seconds):
mr: वेळ& रेझोल्युशन (सेकंद):

en: &Time Toolbar
mr: वेळ साधनपट्टी

en: &Time Track
mr: वेळ गीतपट्टा(&T)

en: &Timer Record...
mr: समयसूचक मुद्रण...(&T)

en: &Toggle Focused Track
mr: लक्ष केंद्रित केलेला गीतपट्टा टॉगल करा(&T)

en: &Tone/silence ratio:
mr: स्वर/शांतता& प्रमाण:

en: &Toolbars
mr: साधनपट्टी(&T)

en: &Top S-expr	F9
mr: वरचे एस-एक्सप्रेस(&T) 	 F9

en: &Total space used
mr: एकूण वापरलेली जागा(&T)

en: &Track
mr: गीतपट्टा(&T)

en: &Track Number
mr: गीतपट्टा क्रमांक(&T)

en: &Tracks
mr: गीतपट्टा(&T)

en: &Transport Toolbar
mr: परिवहन साधनपट्टी(&T)

en: &Treat mono as dual-mono (recommended)
mr: मोनोला ड्युअल-मोनो म्हणून गृहीत धरा& (शिफारस केलेले)

en: &Treble (dB):
mr: ट्रेबल(&T) (dB):

en: &Tree
mr: झाड(&T)

en: &Type to create a label
mr: नावपट्टी तयार करण्यासाठी टंकलेखन करा.&

en: &Undo
mr: पूर्ववत करा(&U)

en: &Undo	Ctrl+Z
mr: पूर्ववत करा &U	Ctrl+Z

en: &Undo %s
mr: %s पूर्ववत करा(&U)

en: &Undo levels available
mr: पूर्ववत स्तर उपलब्ध (&U)

en: &Unmute All Tracks
mr: सर्व गीतपट्ट्यांचे मूक काढा(&U)

en: &Use Preferences
mr: प्राधान्ये वापरा(&u)

en: &Use Preset
mr: पूर्वी जतन केलेले वापरा(&U)

en: &Use SSE/SSE2/.../AVX
mr: वापरा(&U) SSE/SSE2/.../AVX

en: &Use high quality stretching (slow)
mr: उच्च प्रतीचे स्ट्रेचिंग वापरा (हळू)(&U)

en: &View
mr: दृश्य(&V)

en: &Volume (dB):
mr: आवाज(&V) (dB):

en: &Wave Color
mr: (&W)तरंग रंग

en: &Waveform:
mr: तरंगरूप:

en: &Window types:
mr: विंडो& प्रकार:

en: &Zero padding factor:
mr: शून्य पॅडिंग घटक:

en: &Zoom
mr: दृश्य मोठे करा(&Z)

en: &Zoom to Selection
mr: निवडीला मोठा करा(&Z)

en: ';type tool' effects cannot return audio from Nyquist.
mr: '; प्रकार साधन' प्रभाव Nyquist कडील ध्वनी परत करू शकत नाहीत.

en: ';type tool' effects cannot return labels from Nyquist.
mr: '; प्रकार साधन' प्रभाव Nyquist कडील नावे परत करू शकत नाहीत.

en: 'Save Project' is for an Audacity project, not an audio file.
    For an audio file that will open in other apps, use 'Export'.
mr: 'प्रकल्प जतन करा' ऑड्यासिटी प्रकल्पासाठी आहे, ध्वनी धारिका नाही.
    इतर अॅप्समध्ये उघडणाऱ्या ध्वनी धारिकांसाठी, 'निर्यात' वापरा.

en: 'unnamed' always stays at the bottom of the list
mr: 'अनामिक' नेहमी सूचीच्या खालच्या बाजूला राहते

en: 'unnamed' is special
mr: 'अनामिक' विशेष आहे

en: (%) [-50 to 100]:
mr: (%) [-50 से 100]:

en: (&semitones) [-12 to 12]:
mr: (सेमिटोन&) [-12 to 12]:

en: (-100 to 0 dB):
mr: (-१०० पर्यत ० डीबी):

en: (-80 to -20 dB):
mr: (-80 ते  -20 dB):

en: (0 to 100):
mr: (0 ते  100):

en: (0 to 5):
mr: (0 ते  5):

en: (Built-in)
mr: (अंगभूत)

en: (C) 2009 by Leland Lucius
mr: (सी) 2009 लेलँड लुसियस यांनी

en: (Esc to cancel)
mr: (रद्द करण्यासाठी Esc)

en: (Maximum 0dB)
mr: (जास्तीत जास्त 0डीबी)

en: (Not Used):
mr: (वापरले नाही ):

en: (Recovered)
mr: (पुनर्प्राप्त केलेल्या)

en: (Use context menu to change format.)
mr: (स्वरुपन बदलण्यासाठी संदर्भ मेनू वापरा.)

en: (disabled)
mr: (निष्क्रिय)

en: (external program)
mr: (बाह्य कार्यक्रम)

en: (s&emitones) [-12 to 12]:
mr: (सेमिटोन&) [-12 to 12]:

en: (snapping)
mr: (स्नॅपिंग)

en: + dB
mr: + डी.बी.

en: - END -
mr: - समाप्त -

en: - dB
mr: - डीबी

en: -120 dB (approximate limit of human hearing)
mr: -120 डीबी (माणसाची ऐकण्याची अंदाजे मर्यादा).

en: -145 dB (PCM range of 24 bit samples)
mr: -145 डीबी (24 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी)

en: -36 dB (shallow range for high-amplitude editing)
mr: -36 डीबी (उच्च विस्तार संपादनासाठी वरवरची रेंज).

en: -48 dB (PCM range of 8 bit samples)
mr: -48 डीबी (8 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी).

en: -60 dB (PCM range of 10 bit samples)
mr: -60 डीबी (10 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी).

en: -72 dB (PCM range of 12 bit samples)
mr: -72 डीबी (12 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी).

en: -84 dB (PCM range of 14 bit samples)
mr: -84 डीबी (14 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी).

en: -96 dB (PCM range of 16 bit samples)
mr: -96 डीबी (16 बिट नमुन्यांचे पीसीएम श्रेणी).

en: -Infinity
mr: अमर्यादित

en: -Left-Drag
mr: - डावे-ओढा

en: -Shift-Wheel-Rotate
mr: -शिफ्ट-चाक-फिरवा

en: -Wheel-Rotate
mr: -चाक-फिरवा

en: 0 (fastest)
mr: 0 (सर्वात वेगवान)

en: 0 means endless
mr: 0 म्हणजे अनंत

en: 0100 days 024 h 060 m 060 s
mr: 0100 दिन 024 ता 060 मि 060 से

en: 0100 h 060 m 060 s
mr: 0100 तास 060 मी 060 सेकंद

en: 01000,01000 frames|24
mr: 01000,01000  रचना|24

en: 01000,01000 frames|25
mr: 01000,01000  रचना|25

en: 01000,01000 frames|29.97002997
mr: 01000,01000  रचना|29,97002997

en: 01000,01000 frames|75
mr: 01000,01000  रचना|75

en: 01000,01000 seconds
mr: 01000,01000 सेकंद

en: 01000,01000,01000 samples|#
mr: 01000,01000,01000 नमुने | #

en: 099 days 024 h 060 m 060 s
mr: ०९९ दिवस ०२४ ता ०६० मी ०६० सेकंद

en: 099 h 060 m 060 s
mr: ०९९ तास ०६० मी ०६० सेकंद

en: 1 (After Label)
mr: 1(नाव नंतर)

en: 1 (Before Label)
mr: 1(नाव करण्यापूर्वी)

en: 1 (Mono)
mr: 1 (मोनो)

en: 1 (Mono) Recording Channel
mr: 1 (एकल) ध्वनिमुद्रण वाहिनी

en: 1 - 1000 bars
mr: 1 - 1000 बार

en: 1 - 20 beats/measure
mr: 1 - 20 ठेका / माप

en: 1 Channel (Mono)
mr: 1 माध्यम ( मोनो)

en: 1 channel (mono)
mr: १ वाहिनी (मोनो)

en: 10 ms
mr: 10 मिली सेकंद

en: 100Hz Rumble
mr: 100हर्ट्ज खडखडाट

en: 100ths of Seconds
mr: सेकंदाचा 100 वा भाग

en: 1024
mr: १०२४

en: 10ths of Seconds
mr: सेकंदाचा दहावा

en: 110-150 kbps
mr: ११०-१५० केबीपीएस (kbps)

en: 11025 Hz
mr: 11025  हर्ट्ज

en: 12 bit DWVW
mr: 12 बिट डीडब्ल्यूव्हीडब्ल्यू

en: 12 dB
mr: 12 डीबी

en: 128
mr: १२८

en: 145-185 kbps
mr: १४५ -१८५ केबीपीएस (kbps)

en: 155-195 kbps
mr: १५५ -१९५ केबीपीएस (kbps)

en: 16
mr: १६

en: 16 bit
mr: 16 बिट्

en: 16 bit DPCM
mr: 16 बिट डीपीसीएम

en: 16 bit DWVW
mr: 16 बिट डीडब्ल्यूव्हीडब्ल्यू

en: 16-bit
mr: 16-बिट्

en: 16-bit PCM
mr: 16-बिट पी.सी.एम.

en: 16000 Hz
mr: 16000 हर्ट्ज

en: 16384
mr: १६३८४

en: 170-210 kbps
mr: १७० -२१० केबीपीएस (kbps)

en: 176400 Hz
mr: 176400 हर्ट्ज

en: 192000 Hz
mr: 192000 हर्ट्ज

en: 2
mr: २

en: 2 (After Label)
mr: 2(नाव नंतर)

en: 2 (Before Label)
mr: 2(नाव करण्यापूर्वी)

en: 2 (Stereo)
mr: 2 (स्टिरियो)

en: 2 (Stereo) Recording Channels
mr: 1 (स्टीरियो) ध्वनिमुद्रण वाहिनी

en: 2 Channels (Stereo)
mr: 2 माध्यम (स्टिरिओ)

en: 2 channels (stereo)
mr: २ वाहिनी (स्टीरिओ)

en: 2-level
mr: 2-स्तर

en: 2.5 ms
mr: 2.5 मिली सेकंद

en: 20 ms
mr: 20 मिली सेकंद

en: 200-250 kbps
mr: २०० -२५० केबीपीएस (kbps)

en: 2048
mr: २०४८

en: 2048 (default)
mr: २०४८ - (पूर्वनियोजित)

en: 20ths of Seconds
mr: सेकंदाचा 20 वा

en: 220-260 kbps (Best Quality)
mr: २२० -२६० केबीपीएस (kbps)

en: 22050 Hz
mr: 22050 हर्ट्ज

en: 24 bit
mr: 24 बिट्

en: 24 bit DWVW
mr: 24 बिट डीडब्ल्यूव्हीडब्ल्यू

en: 24 dB
mr: 24 डीबी

en: 24-bit
mr: 24-बिट्

en: 24-bit PCM
mr: 24-बिट पी.सी.एम.

en: 24kbs G723 ADPCM
mr: 24 केबीएस जी 723 एडीपीसीएम

en: 256
mr: २५६

en: 2nd Harmonic (Octave)
mr: 2 रा हार्मोनिक (अष्टक)

en: 3 (After Label)
mr: 3(नाव नंतर)

en: 3 (Before Label)
mr: 3(नाव करण्यापूर्वी)

en: 30 - 300 beats/minute
mr: 30 - 300 मिनिट /ठेका

en: 32
mr: ३३

en: 32 bit float
mr: 32 बिट फ्लोट

en: 32-bit float
mr: 32-बिट तरंग

en: 32768 - most narrowband
mr: 32768 - सर्वाधिक संकुचित

en: 32kbs G721 ADPCM
mr: 32 केबीएस जी 721 एडीपीसीएम

en: 33⅓
mr: ३३ १/३

en: 352800 Hz
mr: 352800 हर्ट्ज

en: 36 dB
mr: 36 डीबी

en: 384000 Hz
mr: 384000 हर्ट्ज

en: 3rd Harmonic (Perfect Fifth)
mr: तिसरा हार्मोनिक (संभाषण)

en: 4 (default)
mr: 4 (पूर्वनियोजित)

en: 4 Pixels per Sample
mr: प्रति नमुना 4 पिक्सेल

en: 4-level
mr: 4-स्तर

en: 40 ms
mr: 40 मिली सेकंद

en: 4096
mr: ४०९६

en: 44100 Hz
mr: 44100 हर्ट्ज

en: 45
mr: ४५

en: 45-85 kbps (Smaller files)
mr: ४५-८५ केबीपीएस (kbps) (लहान धारिका)

en: 48 dB
mr: 48 डीबी

en: 48000 Hz
mr: 48000 हर्ट्ज

en: 5 ms
mr: 5 मिली सेकंद

en: 500ths of Seconds
mr: सेकंदाचे 500 वा भाग

en: 50ths of Seconds
mr: सेकंदाचा 50 वा भाग

en: 512
mr: ५१२

en: 5ths of Seconds
mr: सेकंदाचे पाचवे

en: 6 dB
mr: 6 डीबी

en: 60 ms
mr: 60 मिली सेकंद

en: 64
mr: ६४

en: 64 bit float
mr: 64 बिट फ्लोट

en: 65-105 kbps
mr: ६५ -१०५ केबीपीएस (kbps)

en: 78
mr: ७८

en: 8
mr: ८

en: 8 (best)
mr: 8 (सर्वोत्तम)

en: 8 - most wideband
mr: 8 - सर्वाधिक वाईडगट

en: 8 bit DPCM
mr: 8 बिट डीपीसीएम

en: 8-level
mr: 8-स्तर

en: 80-120 kbps
mr: ८० -१२० केबीपीएस (kbps)

en: 8000 Hz
mr: 8000  हर्ट्ज

en: 8192
mr: ८१९२

en: 88200 Hz
mr: 88200 हर्ट्ज

en: 95-135 kbps
mr: ९५ -१३५ केबीपीएस (kbps)

en: 96000 Hz
mr: 96000 हर्ट्ज

en: <b>DC Offset:</b> &nbsp;&nbsp;~a
mr: <b>डीसी ऑफसेट:</b> &nbsp;&nbsp;~a

en: <b>Peak Amplitude:</b> &nbsp;&nbsp;~a (linear) &nbsp;&nbsp;~a dB.
mr: ध्वनी तीव्रता : &nbsp;&nbsp;~a (रेखीय) &nbsp;&nbsp;~a dB.

en: <b>RMS</b> (unweighted): &nbsp;&nbsp;~a dB.
mr: <b> आरएमएस </ b> (अप्रकाशित): ~a डीबी.

en: <b>Sample Rate:</b> &nbsp;&nbsp;~a Hz.
mr: <b>नमूना दर :</b> &nbsp;&nbsp;~a Hz.

en: <br><br>The version of Audacity you are using is a <b>Beta test version</b>.
mr: <br> <br> आपण वापरत असलेल्या ची आवृत्ती <b> बीटा चाचणी आवृत्ती </ b> आहे.

en: <br><br>The version of Audacity you are using is an <b>Alpha test version</b>.
mr: <br> <br> आपण वापरत असलेल्या ऑड्यासिटीची आवृत्ती <b> अल्फा चाचणी आवृत्ती </ b> आहे.

en: A
mr: ए

en: A file named "%s" already exists. Replace?
mr: "%s" या नावाची धारिका आधीपासून अस्तित्वात आहे.? अधिलिखित करायची ?

en: A&lgorithm:
mr: अल्गोरिदम:

en: A&ttempt to use filter in OpenFile dialog first
mr: प्रथम उघडी धारिका संवादात चाळण वापरण्याचा प्रयत्न करा(&t)

en: A&uto-scroll if head unpinned
mr: शीर्ष अनपिन केले असल्यास स्वयं-स्क्रोल करा(&u)

en: A&utomated Recording Level Adjustment (on/off)
mr: स्वयंचलित ध्वनीमुद्रण स्तर अनुकूलन (चालू/बंद) (&u)

en: A-Law
mr: ए-लॉ

en: AAC Profile
    Low Complexity - default
    Most players won't play anything other than LC
mr: एएसी प्रोफाइल
    कमी जटिलता - पूर्वनिर्धारित
    LC व्यतिरिक्त इतर कोणतेही गीतपट्टा चालू नाही होणार

en: AC3 Files (FFmpeg)
mr: AC3 धारिका (एफएफएमपीईजी (FFmpeg))

en: AIFF (Apple/SGI)
mr: ए.आय.एफ.एफ. (ॲपल/ एसजीआय)

en: AM Radio
mr: एएम रेडिओ

en: AMR (narrow band) Files (FFmpeg)
mr: AMR (नैरो बैंड) धारिका (एफएफएमपीईजी (FFmpeg))

en: AU (Sun/NeXT)
mr: एयू (सन / नेएक्सटी)

en: AVR (Audio Visual Research)
mr: एव्हीआर (ध्वनी दृश्य शोध)

en: About
mr: विषयी

en: About %s
mr: विषयी %s

en: Abrupt
mr: अनपेक्षित

en: Action
mr: कृती

en: Action after Timer Recording:
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रणा नंतरची क्रिया:

en: Activation level (dB):
mr: सक्रिय करण्याची पातळी (डीबी):

en: Actual Rate: %d
mr: वास्तविक दर:%d

en: Ad&just Playback Speed...
mr: पुनर्मुद्रण वेग समायोजित करा ...(&j)

en: Ad&just Playback Volume...
mr: प्लेबॅक आवाज समायोजित करा ...

en: Add
mr: जोडा

en: Add &New
mr: नवीन जोडा(&N)

en: Add Label at &Playback Position
mr: पुनर्मुद्रण स्थानावर नावपट्टी जोडा(&P)

en: Add Label at &Selection
mr: निवडीवर नावपट्टी जोडा

en: Add to History
mr: इतिहासात जोडा

en: Added label
mr: जोडलेली नावपट्टी

en: Adds ambience or a "hall effect"
mr: वातावरण किंवा "हॉल प्रभाव" जोडते

en: Adds the ability to use VST effects in Audacity.
mr: ऑड्यासिटीमध्ये VST प्रभाव वापरण्याची क्षमता जोडते.

en: Adj&ust Recording Volume...
mr: ध्वनीमुद्रण आवाज समायोजित करा ...

en: Adjust label interval to fit length
mr: लांबी फिट करण्यासाठी नावपट्टी मध्यांतर समायोजित करा

en: Adjustable Fade
mr: समायोज्य फिकट

en: Adjusted Pan
mr: समायोजित केलेले पॅन

en: Adjusted envelope.
mr: लिफाफा बसवा.

en: Adjusted gain
mr: समायोजित केलेली वाढ

en: Adjusts the volume levels of particular frequencies
mr: विशिष्ट वारंवारतेच्या आवाजाची पातळी समायोजित करते

en: Advanced &Vertical Zooming
mr: प्रगत आणि उभे दृश्य मोठे करत आहे

en: Advanced &vertical zooming
mr: प्रगत आणि उभ्या दृश्य मोठे करत आहे

en: Advanced Mixing Options
mr: प्रगत मिश्रण पर्याय

en: Advanced Settings
mr: प्रगत समाजोयन

en: After Recording completes:
mr: ध्वनीमुद्रण पूर्ण झाल्यानंतर:

en: Album Title
mr: अल्बम शीर्षक

en: Algorithm
mr: अल्गोरिदम

en: Algorithm not effective on this audio. Nothing changed.
mr: या ध्वनी वर प्रभावी नाही. काहीही बदलले नाही.

en: Align &Together
mr: एकत्र संरेखित करा(&T)

en: Align End
mr: शेवट संरेखित करा

en: Align End to End
mr: या टोकापासून त्या टोकापर्यंत संरेखित करा

en: Align MIDI to Audio
mr: एमआयडीआय (MIDI) ला ध्वनी वर संरेखित करा

en: Align Start
mr: सुरुवातीस संरेखित करा

en: Align Together
mr: एकत्र संरेखित करा

en: Align/Move End
mr: शेवट संरेखित करा / हलवा

en: Align/Move End to End
mr: संरेखित करा / या टोकापासून त्या टोकापर्यंत हलवा

en: Align/Move Start
mr: संरेखित करा / प्रारंभ हलवा

en: Align/Move Together
mr: संरेखित करा / एकत्र हलवा

en: Aligned end to cursor/selection start
mr: कर्सर/निवड सुरू होण्याच्या शेवटी संरेखित करा.

en: Aligned end to end
mr: या टोकापासून त्या टोकापर्यंत संरेखित केले

en: Aligned end to selection end
mr: निवडीच्या समाप्तीपर्यंत संरेखित केले

en: Aligned start to cursor/selection start
mr: कर्सर / निवड प्रारंभ संरेखित करा

en: Aligned start to selection end
mr: निवडीच्या समाप्तीस संरेखित करा

en: Aligned start to zero
mr: प्रारंभ ते शून्यापर्यंत संरेखित करा

en: Aligned together
mr: एकत्र संरेखित केले

en: Aligned/Moved end to cursor/selection start
mr: संरेखित / कर्सर शेवटी हलवला / निवडीची सुरुवात

en: Aligned/Moved end to end
mr: संरेखित / या टोकापासून त्या टोकापर्यंत हलवले

en: Aligned/Moved end to selection end
mr: संरेखित/निवडीच्या टोकाकडे सरकवले

en: Aligned/Moved start to cursor/selection start
mr: संरेखित / कर्सर/निवड सुरू करण्यासाठी संरेखित/निवड प्रारंभ

en: Aligned/Moved start to selection end
mr: संरेखित / निवडीच्या समाप्तीस प्रारंभ केले

en: Aligned/Moved start to zero
mr: संरेखित / प्रारंभ शून्यावर हलवली

en: Aligned/Moved together
mr: संरेखित / एकत्र हलविले

en: Alignment completed: MIDI from %.2f to %.2f secs, Audio from %.2f to %.2f secs.
mr: संरेखन पूर्ण: %.2f ते %.2f सेकंद पर्यंत एमआयडीआय (MIDI), %.2f वरून %.2f से. पर्यंत ध्वनी.

en: Alignment error: input too short: MIDI from %.2f to %.2f secs, Audio from %.2f to %.2f secs.
mr: संरेखन त्रुटी: पुरवणे खूप लहान: %.2f ते %.2f सेकंद पर्यंत एमआयडीआय (MIDI), %.2f ते %.2f से. पर्यंत सेकंदात ध्वनी .

en: All
mr: सर्व

en: All Effects
mr: सर्व प्रभाव

en: All Preferences
mr: सर्व प्राधान्ये

en: All Scriptables
mr: सर्व स्क्रिप्टेबल्स

en: All Toolbars
mr: सर्व साधनपट्ट्या

en: All Tracks
mr: सर्व गीतपट्टे

en: All Tracks Plus
mr: सर्व गीतपट्टे अधिक

en: All audio is muted.
mr: सर्व ध्वनी मूक केले आहेत.

en: All files
mr: सर्व फायली

en: All noise profile data must have the same sample rate.
mr: सर्व ध्वनी प्रोफाइल माहितीमध्ये समान नमुना दर असणे आवश्यक आहे.

en: All selected audio is muted.
mr: सर्व निवडलेला ध्वनी मूक केला आहे.

en: All supported
mr: सर्व समर्थित

en: All supported files
mr: सर्व समर्थित धारिका

en: Allegro file
mr: अल्लेग्रो धारिका

en: Allegro files
mr: अल्लेग्रो धारिका

en: Allo&w clipping
mr: कात्रणला अनुमती द्या(&W)

en: Allow
mr: परवानगी द्या

en: Allow duration to change
mr: कालावधी बदलू द्या

en: Allow overwriting
mr: अधिलिखित करण्याची  परवानगी द्या

en: Allows continuous changes to the tempo and/or pitch
mr: ध्वनीची गती आणि / किंवा पट्टीवर सतत बदल करण्यास अनुमती देते

en: Alt-Left-Click
mr: Alt -डावे क्लिक करा

en: Alternate Lines
mr: एक-एक रेखा छोड़कर

en: Alternating In / Out
mr: परिवर्तनशील आत / बाहेर

en: Alternating Out / In
mr: परिवर्तनशील बाहेर / आत

en: Always copy all files (safest)
mr: नेहमी सर्व धारिकांची प्रत करा (सुरक्षित)

en: Always scrub un&pinned
mr: टाचणी न लावलेले नेहमी खोडा

en: Amount of noise in mix (percent)
mr: मिक्समधील आवाजाचे प्रमाण (टक्के)

en: Amount to import:
mr: आयात करण्याची रक्कम:

en: Amplification dB
mr: विस्तार dB

en: Amplify
mr: विस्तार करा

en: Amplitude (0 - 1)
mr: मोठेपणा (0-1)

en: Amplitude End
mr: मोठेपणा समाप्त

en: Amplitude Start
mr: मोठेपणा प्रारंभ

en: Amplitude of Radar Needles (percent)
mr: रडार सुयाचे मोठेपणा (टक्के)

en: Amplitude of white noise (percent)
mr: पांढर्‍या आवाजाचे मोठेपणा (टक्के)

en: An unrecoverable error has occurred during startup
mr: सुरु होण्यामध्ये एक पुनर्प्राप्त न होणारी त्रुटी आली

en: Analysis Time:
mr: विश्लेषण वेळ:

en: Analyze
mr: विश्लेषण

en: Analyzing first track of stereo pair: %s
mr: स्टिरीओ जोडीच्या प्रथम गीतपट्ट्याचे विश्लेषण करीत आहे: %s

en: Analyzing second track of stereo pair: %s
mr: स्टिरीओ जोडीच्या दुसर्‍या गीतपट्ट्याचे विश्लेषण:%s

en: Analyzing: %s
mr: विश्लेषण करीत आहे:%s

en: Any
mr: कोणतीही

en: Append Record
mr: मुद्रण एकत्र जोडा

en: Append number
mr: संख्या जोडा

en: Application
mr: अनुप्रयोग

en: Applied Macro
mr: लागू केलेले मॅक्रो

en: Applied Macro '%s'
mr: लागू केलेले मॅक्रो '%s'

en: Applied command: %s
mr: लागू केलेली आज्ञा:%s

en: Applied effect: %s
mr: लागू केलेला प्रभाव:%s

en: Applies a linear fade-in to the selected audio
mr: निवडलेल्या ध्वनी वर एक रेखीय ठळकपणा (फेड इन) लागू करते

en: Applies a linear fade-out to the selected audio
mr: निवडलेल्या ध्वनी वर एक रेखीय घट (फेड आउट) लागू करते

en: Apply %s
mr: लागू करा %s

en: Apply %s with parameter(s)
    
    %s
mr: %s या घटकांसहित लागू करा 
    
    %s

en: Apply '%s'
mr: '%s' लागू करा

en: Apply Macro
mr: मॅक्रो लागू करा.

en: Apply Macro to:
mr: यावर मॅक्रो लागू करा:

en: Apply Make-up Gain
mr: मेक-अप गेन लागू करा

en: Apply macro to files...
mr: धारिकेवर मॅक्रो लागू करा:

en: Apply macro to project
mr: प्रकल्पावर मॅक्रो लागू करा:

en: Applying %s...
mr: %s लागू करत आहे ...

en: Applying '%s' to current project
mr: सद्य प्रकल्पात '%s' लागू करत आहे

en: Applying Nyquist Effect...
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) प्रभाव लागू करीत आहे ...

en: Applying...
mr: लागू करीत आहे ...

en: Are you sure you want to delete "%s"?
mr: आपली खात्री आहे की आपण "%s" हटवू इच्छिता?

en: Are you sure you want to delete %s?
mr: आपणास खात्री आहे की आपण %s हटवू इच्छिता?

en: Are you sure you want to reset the genre list to defaults?
mr: आपणास खात्री आहे की आपण शैलीची यादी पूर्वनियोजित प्रमाणे रचना करू इच्छिता?

en: Are you sure you wish to cancel?
mr: तुम्हाला नक्की रद्द करायचे?

en: Are you sure you wish to close?
mr: आपणास खात्री आहे की आपण %s हटवू इच्छिता?

en: Are you sure you wish to stop?
mr: आपली खात्री आहे की आपण थांबवू इच्छिता?

en: Artist Name
mr: कलाकाराचे नाव

en: As part of their processing, some Audio Unit effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all Audio Unit effects.
mr: त्यांच्या प्रक्रियेचा एक भाग म्हणून, काही ध्वनी युनिट प्रभावांनी ऑड्यासिटीकडे ध्वनी परत करण्यास विलंब केला पाहिजे. या विलंबाची भरपाई न केल्यावर आपणास लक्षात येईल की ध्वनीमध्ये लहानसे शांत बसले आहेत. हा पर्याय सक्षम केल्याने ते नुकसान भरपाई मिळेल, परंतु हे सर्व ध्वनी एकक प्रभावांसाठी कार्य करणार नाही.

en: As part of their processing, some LADSPA effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all LADSPA effects.
mr: त्यांच्या प्रक्रियेचा एक भाग म्हणून, काही एलएडीएसपीए प्रभावांनी ऑड्यासिटीला ध्वनी परत करण्यास उशीर करणे आवश्यक आहे. या विलंबाची भरपाई न केल्यावर आपणास लक्षात येईल की ध्वनीमध्ये लहानसे शांत बसले आहेत. हा पर्याय सक्षम केल्याने ते नुकसानभरपाई मिळेल परंतु कदाचित ते सर्व एलएडीएसपीए प्रभावांसाठी कार्य करणार नाहीत.

en: As part of their processing, some LV2 effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this setting will provide that compensation, but it may not work for all LV2 effects.
mr: त्यांच्या प्रक्रियेचा एक भाग म्हणून, काही एलव्ही 2 प्रभावांनी ऑड्यासिटीवर ध्वनी परत करण्यास विलंब केला पाहिजे. या विलंबाची भरपाई न केल्यावर आपणास लक्षात येईल की ध्वनीमध्ये लहानसे शांत बसले आहेत. हे पूर्वनिर्धार सक्षम केल्यास ते नुकसानभरपाई मिळेल, परंतु हे सर्व एलव्ही 2 प्रभावांसाठी कार्य करणार नाही.

en: As part of their processing, some VST effects must delay returning audio to Audacity. When not compensating for this delay, you will notice that small silences have been inserted into the audio. Enabling this option will provide that compensation, but it may not work for all VST effects.
mr: त्यांच्या प्रक्रियेचा भाग म्हणून, काही व्हीएसटी प्रभावांनी ऑड्यासिटीवर ध्वनी परत करण्यास विलंब केला पाहिजे. या विलंबाची भरपाई न केल्यावर आपणास लक्षात येईल की ध्वनीमध्ये लहानसे शांत बसले आहेत. हा पर्याय सक्षम केल्याने ते नुकसानभरपाई मिळेल, परंतु हे सर्व व्हीएसटी प्रभावांसाठी कार्य करणार नाही.

en: Ask
mr: विचारा

en: Ask me
mr: मला विचारा

en: At &Zero Crossings
mr: शून्य मिलनबिंदूपाशी (&Z)

en: At:
mr: कडे:

en: Attac&k time (secs):
mr: लागू करण्याची वेळ(सेकंद):

en: Attac&k/decay time (secs):
mr: लागू करण्याची वेळ / ऱ्हास वेळ (सेकंद)(&k):

en: Attack Time
mr: लागू करण्याची वेळ

en: Attack Time %.2f secs
mr: लागू करण्याची वेळ %.2f सेकंद

en: Attack time
mr: लागू करण्याची वेळ

en: Attack/decay time
mr: लागू करण्याची वेळ / र्‍हास वेळ

en: Attempted to export %d channels, but maximum number of channels for selected output format is %d
mr: %d वाहिनी निर्यात करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु निवडलेल्या उत्पादित स्वरूपनासाठी वाहिनीची कमाल संख्या%d आहे

en: Attempting to initialize the following command failed:
    
    %s
    
    More information may be available in 'Help > Diagnostics > Show Log'
mr: खालील आज्ञा प्रारंभ करण्याचा प्रयत्न अयशस्वी:
    
    %s
    
    अधिक माहिती 'मदत > निदान > लॉग दर्शवा' मध्ये उपलब्ध असू शकते

en: Attempting to initialize the following effect failed:
    
    %s
    
    More information may be available in 'Help > Diagnostics > Show Log'
mr: खालील प्रभाव प्रारंभ करण्याचा प्रयत्न अयशस्वी:
    
    %s
    
    अधिक माहिती 'मदत > निदान > लॉग दर्शवा' मध्ये उपलब्ध असू शकते

en: Au&dio Device Info...
mr: ध्वनी उपकरण माहिती ...(&d)

en: Audacity
mr: ऑड्यासिटी

en: Audacity %s Toolbar
mr: ऑड्यासिटी साधनपट्टी%s

en: Audacity &Manual
mr: ऑड्यासिटी मार्गदर्शक-पुस्तिका(&M)

en: Audacity Audio
mr: ऑड्यासिटी ध्वनी

en: Audacity First Run
mr: ऑड्यासिटी पहिल्यांदा चालू

en: Audacity Karaoke%s
mr: ऑड्यासिटी कराओके(Karaoke)%s

en: Audacity Log
mr: ऑड्यासिटी नोंदवही

en: Audacity Module Loader
mr: ऑड्यासिटी घटक लोडर

en: Audacity Preferences
mr: ऑड्यासिटी प्राधान्ये

en: Audacity Project Files
mr: ऑड्यासिटी प्रकल्प धारिका

en: Audacity Startup Failure
mr: ऑड्यासिटी सुरु होण्यात अयशस्वी

en: Audacity Support Data
mr: ऑड्यासिटी समर्थन माहिती

en: Audacity Timer Record
mr: ऑड्यासिटी वेळ-मोजपट्टी ध्वनिमुद्रण

en: Audacity Timer Record - Waiting
mr: ऑड्यासिटी समयबद्ध मुद्रण - प्रतीक्षा

en: Audacity Timer Record - Waiting for Start
mr: ऑड्यासिटी वेळ-मोजपट्टी मुद्रण  - प्रारंभ होण्याची वाट पहात आहे

en: Audacity Timer Record Progress
mr: ऑड्यासिटी मोजपट्टी ध्वनीमुद्रण प्रगती

en: Audacity VST preset file
mr: ऑड्यासिटी व्हीएसटी प्रीसेट धारिका

en: Audacity attempted to use FFmpeg to import an audio file,
    but the libraries were not found.
    
    To use FFmpeg import, go to Edit > Preferences > Libraries
    to download or locate the FFmpeg libraries.
mr: ऑड्यासिटीने ध्वनी धारिका आयात करण्यासाठी एफएफएमपीजी वापरण्याचा प्रयत्न केला,
    परंतु लायब्ररी आढळल्या नाहीत.
    
    एफएफएमपीजी आयात वापरण्यासाठी, संपादन > प्राधान्ये > लायब्ररीत जा
    डाउनलोड करण्यासाठी किंवा एफएफएमपीजी लायब्ररी शोधण्यासाठी.

en: Audacity could not find a place to store temporary files.
    Please enter an appropriate directory in the preferences dialog.
mr: तात्पुरत्या धारिका  संचयित करण्यासाठी ऑड्यासिटीला जागा सापडली नाही.
    कृपया प्राधान्य संवादामध्ये योग्य निर्देशिका प्रविष्ट करा..

en: Audacity could not find a safe place to store temporary files.
    Audacity needs a place where automatic cleanup programs won't delete the temporary files.
    Please enter an appropriate directory in the preferences dialog.
mr: तात्पुरत्या धारिका संचयित करण्यासाठी ऑड्यासिटीला सुरक्षित स्थान सापडले नाही.
    ऑड्यासिटीला अशा जागेची आवश्यकता आहे जेथे स्वयंचलित जागा रिकामी करणाऱ्या संगणक आज्ञावली तात्पुरती धारिका हटवत नाहीत.
    कृपया प्राधान्य संवादामध्ये योग्य निर्देशिका प्रविष्ट करा.

en: Audacity could not find file:
      %s.
    Theme not loaded.
mr: ऑड्यासिटी धारिका  शोधू शकली नाही:
       %s
    संकल्पना लोड केली नाही.

en: Audacity could not load file:
      %s.
    Bad png format perhaps?
mr: ऑड्यासिटी धारिका  लोड करू शकत नाही:
       %s
    कदाचित खराब पी.एन.जी. स्वरूप ?

en: Audacity could not open file:
      %s
    for writing.
mr: ऑड्यासिटी फाईल उघडू शकली नाही:
       %s
    लेखनासाठी.

en: Audacity could not read its default theme.
    Please report the problem.
mr: ऑड्यासिटी आपली पूर्वनियोजित थीम वाचू शकत नाही.
    कृपया समस्येचा अहवाल द्या.

en: Audacity could not save file:
      %s
mr: ऑड्यासिटी धारिका  जतन करू शकले नाही:
       %s

en: Audacity could not write file:
      %s.
mr: ऑड्यासिटी फाईल लिहू शकले नाही:
       %s.

en: Audacity could not write images to file:
      %s.
mr: ऑड्यासिटी धारिकेवर प्रतिमा-चित्र लिहू शकत नाही:
     %s.

en: Audacity failed to open a file in %s.
mr: ऑड्यासिटी %s मध्ये फाईल उघडण्यास अयशस्वी.

en: Audacity failed to read from a file in %s.
mr: ऑड्यासिटी %s मधील फाईल वाचण्यात अयशस्वी.

en: Audacity has automatically detected valid FFmpeg libraries.
    Do you still want to locate them manually?
mr: ऑड्यासिटी स्वयंचलितपणे वैध एफएफएमपीईजी (FFmpeg) ग्रंथालय आढळल्या.
    आपण अद्याप त्यांना स्वतःहून शोधू इच्छिता?

en: Audacity is already running
mr: ऑड्यासिटी आधी पासून सुरु आहे

en: Audacity is now going to exit. Please launch Audacity again to use the new temporary directory.
mr: ऑड्यासिटी आता बंद होत आहे. कृपया नवीन तात्पुरती निर्देशिका वापरण्यासाठी ऑड्यासिटी पुन्हा सुरु करा.

en: Audacity is starting up...
mr: ऑड्यासिटी सुरु होत आहे...

en: Audacity needs the file %s to create MP3s.
mr: एमपी३ (MP3) तयार करण्यासाठी %s धारिका आवश्यक आहे.

en: Audacity needs the file '%s' to import and export audio via FFmpeg.
mr: ऑड्यासिटीला एफएफएमपीईजी (FFmpeg) ध्वनी  आयात आणि निर्यात करण्यासाठी धारिका '%s' आवश्यक आहे.

en: Audacity no longer uses vst-bridge
mr: ऑड्यासिटी यापुढे VST-ब्रिज वापरणार नाही

en: Audacity recognized the type of the file '%s'.
    Importers supposedly supporting such files are:
    %s,
    but none of them understood this file format.
mr: ऑड्यासिटीने धारिका '%s' चा प्रभाव ओळखला.
    आयातदार अशा धारिका  समर्थित मानतातः
    %s,
    परंतु त्यापैकी कोणालाही हे धारिका  स्वरूप समजले नाही.

en: Audacity successfully wrote a file in %s but failed to rename it as %s.
mr: ऑड्यासिटीने %s मध्ये फाईल यशस्वीरित्या लिहिली आहे, परंतु %s असे पुनर्नामित करण्यात अयशस्वी.

en: Audacity was not able to lock the temporary files directory.
    This folder may be in use by another copy of Audacity.
mr: ऑड्यासिटी तात्पुरतीधारिका निर्देशिका बंद करू शकली नाही.
    ही निर्देशिका (पुस्तिका) ऑड्यासिटीच्या दुसर्‍या प्रतीद्वारे वापरली जाऊ शकते

en: Audio
mr: ध्वनी

en: Audio Device Info
mr: ध्वनी उपकरण माहिती

en: Audio File
mr: ध्वनी धारिका

en: Audio Host
mr: ध्वनी होस्ट

en: Audio In: %d, Audio Out: %d
mr: ध्वनी आत:%d, ध्वनी  बाहेर: %d

en: Audio Position
mr: ध्वनी स्थिती

en: Audio Track
mr: ध्वनी गीतपट्टा

en: Audio Unit
mr: ध्वनी  एकक

en: Audio Unit Effect Options
mr: ध्वनी एकक प्रभाव पर्याय

en: Audio Unit Effects
mr: ध्वनी एकक प्रभाव

en: Audio cutoff bandwidth (Hz)
    Optional
    0 - automatic
mr: ध्वनी कापलेला वारंवारतेची श्रेणी (हर्ट्ज)
    पर्यायी
    0 - स्वयंचलित

en: Audio data analysis:
mr: ध्वनी माहिती विश्लेषण:

en: Audio playback and recording
mr: ध्वनीचे पुनर्मुद्रण आणि ध्मुवनीद्रण

en: Audio selection required.
mr: ध्वनी निवड आवश्यक आहे .

en: Audio selection too short to preview.
    
    Try increasing the audio selection to at least %.1f seconds,
    or reducing the 'Time Resolution' to less than %.1f seconds.
mr: पूर्वावलोकनासाठी केलेली ध्वनीची निवड खूपच लहान आहे.
    
    ध्वनीची निवड %.1fकमीत कमी सेकंदांपर्यंत वाढवून पहा 
    किंवा 'टाइम रिझोल्यूशन' %.1fसेकंदांपेक्षा कमी करून पहा.

en: Auto Duck
mr: स्वंय सोडा

en: Auto Duck needs a control track which must be placed below the selected track(s).
mr: ऑटोडकला एक नियंत्रण गीतपट्टा आवश्यक आहे जो निवडलेल्या ध्वनीच्या खाली ठेवायला हवा.

en: Auto-&fit track height
mr: उंचीनुसार स्थापित करा (&H)

en: Automated Recording Level Adjustment
mr: स्वयंचलित ध्वनिमुद्रण स्तर अनुकूलन

en: Automated Recording Level Adjustment decreased the volume to %f.
mr: स्वयंचलित ध्वनीमुद्रण पातळी समायोजनाने आवाज कमी केला %f

en: Automated Recording Level Adjustment increased the volume to %.2f.
mr: स्वयंचलित ध्मुवनीद्रण पातळी समायोजनाने आवाज कमी केला
     %.2f

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. %.2f seems an acceptable volume.
mr: स्वयंचलित मुद्रण स्तर समायोजन थांबले.%.2f एक स्वीकार्य खंड दिसत आहे.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. It was not possible to optimize it more. Still too high.
mr: स्वयंचलित मुद्रण स्तर समायोजन थांबले. त्यास अधिक अनुकूलन करणे शक्य नव्हते. तरीही खूप जास्त आहे.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. It was not possible to optimize it more. Still too low.
mr: स्वयंचलित मुद्रण स्तर समायोजन थांबले. त्यास अधिक अनुकूलन करणे शक्य नव्हते. तरीही खूप कमी आहे.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. The total number of analyses has been exceeded without finding an acceptable volume. Still too high.
mr: स्वयंचलित मुद्रण स्तर समायोजन थांबले. स्वीकार्य आवाज न शोधता विश्लेषणाची एकूण संख्या ओलांडली आहे. तरीही खूप उंच आहे.

en: Automated Recording Level Adjustment stopped. The total number of analyses has been exceeded without finding an acceptable volume. Still too low.
mr: स्वयंचलित मुद्रण स्तर समायोजन थांबले. स्वीकार्य आवाज न शोधता विश्लेषणाची एकूण संख्या ओलांडली आहे. तरीही खूप कमी आहे.

en: Automatic
mr: स्वयंचलित

en: Automatic Crash Recovery
mr: स्वयंचलित बिघाड पुनर्प्राप्ती

en: Automatic Export
mr: स्वयंचलितपणे निर्यात करा.

en: Automatic Export enabled:
mr: स्वयंचलित निर्यात सुरू:

en: Automatic Export path is invalid.
mr: स्वयंचलित निर्यात मार्ग अवैध आहे.

en: Automatic Save
mr: स्वयंचलितपणे जतन करा

en: Automatic Save enabled:
mr: स्वयंचलित जतन सुरू:

en: Automatic Save path is invalid.
mr: स्वयंचलित जतन करण्यासाठीचा मार्ग अवैध आहे.

en: Automatically reduces the length of passages where the volume is below a specified level
mr: आवाज एका निर्दिष्ट स्तरापेक्षा कमी आहे तेथे स्वयंचलितपणे परिच्छेदाची लांबी कमी करते

en: Available mixers:
mr: उपलब्ध मिश्रक:

en: Available playback volumes:
mr: उपलब्ध पुनर्मुद्रण आवाज:

en: Available recording sources:
mr: ध्वनीमुद्रणाचे उपलब्ध स्रोत:

en: Average
mr: सरासरी

en: Average x: ~a, y: ~a
                        Covariance x y: ~a
                        Average variance x: ~a, y: ~a
                        Standard deviation x: ~a, y: ~a
                        Coefficient of correlation: ~a
                        Coefficient of determination: ~a
                        Variation of residuals: ~a
                        y equals ~a plus ~a times x~%
mr: सरासरी x: ~a, y: ~a
                        सहकार x y: ~a
                        सरासरी फरक x: ~a, y: ~a
                        प्रमाणित विचलन x: ~a, y: ~a
                        परस्परसंबंधाचे गुणांक: ~a
                        गुणांक निर्धार: ~a
                       अवशेषांचे बदल: ~a
                        y च्या बरोबरीने ~a अधिक ~a वेळा x~%

en: A♭
mr: ए♭

en: A♯
mr: ए♯

en: A♯/B♭
mr: ए♯/बी♭

en: B
mr: बी

en: B&lend system and Audacity theme
mr: मिश्रण प्रणाली आणि ऑड्यासिटी थीम(&l)

en: B-spline
mr: बी-स्प्लिन

en: Ba&ss (dB):
mr: बास (dB):

en: Background
mr: पार्श्वभूमी

en: Background end time
mr: पार्श्वभूमी समाप्ती वेळ

en: Background higher than foreground
mr: पार्श्वभूमी अग्रभागापेक्षा खूप जास्त आहे.

en: Background level too high
mr: पार्श्वभूमीची पातळी खूप उच्च आहे.

en: Background not yet measured
mr: पार्श्वभूमी अद्याप मोजली गेली नाही

en: Background start time
mr: पार्श्वभूमी प्रारंभ वेळ

en: Background:
mr: पार्श्वभूमी:

en: Backwards
mr: मागच्या बाजूला

en: Bandwidth
mr: बैंडविड्थ

en: Bark
mr: भुंकणे

en: Bartlett
mr: बार्टलेट

en: Basic
mr: मूलभूत

en: Bass
mr: बास

en: Bass (dB):
mr: बास(dB):

en: Bass Boost
mr: बास बूस्ट

en: Bass Cut
mr: बास कट

en: Bass and Treble
mr: बास आणि ट्रेबल

en: Batch
mr: बॅच

en: Batch Command
mr: तुकडीची आज्ञा

en: Bathroom
mr: बाथरूम

en: Beat Finder
mr: ताल शोधक

en: Beat sound
mr: ताल ध्वनि

en: Beats per bar
mr: ठेका प्रति स्तंभ

en: Beats per minute
mr: प्रति मिनिट ठेका

en: Beats per minute, from
mr: प्रति मिनिट ठेका, पासून

en: Beats per minute, to
mr: प्रति मिनिट ठेका, पर्यंत

en: Begin numbering from
mr: पासून क्रमांकन सुरू करा

en: Behaviors
mr: वागणूक

en: Benchmark
mr: बेंचमार्क

en: Benchmark completed successfully.
mr: बेंचमार्क(Benchmark) यशस्वीरित्या पूर्ण झाले.\n

en: Benchmark times:
    Original: %s
    Default Segmented: %s
    Default Threaded: %s
    SSE: %s
    SSE Threaded: %s
mr: बेंचमार्क(Benchmark) वेळ:
    मूळ:%s
    पूर्वनिर्धारित विभागणी:%s
    पूर्वनिर्धारित थ्रेड केलेले:%s
    एसएसई:%s
    एसएसई थ्रेड केलेले:%s

en: Benjamin Schwartz and Steve Daulton
mr: बेंजामिन श्वार्ट्ज आणि स्टीव्ह डॉल्टन

en: Best Quality (Slowest)
mr: उत्कृष्ट गुणवत्ता (सर्वात हळू)

en: Big-endian
mr: बिग-एंडियन

en: Bindings
mr: बांधणी

en: Bit Rate (bits/second) - influences the resulting file size and quality
    Some codecs may only accept specific values (128k, 192k, 256k etc)
    0 - automatic
    Recommended - 192000
mr: बिट रेट (बिट्स / सेकंद) - परिणामी धारिका आकार आणि गुणवत्तेवर परिणाम होतो
    काही सांकेतिक आज्ञावली केवळ विशिष्ट मूल्ये (128 के, 192 के, 256 के इत्यादी) स्वीकारू शकतात
    0 - स्वयंचलित
    शिफारस केलेले - 192000 बिट रेट (बिट्स / सेकंद) - परिणामी धारिका आकार आणि गुणवत्तेवर प्रभाव पाडतो
    काही सांकेतिक आज्ञावली केवळ विशिष्ट मूल्ये (128 के, 192 के, 256 के इत्यादी) स्वीकारू शकतात
    0 - स्वयंचलित
    शिफारस केलेले - 192000

en: Bit Rate:
mr: ठेक्याचा दर:

en: Bit Reservoir
mr: बिट तात्पुरती साठवण

en: Blackman
mr: ब्लॅकमॅन

en: Blackman-Harris
mr: ब्लॅकमॅन-हॅरिस

en: Block size must be within 256 to 100000000
mr: ब्लॉक आकार २५६ ते १०००००००० दरम्यान असणे आवश्यक आहे

en: Block size should be in the range 1 - 1024 KB.
mr: ब्लॉकचा आकार १ - १०२४ केबी(KB)च्या दरम्यानचा असावा.

en: Blue
mr: निळा

en: Blue Bkgnd
mr: निळी पार्श्वभूमी

en: Blues drive sustain
mr: ब्लूज ड्राईव्ह टिकाव

en: Both Channels
mr: दोन्ही वाहिन्या

en: Bouncing Ball
mr: उसळणारा चेंडू

en: Boxes
mr: खोके

en: Brief
mr: संक्षिप्त

en: Bring To Top
mr: वरती आणा

en: Browse...
mr: ब्राऊज़...

en: Buffer Size
mr: राखीव साठवण आकार

en: Build Information
mr: निर्मितीची माहिती

en: Build type:
mr: निर्मितीचे प्रकार:

en: Built-in
mr: अंगभूत

en: Builtin Commands
mr: अंगभूत आज्ञा

en: Builtin Effects
mr: अंगभूत प्रभाव

en: Burn to CD
mr: CD मध्ये जतन करा

en: Butterworth
mr: बटरवर्थ

en: Button
mr: बटन

en: Buttons
mr: बटन

en: By &Name
mr: नावाने(&N)

en: By &Start Time
mr: प्रारंभ वेळ नुसार(&S)

en: Byte order:
mr: बाइट ऑर्डर :

en: B♭
mr: बी♭

en: C
mr: सी

en: C&lear All
mr: सर्व स्वच्छ करा(&l)

en: C&ompress based on Peaks
mr: टोकावर आधारित संकुचन

en: C&ompress to:
mr: मध्ये संकुचित करा:

en: C&urrent Length:
mr: सध्याची लांबी(&U):

en: C&utoff:
mr: सीमा (&u):

en: CAF (Apple Core Audio File)
mr: सीएएफ (ॲपल कोअर ध्वनी धारिका)

en: CDDA frames (75 fps)
mr: CDDA रचना(75 fps)

en: CSV files
mr: CSV धारिका

en: Calibration Complete
mr: अंशांकन पूर्ण

en: Calibration Results
mr: अंशांकन परिणाम

en: Can't delete 'unnamed'
mr: 'अनामिक' हटवू शकत नाही

en: Can't delete track with active audio
mr: सक्रिय ध्वनी गीतपट्टा हटवू शकत नाही

en: Can't open audio codec "%s" (0x%x)
    
    %s
mr: ध्वनी कोडेक "%s" (0x%x) उघडू शकत नाही
    
    %s

en: Can't open project file
mr: प्रकल्प धारिका उघडू शकत नाही

en: Can't select precisely
mr: तंतोतंत निवडू शकत नाही

en: Cancel
mr: रद्द करा

en: Cancel Save
mr: जतन करणे रद्द करा

en: Cannot Export 'unnamed'
mr: 'अनामिक' निर्यात करू शकत नाही

en: Cannot be written to plug-ins folder:
mr: प्लग-इन निर्देशिकावर लिहिले जाऊ शकत नाही:

en: Cannot check mutual sample rates without both devices.
mr: दोन्ही उपकरणांशिवाय परस्परांचे नमुने-दर तपासू शकत नाही.

en: Cannot create directory '%s'. 
    File already exists that is not a directory
mr: '%s'निर्देशिका तयार करू शकत नाही.
    धारिका आधीपासूनच अस्तित्वात आहे जी निर्देशिका नाही

en: Cannot export MP2 with this sample rate and bit rate
mr: या नमुना दर आणि बिट दरासह mp2 निर्यात करू शकत नाही

en: Cannot export audio in this format.
mr: या स्वरूपात ध्वनी निर्यात करू शकत नाही.

en: Cannot export audio to %s
mr: %s ध्वनी निर्यात करू शकत नाही

en: Capture Full Screen
mr: पूर्ण स्क्रीन कॅप्चर करा

en: Capture Full Window
mr: संपूर्ण विंडो कॅप्चर करा

en: Capture What:
mr: काय हस्तगत करायचे:

en: Capture Window Only
mr: फक्त विंडो कॅप्चर करा

en: Capture Window Plus
mr: विंडो अधिक कॅप्चर करा

en: Capture entire window or screen
mr: संपूर्ण विंडो किंवा स्क्रीन स्क्रीन कॅप्चर करा

en: Capture failed!
mr: कॅप्चर करण्यात अयशस्वी!

en: Capture part of a project window
mr: प्रकल्प विंडोचा काही भाग हस्तगत करा

en: Category
mr: वर्ग

en: Cathedral
mr: कॅथेड्रल

en: Center
mr: केंद्र

en: Center Frequency
mr: केंद्र वारंवारता

en: Center frequency and Width
mr: केंद्र वारंवारता आणि रुंदी

en: Center frequency of noise (Hz)
mr: आवाजाची केंद्र वारंवारता (हर्ट्ज)

en: Cepstrum
mr: सेपस्ट्रम

en: Cha&nnels:
mr: वाहिनी (&n):

en: Change &Playback Device...
mr: पुनर्मुद्रण उपकरण बदला...(&P)

en: Change &Recording Device...
mr: ध्वनीमुद्रण उपकरण बदला...(&R)

en: Change Amplification Envelope
mr: विस्तार आवरण बदला

en: Change Audio &Host...
mr: ध्वनीचा होस्ट बदला ...(&H)

en: Change Gai&n on Focused Track...
mr: फोकस केलेल्या गीतपट्ट्यावर मिळकत बदला... ...(&n)

en: Change ONE Sample only
mr: केवळ एक नमुना बदला

en: Change P&an on Focused Track...
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्टावर पॅन बदला ...(&a)

en: Change Pitch
mr: ध्वनीच्या खेळपट्टीत बदल

en: Change Recording Cha&nnels...
mr: ध्वनीमुद्रण वाहिनी बदला...&

en: Change Sample
mr: नमुना बदला

en: Change Several Samples
mr: अनेक नमुने बदला

en: Change Speed
mr: वेग बदला

en: Change Tempo
mr: गति बदला

en: Change lower speed limit (%) to:
mr: कमी गती मर्यादा (%) यावर बदला:

en: Change scrub speed
mr: स्क्रब गती बदला

en: Change upper speed limit (%) to:
mr: जास्तीत जास्त वेग मर्यादा (%) यावर बदला:

en: Changed '%s' to %s
mr: '%s' चे '%s' वर बदलला

en: Changed '%s' to %s Hz
mr: '%s' चे '%s' हर्ट्झ मध्ये बदलले

en: Changes the pitch of a track without changing its tempo
mr: संगीत लय किंवा गती ना बदलता ध्वनीची खेळपट्टी बदला

en: Changes the speed of a track, also changing its pitch
mr: ध्वनीची गती बदलण्याने, ध्वनीची खेळपट्टी देखील बदलत आहे

en: Changes the tempo of a selection without changing its pitch
mr: निवडीचा पट्टी न बदलता संगीत लय किंवा गती बदल

en: Changes to temporary directory will not take effect until Audacity is restarted
mr: ऑड्यासिटी पुन्हा सुरू होईपर्यंत तात्पुरत्या निर्देशिकेत बदल प्रभावी होणार नाहीत

en: Changes to these settings only take effect when Audacity starts up.
mr: या समायोजनमधील बदल केवळ ऑड्यासिटी सुरू झाल्यावरच प्रभावी होतील.

en: Channel layout for stereo
mr: स्टीरियो के लिए माध्यम आराखडा

en: Channel: %2d
mr: वाहिनी:%2d

en: Channels:
mr: वाहिन्या:

en: Chebyshev Type I
mr: चेबीशेव प्रकार I

en: Chebyshev Type II
mr: चेबीशेव प्रकार II

en: Check Online
mr: आंतरजालावर तपासा

en: Checking file pointer leaks:
mr: धारिका गळतीचे बिंदू तपासत आहे:

en: Chirp
mr: किलबिलाट

en: Choose Language for Audacity to use:
mr: ऑड्यासिटी वापरण्यासाठी भाषा निवडा:

en: Choose a location to place the temporary directory
mr: तात्पुरती निर्देशिका ठेवण्यासाठी स्थान निवडा

en: Choose a location to save screenshot images
mr: चित्रपडद्याची प्रतिमा (स्क्रीनशॉट) जतन करण्यासाठी एक स्थान निवडा

en: Choose a location to save the exported files
mr: निर्यात केलेल्या धारिका  जतन करण्यासाठी एक स्थान निवडा

en: Choose an EQ curve file
mr: एक EQ वक्र धारिका निवडा

en: Choose command
mr: आज्ञा निवडा

en: Choose location to save files
mr: धारिका जतन करण्यासाठी स्थान निवडा

en: Choose...
mr: निवडा ...

en: Church Hall
mr: चर्च हॉल

en: Cl&ear
mr: स्वच्छ करा(&e)

en: Classic
mr: अभिजात

en: Classic Filters
mr: अभिजात चाळण्या

en: Cle&ar	Ctrl+L
mr: स्वच्छ करा(&a)	Ctrl+L

en: Cleaning up unused directories in project data
mr: प्रकल्प माहितीमधील न वापरलेल्या निर्देशिका स्वच्छ करणे

en: Clear
mr: स्वच्छ करा

en: Clear selection
mr: निवड स्वच्छ करा

en: Click & move to Scrub. Click & drag to Seek.
mr: स्क्रबवर क्लिक करा आणि त्याकडे हलवा. शोधण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click Removal
mr: काढण्यासाठी क्लिक करा

en: Click Removal is designed to remove clicks on audio tracks
mr: क्लिक करून काढणे हे ऑडिओ ट्रॅकवरील क्लिक्स काढून टाकण्यासाठी रचित केले आहे

en: Click and drag to adjust frequency bandwidth.
mr: वारंवारता वारंवारतेची श्रेणी समायोजित करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to adjust relative size of stereo tracks, double-click to make heights equal
mr: स्टिरिओ गीतपट्टाचे संबंधित आकार समायोजित करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा, उंची समान करण्यासाठी दोनदा क्लिक करा

en: Click and drag to adjust sizes of sub-views, double-click to split evenly
mr: उप-दृश्येचे आकार समायोजित करण्यासाठी क्लिक आणि ओढा, समान रीतीने विभाजित करण्यासाठी डबल-क्लिक करा

en: Click and drag to adjust, double-click to reset
mr: समायोजित करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा, पूर्वनियोजित करण्यासाठी दोनदा क्लिक करा

en: Click and drag to edit the amplitude envelope
mr: मोठेपणाचे लिफाफा संपादित करण्यासाठी क्लिक आणि ओढा

en: Click and drag to edit the samples
mr: नमुने संपादित करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा

en: Click and drag to move a track in time
mr: वेळेत गीतपट्टा हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा

en: Click and drag to move bottom selection frequency.
mr: खालील निवड वारंवारता हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to move center selection frequency to a spectral peak.
mr: मध्यभागी निवड वारंवारता एका वर्णक्रमीत सर्वोच्च बिंदूावर नेण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to move center selection frequency.
mr: केंद्र निवड वारंवारता हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to move left selection boundary.
mr: डावी निवड सीमा हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to move right selection boundary.
mr: उजवी निवड सीमा हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to move top selection frequency.
mr: शीर्ष निवड वारंवारता हलविण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to rearrange sub-views
mr: उप-दृश्ये पुनर्रचना करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा

en: Click and drag to resize the track.
mr: गीतपट्ट्याचा आकार बदलण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to resize toolbar
mr: साधनपट्टीचा आकार बदलण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा

en: Click and drag to select audio
mr: ध्वनी  निवडण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा

en: Click and drag to set frequency bandwidth.
mr: वारंवारता वारंवारतेची श्रेणी सेट करण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to stretch selected region.
mr: निवडलेला प्रदेश ताणण्यासाठी क्लिक करा आणि ओढा.

en: Click and drag to warp playback time
mr: जाळे पुनर्मुद्रण वेळेवर क्लिक करा आणि ओढा

en: Click or drag to begin Scrub
mr: स्क्रब सुरू करण्यासाठी क्लिक करा किंवा ओढा

en: Click or drag to begin Seek
mr: शोधणे सुरू करण्यासाठी क्लिक करा किंवा ओढा

en: Click to Zoom In, Shift-Click to Zoom Out
mr: दृश्यरूप आकार आत करण्यासाठी क्लिक करा, दृश्यरूप कमी करा करण्यासाठी शिफ्ट-क्लिक करा

en: Click to edit label text
mr: नावपट्टी मजकूर संपादित करण्यासाठी क्लिक करा

en: Click to vertically zoom in. Shift-click to zoom out. Drag to specify a zoom region.
mr: अनुलंब दृश्यरूप आकार वाढविण्यासाठी क्लिक करा. दृश्यरूप आकार कमी करण्यासाठी शिफ्ट-क्लिक करा. दृश्यरूप आकार प्रदेश निर्दिष्ट करण्यासाठी ओढा.

en: Clip Fix
mr: कात्रण ठरवणे

en: Clipping
mr: कात्रण

en: Clipping level
mr: कात्रण स्तर

en: Clipping threshold
mr: कात्रण सीमा

en: Clips
mr: क्लिप्स

en: Clocks on the Tracks
mr: गीतपट्ट्यावरील घड्याळे

en: Close
mr: बंद करा

en: Close project immediately with no changes
mr: कोणताही बदल न करता प्रकल्प त्वरित बंद करा

en: Close project immediately with no further changes
mr: पुढे कोणताही बदल न करता प्रकल्प त्वरित बंद करा

en: Close sub-view
mr: उप-दृश्ये बंद करा

en: Co&ntrast Result:
mr: विरोधाभासाचा परिणाम (&n) :

en: Co&py
mr: प्रत तयार करा&

en: Code has been modified. Are you sure?
mr: सांकेतिक आज्ञावली सुधारित केली आहे. आपणास खात्री आहे का?

en: Codec tag (FOURCC)
    Optional
    empty - automatic
mr: सांकेतिक स्वरूप टॅग (FOURCC)
    पर्यायी
    रिक्त - स्वयंचलित

en: Codec:
mr: सांकेतिक आज्ञावली:

en: Collapse
mr: संकुचित करा

en: Color 0
mr: रंग ०

en: Color 1
mr: रंग 1

en: Color 2
mr: रंग २

en: Color 3
mr: रंग ३

en: Color:
mr: रंग :

en: Colors
mr: रंग

en: Combined Meter
mr: एकत्रित मीटर

en: Combines phase-shifted signals with the original signal
mr: मूळ सिग्नलसह चरण-स्थानांतरित सिग्नल एकत्रित करते

en: Command
mr: आज्ञा

en: Command
mr: आज्ञा

en: Command Action
mr: आज्ञा क्रिया

en: Command Output
mr: आज्ञा उत्पादन

en: Command failed to initialize
mr: आज्ञा आरंभ करण्यात अयशस्वी

en: Command+Click
mr: आज्ञा +  क्लिक

en: Command+Click to deselect
mr: आज्ञा + निवड रद्द करण्यासाठी क्लिक करा

en: Command:
mr: आज्ञा:

en: Commands
mr: आज्ञा

en: Comments
mr: टिप्पण्या

en: Commit Id:
mr: कमिट आयडी:

en: Compare Audio
mr: ध्वनीची तुलना करा

en: Compare Audio...
mr: ध्वनीची तुलना करा ...

en: Compares a range on two tracks.
mr: दोन गीतपट्ट्यांवर श्रेणीची तुलना करा.

en: Compiler:
mr: संकलक:

en: Compress Excess Silence
mr: जास्तीची शांतता संकुचित करा

en: Compresses the dynamic range of audio
mr: "ध्वनी ची गतिमान श्रेणी संकुचित करा "

en: Compression
mr: संकुचन

en: Compression level
    Required for FLAC
    -1 - automatic
    min - 0 (fast encoding, large output file)
    max - 10 (slow encoding, small output file)
mr: संकुचन स्तर
    एफएलएसीसाठी आवश्यक
    -1 - स्वयंचलित
    मि - 0 (वेगवान प्रसंकेतन, मोठी उत्पादित धारिका)
    कमाल - 10 (स्लो प्रसंकेतन, छोटी उत्पादित धारिका)

en: Compression:
mr: संकुचन

en: Compressor
mr: संकुचित करणारा

en: Configure custom FFmpeg options
mr: सानुकूल एफएफएमपीईजी (FFmpeg) पर्याय संरचना करा

en: Confirm
mr: खा‍त्री करा

en: Confirm Cancel
mr: रद्द करा

en: Confirm Close
mr: बंद

en: Confirm Deletion
mr: हटवण्याची खा‍त्री करुन घ्या

en: Confirm Overwrite
mr: अधिलिखितची खा‍त्री करुन घ्या

en: Confirm Stop
mr: थांबवण्याची  खा‍त्री करुन घ्या

en: Connect dots
mr: बिंदू एकत्र जोडा

en: Constant
mr: स्थिर

en: Constant Gain
mr: स्थिर लाभ

en: Constant Power 1
mr: सतत शक्ती 1

en: Constant Power 2
mr: सतत शक्ती 2

en: Constrained
mr: दबलेला

en: Continue to export remaining files?
mr: उर्वरित धारिका पुनर्नामित करणे सुरु ठेवायचे ?

en: Continue with repairs noted in log, and check for more errors. This will save the project in its current state, unless you "Close project immediately" on further error alerts.
mr: नोंदवहीमध्ये नोंदवलेली दुरुस्ती सुरू ठेवा आणि आणखी त्रुटी तपासा. जोपर्यंत तुम्ही पुढील त्रुटी सूचनांवर "प्रकल्प त्वरित बंद करा" तोपर्यंत हे प्रकल्पाला त्याच्या सद्य स्थितीत जतन करेल,

en: Continue without deleting; ignore the extra files this session
mr: न हटवता सुरू ठेवा; या सत्रातील अतिरिक्त फाइल्सकडे दुर्लक्ष करा

en: Contrast Analysis (WCAG 2 compliance)
mr: विरोधाभासाचे विश्लेषण (डब्ल्यूसीएजी 2 अनुपालन)

en: Contrast Analyzer, for measuring RMS volume differences between two selections of audio.
mr: ध्वनी च्या दोन निवडींमधील आर.एम.एस. ध्वनी आवाजमधील फरक मोजणेण्यासाठी विरोधाभास विश्लेषक.

en: Contrast...
mr: तीव्रता...

en: Contributors
mr: योगदानकर्ते

en: Converted a 1.0 project file to the new format.
    The old file has been saved as '%s'
mr: प्रकल्प 1.0  मधील एक धारिका  नवीन स्वरूपात रूपांतरित झाली.
    जुनी धारिका  '%s' म्हणून जतन केली

en: Converts stereo tracks to mono
mr: स्टीरिओ गीतपट्टा मोनोमध्ये रूपांतरित करते

en: Copied labeled audio regions to clipboard
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्ट्याचे प्रदेशांची प्रत तयार करून क्लिपबोर्डवर घ्या.

en: Copy
mr: प्रत तयार करा.

en: Copy All Files (Safer)
mr: सर्व धारिकांची प्रत तयार करा (सुरक्षित)

en: Copy Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेल्या गीतपट्ट्यांची प्रत तयार करा.

en: Copy Selected Files
mr: निवडलेल्या धारिकेची  प्रत तयार करा

en: Copy to clipboard
mr: क्लिपबोर्डवर प्रत तयार करा

en: Copying audio data into project...
mr: प्रकल्पात ध्वनी  माहितीची प्रत करीत आहे ...

en: Copying these files into your project will remove this dependency.
    This is safer, but needs more disk space.
mr: या फाइल्स तुमच्या प्रकल्पामध्ये कॉपी केल्याने हे अवलंबित्व काढून टाकले जाईल. 
    हे अधिक सुरक्षित आहे, परंतु अधिक डिस्क स्पेस आवश्यक आहे.

en: Core Libraries
mr: कोर ग्रंथालय

en: Cosine
mr: कोसाइन (Cosine)

en: Cosine In
mr: Cosine प्रवेश

en: Cosine Out
mr: Cosine बाहेर पडा

en: Could not create directory:
      %s
mr: निर्देशिका तयार करणे शक्य झाले नाही:
       %s

en: Could not determine language
mr: भाषा ठरवू शकलो नाही

en: Could not export "%s" preset
    
    %s
mr: प्रीसेट "%s" निर्यात करू शकलो नाही
    
    %s

en: Could not find any audio devices.
mr: कोणतेही ध्वनी साधन सापडले नाहीत.

en: Could not find component
mr: घटक शोधू शकलो नाही

en: Could not import "%s" preset
    
    %s
mr: प्रीसेट "%s" आयात करू शकलो नाही
    
    %s

en: Could not initialize MP3 encoding library!
mr: एमपी३ (MP3) संकेतन ग्रंथालय आरंभ करू शकत नाही!

en: Could not initialize component
mr: घटक प्रारंभ करू शकलो नाही

en: Could not load file: "%s"
mr: धारिका उघडू शकलो नाही : %s

en: Could not load the library
mr: ग्रंथालय लोड करणे शक्य नाही

en: Could not open MP3 encoding library!
mr: एमपी३ (MP3) संकेतन ग्रंथालय उघडणे शक्य नाही!

en: Could not open file
mr: "धारिका उघडू शकली नाही."

en: Could not open file %s.
mr: धारिका%s उघडू शकली नाही.

en: Could not open file %s: Filename too short.
mr: धारिका%s उघडू शकली नाही: धारिका नाव खूपच लहान आहे.

en: Could not open file %s: Incorrect filetype.
mr: धारिका %s उघडू शकली नाही: चुकीचा धारिका प्रभाव.

en: Could not open file: "%s"
mr: धारिका उघडू शकले नाही: "%s"

en: Could not open file: %s
mr: धारिका उघडू शकले नाही : %s

en: Couldn't find the project data folder: "%s"
mr: प्रकल्प माहिती पुस्तिका सापडली नाही: "%s"

en: Couldn't instantiate effect
mr: प्रभाव स्थापित करू शकत नाही

en: Couldn't open "%s"
mr: उघडू शकत  नाही: "%s"

en: Couldn't save log to file: %s
mr: धारिकेवर नोंदवही जतन करू शकलो नाही:%s

en: Couldn't write to file: %s
mr: :%s धारिकेवर लिहू शकलो नाही

en: Cowbell
mr: घंटा-ध्वनी

en: Create labels based on
mr: यावर आधारित नावपट्ट्या तयार करा

en: Created new audio track
mr: नवीन गीतपट्टा तयार केला

en: Created new label track
mr: नवीन नावपट्टी-गीतपट्टा तयार केला

en: Created new project
mr: नवीन प्रकल्प तयार केला

en: Created new stereo audio track
mr: नवीन स्टीरिओ गीतपट्टा तयार केला

en: Created new time track
mr: नवीन वेळ गीतपट्टा तयार केला

en: Creates audio of zero amplitude
mr: शून्य मोठेपणाचा ध्वनी  तयार करतो

en: Creates labels where clipping is detected
mr: जेथे क्लिपिंग आढळले आहे तेथे नावपट्टी तयार करते

en: Credits
mr: श्रेयसूची

en: Cross&fade:
mr: क्रॉसफेड:

en: Cross-platform GUI library
mr: विविध-ठिकाणी चालणारे जीयूआय ग्रंथालय

en: Crossfade Clips
mr: क्रॉसफेड फित

en: Crossfade Tracks
mr: क्रॉसफेड गीतपट्टा

en: Ctrl+Click
mr: Ctrl + क्लिक करा

en: Ctrl+Click to deselect
mr: निवड रद्द करण्यासाठी Ctrl + क्लिक करा

en: Cu&t
mr: काढून टाका(&t)

en: Cu&t	Ctrl+X
mr: काढून टाका(&t) 	 Ctrl + x

en: Cu&t Label text
mr: नावपट्टी मजकूर कापा

en: Cuberoot Autocorrelation
mr: घनमूळ स्वयंचलन

en: Cubic
mr: घन

en: Cubic Curve (odd harmonics)
mr: घनाकृती वक्र (विषम सुसंवाद)

en: Current Codec:
mr: वर्तमान कोडेक:

en: Current Format:
mr: वर्तमान स्वरूप:

en: Current Project
mr: चालू प्रकल्प

en: Current Settings
mr: सध्याचे समाजोयन

en: Current difference
mr: सध्याचा फरक

en: Current length of selection.
mr: निवडीची सध्याची लांबी.

en: Current program has been modified.
    Discard changes?
mr: सद्य कार्यक्रम सुधारित केला आहे.
    बदल रद्द करायचे?

en: Current selection length: %s
mr: सद्य निवडीची लांबी:%s

en: Current selection length: dd:hh:mm:ss
mr: सद्य निवडीची लांबी: डीडी: एचएच: मिमी: एसएस

en: Cursor &Left
mr: डावा कर्सर(&L)

en: Cursor &Right
mr: उजवा कर्सर(&R)

en: Cursor Long J&ump Left
mr: कर्सर डावीकडे लांब उडी(&u)

en: Cursor Long Ju&mp Right
mr: कर्सरची उजवीकडे लांब उडी(&m)

en: Cursor Sh&ort Jump Left
mr: कर्सरची डावीकडे लहान उडी(&o)

en: Cursor Shor&t Jump Right
mr: कर्सरची उजवीकडे लहान उडी(&t)

en: Cursor to Ne&xt Clip Boundary
mr: पुढील फीत सीमेवर कर्सर(&x)

en: Cursor to Next Clip Boundary
mr: कर्सर ते पुढच्या फीतच्या सीमेवर

en: Cursor to Prev Clip Boundary
mr: कर्सरपासून आधीच्या फीत सीमापर्यंत

en: Cursor to Project End
mr: कर्सरपासून प्रकल्पाच्या शेवट पर्यंत

en: Cursor to Project Start
mr: कर्सरपासून प्रकल्पाच्या सुरुवातीपर्यंत

en: Cursor to Selection End
mr: कर्सर पासून निवडीच्या शेवटपर्यंत

en: Cursor to Selection Start
mr: कर्सर ते निवडीच्या सुरुवातीपर्यंत

en: Cursor to Stored &Cursor Position
mr: जमा झालेल्या कर्सर स्थानापासून कर्सर पर्यंत

en: Cursor to Track &End
mr: कर्सरपासून गीतपट्टा समाप्त पर्यंत(&E)

en: Cursor to Track End
mr: कर्सर पासून गीतपट्टा समाप्तीपर्यंत

en: Cursor to Track Start
mr: कर्सर पासून गीतपट्टा प्रारंभ प्रयन्त

en: Cursor:
mr: कर्सर :

en: Curve Name
mr: वक्र नाव

en: Curve exists
mr: वक्र अस्तित्वात आहे

en: Curve not found
mr: वक्र सापडला नाही

en: Curves exported
mr: वक्र निर्यात केले

en: Custom
mr: विशिष्ट

en: Custom Curve
mr: विशिष्ट वक्र

en: Custom FFmpeg Export
mr: सानुकूल एफएफएमपीईजी (FFmpeg) निर्यात

en: Custom Track &Name
mr: सानुकूल गीतपट्टा नाव(&N)

en: Custom curve
mr: सानुकूल वक्र

en: Custom name text
mr: सानुकूल मजकूर नाव

en: Cut
mr: काढून टाका

en: Cut Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेले गीतपपट्टे काढून टाका.

en: Cut Preview
mr: काढून टाकण्याचे पूर्वावलोकन

en: Cut labeled audio regions to clipboard
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्ट्यांचे प्रदेश काढून टाकून क्लिपबोर्डवर घ्या.

en: Cut to clipboard
mr: काढून टाकून क्लिपबोर्डवर घ्या

en: Cut to the clipboard
mr: काढून टाकून क्लिपबोर्डवर घ्या

en: Cutoff (Hz)
mr: सीमा (Hz)

en: Cutoff:
mr: सीमा:

en: C♯
mr: सी♯

en: C♯/D♭
mr: सी♯/डी♭

en: D
mr: डी

en: D&ecay factor:
mr: क्षय घटक:

en: D&ecrease Recording Volume
mr: ध्वनीमुद्रण आवाज कमी करा(&e)

en: D&elete...
mr: हटवा ...(&e)

en: D&isabled
mr: निष्क्रिय(&i)

en: DC blocking filter
mr: DC ब्लॉकिंग चाळण

en: DTMF &sequence:
mr: डीटीएमएफ क्रम&:

en: DTMF Tones
mr: डी.टीएम.एफ. स्वर

en: DTMF sequence empty.
    Check ALL settings for this effect.
mr: डीटीएमएफ क्रम रिक्त.
    या प्रभावासाठी सर्व समायोजन तपासा.

en: Da&mping (%):
mr: ओलसर (%)(&m):

en: Dark
mr: गडद

en: Data gathered
mr: मिळालेली माहिती

en: Data will be piped to standard in. "%f" uses the file name in the export window.
mr: माहिती मानक मध्ये पिप केला जाईल. "% F" निर्यात विंडोमध्ये धारिकाचे नाव वापरते.

en: David R.Sky
mr: डेव्हिड आर.स्की

en: De&faults
mr: पूर्वनिर्धारित(&f)

en: De&lete
mr: हटवा(&l)

en: De&lete selected rule
mr: निवडलेला नियम हटवा

en: De&vice
mr: उपकरण(&v)

en: De&vice:
mr: उपकरण :

en: Debu&g
mr: त्रुटीसुधार करा(&g)

en: Debug Output:
mr: त्रुटिसुधार आउटपुट:

en: Debug build (debug level %d)
mr: त्रुटिसुधार निर्माण (स्तर %d)

en: Decay (seconds)
mr: क्षय (सेकंद)

en: Decay factor:
mr: क्षय घटक:

en: Default &view mode:
mr: पूर्वनियोजित (&v) दृश्य प्रभाव:

en: Default Sample &Format:
mr: पूर्वनियोजित नमूना स्वरुप :(&F)

en: Default Waveform scale:
mr: पूर्वनियोजित तरंगरूप माप:

en: Default audio track &name:
mr: पूर्वनियोजित गीतपट्टा नाव:

en: Default endianness
mr: पूर्वनियोजित शेवट

en: Default playback device number: %d
mr: पूर्वनिर्धारित पुनर्मुद्रण उपकरण क्रमांक: %d

en: Default recording device number: %d
mr: पूर्वनिर्धारित ध्वनीमुद्रण उपकरण क्रमांक %d

en: Defaults
mr: पूर्वनियोजित

en: Degree of Levelling
mr: दर्जा समतल करणे

en: Delay
mr: विलंबता

en: Delay level per echo (dB)
mr: प्रतिध्वनी विलंब पातळी (डीबी)

en: Delay time (seconds)
mr: विलंब वेळ (सेकंद)

en: Delay time (seconds):
mr: विलंब वेळ (सेकंद):

en: Delay type
mr: विलंबता प्रभाव

en: Delete
mr: हटवा

en: Delete %d items?
mr: %d वस्तू हटवायच्या?

en: Delete '%s'?
mr: '%s' हटवायचे?

en: Delete Key&2
mr: किल्ली हटवा &2

en: Delete Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेला गीतपट्टा हटवा

en: Delete Preset
mr: पूर्वनिर्धारित हटवा

en: Delete orphan files (permanent immediately)
mr: अनाथ धारिका  हटवा (त्वरित कायमस्वरुपी)

en: Delete preset '%s'?
mr: पूर्वनिर्धारित '%s' हटवायचे?

en: Deleted %.2f seconds at t=%.2f
mr: t=%.2f वरील सेकंद %.2f हटविले

en: Deleted Label
mr: नावपट्टी हटविले

en: Deleted labeled audio regions
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्ट्यांचे प्रदेश काढून हटविले

en: Demo
mr: प्रात्यक्षिक

en: Dependency Check
mr: अवलंबित्व तपासणी

en: Dept&h (%):
mr: सखोलता(%)(&h):

en: Dept&h:
mr: सखोलता (&h):

en: Depth in percent
mr: टक्केवारी मध्ये खोली

en: Description: %s
mr: वर्णन : %s

en: Detac&h at Silences
mr: मूक बिंदूपासून वेगळे करा&

en: Detach
mr: वेगळे करा

en: Detach Labeled Audio
mr:  नावपट्टी-ध्वनी प्रदेश वेगळे करा

en: Detached %.2f seconds at t=%.2f
mr:  %.2f सेकंदांवर %.2f वेगळा केला.

en: Detached labeled audio regions
mr: वेगळे केलेले नावपट्टी-ध्वनी प्रदेश

en: Details
mr: तपशील

en: Detect Silence
mr: शांतता शोधा

en: Detect Upstream Dropouts
mr: अपस्ट्रीम ड्रॉपआउट्स शोधा

en: Detect dropouts
mr: गळती शोधा

en: Device
mr: उपकरण

en: Device ID: %d
mr: उपकरण क्रमांक :%d

en: Device info unavailable for: %d
mr:  %d:यासाठी उपकरण माहिती उपलब्ध नाही.

en: Device information is not available.
mr: उपकरण माहिती उपलब्ध नाही.

en: Device name: %s
mr: उपकरणाचे नाव :%s

en: Dialog
mr: संवाद

en: Difference = %.2f RMS dB.
mr: फरक = %.2f आर.एम.एस. डी.बी.

en: Difference = infinite RMS dB.
mr: फरक = अनंत आर.एम.एस. डी.बी.

en: Difference is indeterminate.
mr: फरक अनिश्चित आहे.

en: Direction Changes  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
mr: दिशेतील बदल -- माध्यिका : %1.4f  प्रमाणित विचलन : (%1.4f)

en: Directories
mr: निर्देशिका

en: Directory %s is not suitable (at risk of being cleaned out)
mr: निर्देशिका%s उजवे नाही (साफ केल्याच्या जोखमीवर)

en: Directory %s is not writable
mr: निर्देशिका %s लिहिण्यायोग्य नाही

en: Directory Dialog
mr: निर्देशिका संवाद

en: Disabled
mr: निष्क्रिय

en: Disallow
mr: प्रतिबंधित

en: Disallowed
mr: प्रतिबंधित

en: Discrimination &method:
mr: भेदभाव पद्धत&:

en: Disk # blocks:
mr: डिस्क # ब्लॉक्स :

en: Disk Block Size (KB):
mr: डिस्क ब्लॉकचा आकार (केबी(KB)):

en: Disk Space
mr: डिस्कवरील जागा

en: Disk space remaining for recording: %s
mr: ध्वनीमुद्रणासाठी तबकडीतील उर्वरित जागा  :%s

en: Display
mr: प्रदर्शन

en: Display &samples:
mr: प्रदर्शन आणि नमुने:

en: Display:
mr: प्रदर्शन:

en: Distance: (1 to 120, default = 20)
mr: अंतरः (1 ते 120, पूर्वनिर्धारित = 20)

en: Distinguished %s Team members, not currently active
mr: विशिष्ट %s कार्यसंघ सदस्य, सध्या सक्रिय नाहीत

en: Distortion
mr: विरूपण

en: Distortion amount
mr: विरूपण परिमाण

en: Distortion type:
mr: विरूपण प्रकार :

en: Dit&her:
mr: डिथर:(&h)

en: Do Not Copy
mr: प्रत तयार करु नका

en: Do not show this warning again
mr: हा खबरदारीचा इशारा पुन्हा दाखवू नका

en: Do nothing
mr: काही करू नका

en: Do you have these problems?
mr: आपल्याला या समस्या आहेत का?

en: Do you really want to delete selected rule?
mr: तूम्ही  खरोखर निवडलेले नियम हटवू इच्छिता का?

en: Do you still want to start Audacity?
mr: आपण अजूनही ऑड्यासिटी सुरू करू इच्छिता का?

en: Do you want to save the changes?
mr: आपण बदल जतन करू इच्छिता?

en: Does the demo action.
mr: प्रात्यक्षिक क्रिया करते.

en: Doing correctness check...
mr: शुद्धता तपासणी करीत आहे ...

en: Dominic Mazzoni
mr: डॉमिनिक मज्जो़नी

en: Don't Link Stereo
mr: स्टिरीओला दुवा देऊ नका

en: Don't show this again at start up
mr: सुरु झाल्यावर हे पुन्हा दर्शवू नका

en: Don't show this warning again
mr: हा खबरदारीचा इशारा पुन्हा दर्शवू नका

en: Dow&nload
mr: डाउनलोड करा(&n)

en: Down Octa&ve
mr: पुढील अष्टक(&v )

en: Download
mr: डाउनलोड करा

en: Dr&y Gain (dB):
mr: कोरडे प्राप्त करा (dB)(&y):

en: Drag
mr: ओढा

en: Drag label boundary.
mr: नावपट्टी सीमा ओढा.

en: Drag one or more label boundaries.
mr: काठावरुन नाव पट्टी (किंवा पट्टे) ओढा .

en: Drag to Seek. Release and move to Scrub.
mr: शोधण्यासाठी ओढा. सोडा आणि स्क्रबकडे हलवा.

en: Drag to Seek. Release to stop seeking.
mr: शोधण्यासाठी ओढा. शोधणे थांबविण्यासाठी सोडा.

en: Drag to Zoom Into Region, Right-Click to Zoom Out
mr: "क्षेत्रात आकार वाढविण्यासाठी ओढा , राइट-क्लिकसह आकार कमी करा"

en: Drags mouse from one place to another.
mr: एका ठिकाणाहून दुसऱ्या ठिकाणाकडे माउस ओढा.

en: Draw Curves
mr: वक्र काढा

en: Draw Tool
mr: रेखाटण्याचे साधन

en: Drip (long)
mr: ठिबकणे (लांब)

en: Drip (short)
mr: ठिबकणे (लहान)

en: Drive
mr: ड्राईव्ह

en: Dropouts
mr: ड्रॉपआउट्स

en: Dry Previe&w
mr: कोरडे पूर्वालोकन(&w)

en: Dry Wet
mr: सुके ओले

en: Duck &amount:
mr: डक संख्या&:

en: Duplic&ate
mr: हुबेहूब प्रत&

en: Duplicate
mr: हुबेहूब प्रत

en: Duplicated
mr: हुबेहूब प्रत केलेले

en: Duration
mr: कालावधी

en: Duration (60s max)
mr: कालावधी (60s max)

en: Duration is zero. Nothing will be recorded.
mr: कालावधी शून्य आहे. काहीही ध्वनीमुद्रण केले जाणार नाही.

en: Duration:
mr: कालावधी:

en: Duty cycle:
mr: कर्तव्य चक्र :

en: Dynamic Libraries
mr: गतिशील ग्रंथालये

en: Dynamically Linked Libraries
mr: गतिशीलपणे जोडलेली ग्रंथालये

en: D♭
mr: डी♭

en: D♯
mr: डी♯

en: D♯/E♭
mr: डी♯/इ♭

en: E
mr: इ

en: E&dit...
mr: संपादन...(&d)

en: E&nabled
mr: सक्रिय(&n)

en: E&xit
mr: बाहेर पडा(&x)

en: E&xpand Collapsed Tracks
mr: संक्षिप्त गीतपट्टा विस्तृत करा

en: E&xport...
mr: निर्यात...(&x)

en: EQ XML to TXT Converter
mr: इक्यू एक्सएमएल ते टीएक्सटी कनव्हर्टर

en: ERB
mr: इ आर बी

en: Echo
mr: प्रतिध्वनी

en: Echos a message.
mr: एक संदेश प्रतिध्वनित करते.

en: Edit
mr: संपादन करा

en: Edit Genres
mr: शैलीचे संपादन करा

en: Edit Labels
mr: नावपट्टी संपादित करा

en: Edit Metadata Tags
mr: मेटा माहिती टॅग्ज संपादित करा

en: Edit Steps
mr: पायऱ्या संपादित करा

en: Edit, Preferences...
mr: संपादित करा, प्राधान्ये ...

en: Edited labels
mr: संपादित नावपट्टी

en: Editing a clip can &move other clips
mr: फीत संपादित करताना इतर फीत हलू शकतात

en: Editing and greyed out Menus
mr: संपादन आणि राखाडी मेनू

en: Effe&ct
mr: प्रभाव(&c)

en: Effect
mr: प्रभाव

en: Effect Options
mr: प्रभाव पर्याय

en: Effect Output
mr: प्रभाव आउटपुट

en: Effect Settings
mr: प्रभाव समाजोयन

en: Effect Unavailable
mr: प्रभाव अनुपलब्ध

en: Effect failed to initialize
mr: प्रभाव सुरु करण्यात अयशस्वी

en: Effect or Command at %s failed to register:
    %s
mr: %s वरील प्रभाव किंवा आज्ञा नोंदविण्यात अयशस्वी:
    %s

en: Effects
mr: प्रभाव

en: Effects Preview
mr: प्रभाव पुर्वालोकन

en: Elapsed Time:
mr: लोटलेला वेळ:

en: Emeritus:
mr: सेवानिवृत्त सन्माननीय व्यक्ती :

en: Empty
mr: रिक्त

en: Empty value
mr: रिक्त मूल्य

en: Ena&ble Spectral Selection
mr: रंगपटासंबंधी निवड सुरू करा(&b)

en: Ena&ble spectral selection
mr: रंगपटासंबंधी निवड सुरू करा

en: Enable &Automatic Save?
mr: स्वयंचलितपणे जतन करणे सक्रिय करावे का?

en: Enable &compensation
mr: भरपाई सक्रिय करा &

en: Enable &dragging selection edges
mr: निवड कडा ओढणे सक्रिय करा

en: Enable &graphical interface
mr: ग्राफिकल मुखपृष्ठ सुरू करा (& g)

en: Enable Automated Recording Level Adjustment.
mr: स्वयंचलित ध्वनिमुद्रण पातळी समायोजन सुरू करा.

en: Enable Automatic &Export?
mr: स्वयंचलितपणे निर्यात सक्रिय करावे का?

en: Enable cut &lines
mr: ओळी काढून टाकणे सक्रिय करा. (&l)

en: Enable new plug-ins
mr: नवीन प्लग-इन सुरू करा

en: Enable scrolling left of &zero
mr: शून्याच्या डावीकडे स्क्रोलिंग सक्रिय करा

en: Enabled
mr: सक्रिय

en: Enabling effect or command:
    
    %s
mr: प्रभाव किंवा आज्ञा सक्रिय करीत आहे:
    
    %s

en: Enabling effects or commands:
    
    %s
mr: प्रभाव किंवा आज्ञा सक्रिय करीत आहे: 
    
    %s

en: Encoding:
mr: सांकेतीकरण:

en: End
mr: अंत

en: End (or start)
mr: समाप्त (किंवा सुरू)

en: End Date
mr: समाप्तीची तारीख

en: End Date and Time
mr: समाप्तीची तारीख आणि वेळ

en: End Time
mr: शेवटचा कालावधी

en: End Time:
mr: समाप्तीचा कालावधी:

en: End to Cu&rsor/Selection Start
mr: कर्सरचा शेवट/ निवड प्रारंभ(&r)

en: End to Selection En&d
mr: निवड समाप्ती शेवट (&d)

en: End:
mr: शेवट:

en: Energy                  -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
mr: ऊर्जा                    --  सरासरी: %1.4f एस.डी: (% 1.4f)

en: Enhanced Autocorrelation
mr: वर्धित स्वयंचलितरचना

en: Enter Nyquist Command:
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) आज्ञा प्रविष्ट करा:

en: Enter name of new macro
mr: मॅक्रोचे नवीन नाव प्रविष्ट करा

en: Enter track name
mr: गीतपट्ट्याचे नाव दाखल करा

en: Envelope
mr: लिफाफा

en: Envelope Tool
mr: लिफाफा साधन

en: Envelopes
mr: लिफाफे

en: Equalization
mr: समानीकरण

en: Equalization XML file
mr: समिकरण एक्सएमएल धारिका

en: Error
mr: त्रुटी

en: Error %ld returned from MP3 encoder
mr: एमपी 3 एन्कोडरने त्रुटी क्रमांक%ld परत केला

en: Error (file may not have been written): %s
mr: त्रुटी (धारिका लिहिलेली असू शकत नाही): %s

en: Error Converting Legacy Project File
mr: वारसा प्रकल्प धारिकेचे रुपांतर करण्यात त्रुटी आढळली

en: Error Exporting Keyboard Shortcuts
mr: कीबोर्डचे सोपेमार्ग निर्यात त्रुटी

en: Error Importing
mr: आयात करण्यात त्रुटी

en: Error Importing Keyboard Shortcuts
mr: कीबोर्ड आडमार्ग आयात त्रुटी

en: Error Initializing Audio
mr: ध्वनी सुरु करण्यात त्रुटी

en: Error Initializing Midi
mr: एमआयडीआय (MIDI) सुरू करण्यात त्रुटी

en: Error Loading EQ Curves
mr: EQ  वक्र लोड करताना त्रुटी

en: Error Loading EQ Curves from file:
    %s
    Error message says:
    %s
mr: धारिकामधून ईक्यू वक्र लोड करताना त्रुटी:
    %s
    त्रुटी संदेश म्हणतोः
    %s

en: Error Loading Metadata
mr: मेटा माहिती  लोड करण्यात त्रुटी

en: Error Loading VST Presets
mr: VST प्रेसेट लोड करण्यात त्रुटी

en: Error Locking Temporary Folder
mr: तात्पुरती फोल्डर्स बंद करतानाच्या त्रुटी

en: Error Opening File
mr: धारिका उघडताना त्रुटी

en: Error Opening File or Project
mr: धारिका किंवा प्रकल्प उघडण्यात त्रुटी

en: Error Opening Project
mr: प्रकल्प उघडण्यात त्रुटी

en: Error Saving Copy of Project
mr: प्रकल्पाची प्रत जतन करताना त्रुटी

en: Error Saving Effect Presets
mr: पूर्वनिर्धारित प्रभाव जतन करताना त्रुटी आली

en: Error Saving Equalization Curves
mr: समानता वक्र जतन करताना त्रुटी

en: Error Saving FFmpeg Presets
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) पूर्वनिर्धारित जतन करण्यात त्रुटी

en: Error Saving Project
mr: प्रकल्प जतन करताना त्रुटी आली

en: Error Saving Tags File
mr: टॅग्जधारिका जतन करताना त्रुटी आली

en: Error Saving Timer Recording Project
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रण प्रकल्प जतन करताना त्रुटी आली

en: Error Saving VST Presets
mr: VST प्रेसेट जतन करण्यात त्रुटी

en: Error Writing to File
mr: धारिकेत लिहिण्यात त्रुटी

en: Error in Automatic Export
mr: स्वयंचलित निर्यात त्रुटी

en: Error in Automatic Save
mr: स्वयंचलितपणे जतन करताना त्रुटी

en: Error in Duration
mr: कालावधी मध्ये त्रुटी

en: Error in Nyquist code
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) सांकेतिक आज्ञावली मध्ये त्रुटी

en: Error opening file
mr: धारिका उघडताना त्रुटी

en: Error opening recording device.
    Error code: %s
mr: ध्वनीमुद्रण उपकरण उघडताना त्रुटी.
    त्रुटी क्रमांक: %s

en: Error opening sound device.
    Try changing the audio host, playback device and the project sample rate.
mr: आवाजाचे उपकरण उघडताना त्रुटी.
    ध्वनी सूत्रसंचालक, पुनर्मुद्रण उपकरण आणि प्रकल्प नमुना दर बदलण्याचा प्रयत्न करा.

en: Error trying to save file: %s
mr: धारिका जतन करण्याच्या प्रयत्नात करताना त्रुटी:%s

en: Error while writing %s file (disk full?).
    Libsndfile says "%s"
mr: %s धारिका  लिहिताना त्रुटी (डिस्क भरली?)
    लिब्संडधारिका "%s" म्हणते

en: Error writing to file: "%s"
mr: धारिकेवर लिहिताना त्रुटी: "%s"

en: Error.~%
mr: त्रुटी. ~%

en: Error.~%"~a" cannot be written.
mr: त्रुटी. ~%"~a" लिहिता येणार नाहीत

en: Error.~%Crossfade Clips may only be applied to one track.
mr: त्रुटी. ~% क्रॉसफेड फीत फक्त एका गीतपट्टावर लागू केली जाऊ शकते.

en: Error.~%File cannot be written:~%"~a.txt"
mr: त्रुटी.~%Fधारिका लिखित करण्यास अनुमती नाही:~%"~a.txt"

en: Error.~%File overwrite disallowed:~%"~a.txt"
mr: त्रुटी.~%Fधारिका अधिलिखित करण्यास अनुमती नाही:~%"~a.txt"

en: Error.~%Invalid selection.~%Empty space at start/ end of the selection.
mr: त्रुटी. ~% अवैध निवड. ~% निवड सुरू रिकामी जागा / शेवट.

en: Error.~%Invalid selection.~%More than 2 audio clips selected.
mr: त्रुटी. ~% अवैध निवड. ~% पेक्षा अधिक २ ध्वनी  फीत निवडले.

en: Error.~%No file selected.
mr: त्रुटी.~%कोणतीही धारिका निवडलेली नाही

en: Error.~%Select 2 (or more) tracks to crossfade.
mr: त्रुटी. ~% निवडा २ (किंवा अधिक) क्रॉसफेड ​​मागोवा.

en: Error.~%Track sample rate below 100 Hz is not supported.
mr: त्रुटी.~%100 हर्ट्ज खाली गीतपट्टा नमुना दर समर्थित नाही.

en: Error.~%Unable to open file
mr: त्रुटी. ~% धारिका उघडू शकत नाही

en: Error.~%Unable to open file~%~s
mr: त्रुटी.~%धारिका उघडण्यात अक्षम~%~s

en: Error: %s
mr: त्रुटी :%s

en: Error: %s at line %lu
mr: त्रुटी:  %s ओळीवर %lu

en: Error:~%~
                  The file must contain only plain ASCII text.~%~
                  (Invalid byte '~a' at byte number: ~a)
mr: त्रुटी:~%~
                 धारिकामध्ये फक्त साधा ASCII मजकूर असणे आवश्यक आहे.~%~
                  (अवैध बाइट '~a' या बाइट नंबरवर: ~a)

en: Errors Only
mr: फक्त चुका

en: Error~%~
                            '~a' could not be opened.~%~
                            Check that file exists.
mr: त्रुटी~%~
                            '~a' उघडणे शक्य झाले नाही.~%~
                            ती धारिका अस्तित्त्वात असल्याचे तपासा.

en: Error~%~
                  Data must be numbers in plain ASCII text.~%~
                  '~a' is not a numeric value.
mr: त्रुटी ~% ~
                   साध्या ASCII मजकूरातील माहिती असणे आवश्यक आहे. ~% ~
                   '~a' ही संख्यात्मक मूल्य नाही.

en: Error~%~%
mr: त्रुटि~%~%

en: Estimate
mr: अनुमान

en: Estimated Start Pitch: %s%d (%.3f Hz)
mr: अंदाजे प्रारंभ पट्टी: %s%d (%.3f Hz)

en: Even Harmonics
mr: सम हारमोनिक्स

en: Executables
mr: कार्यकारी

en: Exit Audacity
mr: ऑड्यासिटी मधून बाहेर पडा

en: Expand
mr: विस्तृत करा

en: Expand and Compress
mr: विस्तृत करा आणि संकुचित करा

en: Expanded Cut Line
mr: विस्तारित काप लाईन

en: Exponential In
mr: घातीय प्रवेश करा

en: Exponential Out
mr: घातीय बाहेर पडा

en: Export
mr: निर्यात करा

en: Export &Labels...
mr: नावपट्टया निर्यात करा ...

en: Export Audio
mr: ध्वनी निर्यात करा

en: Export Audio Unit Preset As %s:
mr: ध्वनी एकक प्रीसेट %s म्हणून निर्यात करा:

en: Export Audio Unit Presets
mr: ध्वनी एकक पूर्व-निर्धारित निर्यात करा

en: Export Benchmark Data as:
mr: बेंचमार्क(Benchmark) माहिती निर्यात धारिका :

en: Export Contrast Result As:
mr: विरोधाभासाच्या निर्यातीचा निकाल.

en: Export EQ curves as...
mr: या नावाने EQ वक्र निर्यात करा ...

en: Export Effect Parameters
mr: प्रभाव घटक निर्यात करा

en: Export Keyboard Shortcuts As:
mr: नावासह कीबोर्ड सोपेमार्ग सूची निर्यात:

en: Export Labels As:
mr: या रुपात नावपट्टी निर्यात करा:

en: Export MI&DI...
mr: एमआयडीआय (MIDI) निर्यात करा ...

en: Export MIDI
mr: एमआयडीआय (MIDI) निर्यात करा

en: Export MIDI As:
mr: एमआयडीआय (MIDI) या रुपात निर्यात करा:

en: Export Presets
mr: पूर्वनिर्धारित निर्यात करा

en: Export Project As:
mr: प्रकल्प असा निर्यात करा :

en: Export Spectral Data As:
mr: वर्णक्रमीय माहिती याप्रमाणे निर्यात करा:

en: Export as &OGG
mr: ओजीजी (OGG) म्हणून निर्यात करा

en: Export as &WAV
mr: डब्ल्यूएवी(WAV) म्हणून निर्यात करा

en: Export as FLAC
mr: एफएलएसी(FLAC) म्हणून निर्यात करा

en: Export as MP&3
mr: एमपी३ (MP3) म्हणून निर्यात करा

en: Export canceled after exporting the following %lld file(s).
mr: खालील% lld धारिका  निर्यात केल्यानंतर निर्यात रद्द केले गेले.

en: Export data to
mr: माहिती निर्यात करा

en: Export stopped after exporting the following %lld file(s).
mr: खालील% lld धारिका निर्यात केल्यानंतर निर्यात थांबली.

en: Export...
mr: निर्यात करा ...

en: Export2
mr: निर्यात2

en: Exported Allegro (.gro) files save time as:
mr: निर्यात केलेल्या Allegro (.gro) धारिका  म्हणून वेळ वाचतो:

en: Exported Tags
mr: निर्यातित टॅग

en: Exporting an Audio File
mr: ध्वनी धारिका निर्यात करीत आहे

en: Exporting selected audio as %s
mr: निवडलेले ध्वनी %s म्हणून निर्यात करत आहे

en: Exporting selected audio at %d Kbps
mr: निवडलेला ध्वनी%d के.बी.पी.एस. निर्यात केला

en: Exporting selected audio at %ld kbps
mr: निवडलेले ध्वनी निर्यात %ld kbps वर आहेत

en: Exporting selected audio with %s preset
mr: %s पूर्वनिर्धारितसह निवडलेले ध्वनी निर्यात केले

en: Exporting selected audio with VBR quality %s
mr: VBR  गुणवत्तेच्या%s सह निवडलेला ध्वनी निर्यात करा

en: Exporting the audio as %s
mr: %s म्हणून ध्वनी निर्यात करा

en: Exporting the audio as FLAC
mr: एफएलएसी(FLAC) म्हणून ध्वनी  निर्यात करणे

en: Exporting the audio as Ogg Vorbis
mr: ध्वनी ओग व्हॉर्बिस(Ogg Vorbis) म्हणून निर्यात करीत आहे

en: Exporting the audio at %d Kbps
mr: ध्वनी निर्यात%d के.बी.पी.एस. आहे

en: Exporting the audio at %ld kbps
mr: ध्वनी निर्यात%ld Kbps येथे आहेत

en: Exporting the audio using command-line encoder
mr: आज्ञा पंक्ति असंकेतन शब्दकोश वापरुन ध्वनी  निर्यात करणे

en: Exporting the audio with %s preset
mr: ध्वनी निर्यात%s पूर्वनिर्धारितसह केली जाते

en: Exporting the audio with VBR quality %s
mr: व्ही.बी.आर. गुणवत्ता%s सह ध्वनी निर्यात करा

en: Exporting the selected audio as %s
mr: '%s' नावाचा निवडलेला ध्वनी निर्यात करणे

en: Exporting the selected audio as FLAC
mr: एफएलएसी(FLAC) म्हणून निवडलेले ध्वनी  निर्यात करणे

en: Exporting the selected audio as Ogg Vorbis
mr: निवडलेला ध्वनी ओग व्हॉर्बिस(Ogg Vorbis) म्हणून निर्यात करीत आहे

en: Exporting the selected audio using command-line encoder
mr: आज्ञा पंक्ति असंकेतन शब्दकोश वापरून निवडलेला ध्वनी  निर्यात करणे

en: Exports to a file.
mr: धारिकेमध्ये  निर्यात करणे .

en: Ext Import
mr: अतिरिक्त आयात

en: Ext&ra
mr: अतिरिक्त&

en: Extend Selection Range
mr: निवड श्रेणी वाढवा

en: Extended Import
mr: अतिरिक्त आयात

en: Extended libraries
mr: अतिरिक्त ग्रंथालये

en: External Audacity module which provides a simple IDE for writing effects.
mr: बाह्य ऑड्यासिटी माहितीपुस्तिका जी प्रभाव लिहिण्यासाठी एक साधा आय.डी.इ. प्रदान करते.

en: Extreme
mr: अतीव

en: Extreme Pitch and Tempo Change support
mr: जास्तीच्या खेळपट्टी आणि ध्वनीच्या टेम्पो यातील बदलाचे समर्थन

en: Extreme, 220-260 kbps
mr: अतीव, 220-260 kbps

en: E♭
mr: इ♭

en: F
mr: एफ

en: FAIL
mr: अयशस्वी

en: FFT Find Notes
mr: FFT खोज टिप्पणी

en: FFmpeg : ERROR - Can't add audio stream to output file "%s".
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) : त्रुटी - निर्यात धारिका  ध्वनी   \%s\ वरून ध्वनी  प्रवाह जोडू शकत नाही.

en: FFmpeg : ERROR - Can't allocate buffer to read into from audio FIFO.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): त्रुटी - FIFOमध्ये ध्वनी वाचण्यासाठी तात्पुरती साठवण वाटप करू शकत नाही.

en: FFmpeg : ERROR - Can't allocate output format context.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): त्रुटी - उत्पादित स्वरूप संदर्भ वाटप करू शकत नाही.

en: FFmpeg : ERROR - Can't determine format description for file "%s".
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): ERROR - "%s" धारिकाचे स्वरूप वर्णन निर्धारित करू शकत नाही.

en: FFmpeg : ERROR - Can't open output file "%s" to write. Error code is %d.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): ERROR - लिहिण्यासाठी उत्पादित धारिका "%s" उघडू शकत नाही. त्रुटी सांकेतिक आज्ञावली%d आहे.

en: FFmpeg : ERROR - Can't write headers to output file "%s". Error code is %d.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): ERROR - उत्पादित धारिका "%s" वर शीर्षलेख लिहू शकत नाही. त्रुटी सांकेतिक आज्ञावली%d आहे.

en: FFmpeg : ERROR - Could not allocate bytes for samples buffer
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): त्रुटी - नमुना साठवणसाठी बाइटचे वाटप करण्यात अयशस्वी

en: FFmpeg : ERROR - Could not get sample buffer size
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg):   त्रुटी - नमुना तात्पुरते साठवणच्या आकाराची माहिती मिळू शकली नाही

en: FFmpeg : ERROR - Could not setup audio frame
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): त्रुटी - ध्वनी फ्रेम सेट करणे शक्य झाले नाही

en: FFmpeg : ERROR - Too much remaining data.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) : त्रुटी  - बराच डेटा शिल्लक आहे.

en: FFmpeg : ERROR - encoding frame failed
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): त्रुटी - फ्रेम प्रसंकेतन अयशस्वी

en: FFmpeg : ERROR - nAudioFrameSizeOut too large.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg): ERROR - nAudioFrameSizeOut खूप मोठे आहे.

en: FFmpeg Import/Export
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) आयात / निर्यात

en: FFmpeg Import/Export Library
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) आयात आणि निर्यात ग्रंथालय

en: FFmpeg Library Version:
mr: Ffmpeg ग्रंथालय आवृत्ती:

en: FFmpeg Library:
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) ग्रंथालय:

en: FFmpeg cannot find audio codec 0x%x.
    Support for this codec is probably not compiled in.
mr: एफएफएमपीईजी (FFmpeg) ध्वनी सांकेतिक आज्ञावली 0x% x शोधू शकत नाही.
    या सांकेतिक आज्ञावलीसाठी समर्थन बहुदा संकलित केलेले नाही.

en: FFmpeg library not found
mr: एफ.एफ.एम.पी.इ.जी. ग्रंथालय सापडले नाही

en: FFmpeg not found
mr: एफएफएमपीईजी सापडले नाही

en: FFmpeg startup failed
mr: एफ.एफ.एम.पी.इ.जी.  प्रारंभ अयशस्वी

en: FFmpeg was configured in Preferences and successfully loaded before, 
    but this time Audacity failed to load it at startup. 
    
    You may want to go back to Preferences > Libraries and re-configure it.
mr: एफ.एफ.एम.पी.इ.जी. प्राधान्ये मध्ये कॉन्फिगर केले आणि आधी यशस्वीरित्या लोड केले,
    परंतु यावेळी ऑड्यासिटी प्रारंभावेळी ते लोड करण्यात अयशस्वी झाले.
    
    आपण प्राधान्ये > लायब्ररीत परत जा आणि पुन्हा कॉन्फिगर करू शकता.

en: FFmpeg-compatible files
mr: Ffmpeg-सुसंगत धारिका

en: FLAC (FLAC Lossless Audio Codec)
mr: FLAC (FLAC लॉसलेस ध्वनी कोडेक)

en: FLAC Files
mr: एफएलएसी (FLAC) धारिका

en: FLAC encoder failed to initialize
    Status: %d
mr: एफएलएसी(FLAC) असंकेतन शब्दकोश आरंभ करण्यात अयशस्वी
    स्थितीः%d

en: FLAC export couldn't open %s
mr: एफएलएसी(FLAC) निर्यात%s उघडू शकला नाही

en: FLAC files
mr: एफएलएसी(FLAC) धारिका

en: FLAC import and export
mr: एफएलएसी(FLAC) आयात आणि निर्यात

en: FLAC options
mr: एफएलएसी(FLAC) विकल्प

en: Face name
mr: नावानुसार क्रमवारी लावा

en: Face size
mr: नावानुसार क्रमवारी लावा

en: Factory Defaults
mr: कारखान्यातील पूर्वनिर्धारित

en: Factory Presets
mr: कारखान्यातील पूर्वनिर्धारितः

en: Fade Down
mr: फिकट खाली

en: Fade Ends
mr: फेडचा शेवट

en: Fade In
mr: ठळक होत जाणे (फेड इन)

en: Fade Out
mr: घटणे (फेड आउट)

en: Fade Type
mr: फिकट प्रकार

en: Fade Up
mr: फिकट वर

en: Fade direction
mr: फिकट दिशा

en: Fade-out type
mr: फिका-बाहेर प्रकार

en: Failed
mr: अयशस्वी

en: Failed to convert property list to XML data
mr: संपत्ती सूची एक्सएमएल डेटामध्ये रूपांतरित करण्यात अयशस्वी

en: Failed to encode preset from "%s"
mr: "%s" वरून प्रीसेट एन्कोड करण्यात अयशस्वी

en: Failed to find the codec
mr: कोडेक शोधण्यात अयशस्वी

en: Failed to guess format
mr: स्वरूप अंदाज करण्यास असमर्थ

en: Failed to register:
    %s
mr: नोंदणी करण्यात अयशस्वी:
    %s

en: Failed to remove %s
mr: %s काढून टाकण्यास असमर्थ

en: Failed to retrieve preset content
mr: प्रीसेट सामग्री पुनर्प्राप्त करण्यात अयशस्वी

en: Failed to set class info for "%s" preset
mr: प्रीसेटसाठी "%s" वर्ग माहिती स्थापित करण्यात अयशस्वी

en: Failed to set preset name
mr: प्रीसेट नाव स्थापित करण्यात अयशस्वी

en: Failed to write XML preset to "%s"
mr: "%s" वर एक्सएमएल प्रीसेट लिहिण्यात अयशस्वी

en: Failed!
mr: अयशस्वी!

en: Features
mr: विशेषता

en: Feedbac&k (%):
mr: अभिप्राय (&k) (%):

en: Feedback in percent
mr: टक्केवारीत अभिप्राय

en: File
mr: धारिका

en: File "%s" not found.
mr: धारिका  "%s" सापडली नाही .

en: File '%s' already exists, do you really want to overwrite it?
mr: धारिका '%s' आधीपासून अस्तित्वात आहे,तुम्हाला ती पुन्हा खोडून लिहायची आहे?

en: File Dialog
mr: धारिका संवाद

en: File Error
mr: फाईलच्या त्रुटी

en: File Format Support
mr: धारिकेच्या स्वरूपाचे समर्थन

en: File Name:
mr: धारिकेचे नाव:

en: File could not be loaded
mr: धारिका लोड करता आली नाही.

en: File could not be saved
mr: धारिका जतन करता आली नाही.

en: File extensions
mr: धारिकेचे विस्तारित नाव

en: File may be invalid or corrupted: 
    %s
mr: धारिका अवैध किंवा दूषित असू शकते:
    %s

en: File name prefix:
mr: धारिकेच्या नावाचे उपसर्ग:

en: File type:
mr: धारिका प्रकार :

en: Filename = %s.
mr: धारिकेचे नाव = %s.

en: Files already installed ('Allow Overwriting' disabled):
mr: धारिका आधीपासून स्थापित आहेत ('अधिलिखित परवानगी द्या' अक्षम करा):

en: Files copied to plug-ins folder:
mr: धारिका प्लग-इन निर्देशिकामध्ये प्रत केल्या:

en: Fill in silence for missing display data (this session only)
mr: गहाळ प्रदर्शित माहितीसाठी शांतता भरा (केवळ हे सत्र)

en: Filter Curve EQ
mr: चाळणी वक्र ईक्यू

en: Filter Curve EQ needs a different name
mr: फिल्टर कर्व्ह ईक्यू ला भिन्न नावाची आवश्यकता आहे

en: Final Pitch Shift
mr: शेवटची ध्वनीची खेळपट्टी हलविणे

en: Final Tempo Change (%)
mr: अंतिम गति परिवर्तन(%)

en: Find
mr: शोधा

en: Find Clipping
mr: कात्रण शोधा

en: Find dialog
mr: संवाद शोधा

en: Find path to command
mr: आज्ञा मार्ग शोधणे

en: Find text
mr: मजकूर शोधा

en: First Four Tracks
mr: प्रथम चार गीतपट्टे

en: First Three Tracks
mr: प्रथम तीन गीतपट्टे

en: First Track
mr: पाहिला गीतपट्टा

en: First Track Plus
mr: प्रथम गीतपट्टा अधिक

en: First Track:
mr: पहिला गीतपट्टा :

en: First Two Tracks
mr: प्रथम दोन गीतपट्टे

en: Fit project to width
mr: प्रकल्प रुंदीमध्ये बसवा.

en: Fit selection to width
mr: निवड रुंदीमध्ये बसवा

en: Fit to &Height
mr: उंचीनुसार स्थापित करा (&H)

en: Fit to Width
mr: रुंदीनुसार स्थापित करा

en: Five Min
mr: पाच मिनिट

en: Fix
mr: सुधारा

en: Fixed
mr: दुरुस्त केले.

en: Fla&tten
mr: सपाट (&t)

en: Flips the audio samples upside-down, reversing their polarity
mr: नमुने उलट करून ध्वनी त्यांची ध्रुवीयता उलट करते.

en: Foc&us
mr: फोकस

en: Focused
mr: केंद्रित

en: Force Final Alignment
mr: तीव्रता अंतिम संरेखन

en: Foreground
mr: अग्रभाग

en: Foreground end time
mr: अग्रभागाची समाप्ती वेळ

en: Foreground level too high
mr: अग्रभाग स्तर खूप उच्च आहे.

en: Foreground not yet measured
mr: अग्रभाग अद्याप मोजलेली नाही

en: Foreground start time
mr: अग्रभाग प्रारंभ वेळ

en: Format %s is not compatible with codec %s.
mr: %s स्वरूप %s कोडेकशी सुसंगत नाही.

en: Format Change
mr: स्वरूप बदल

en: Format:
mr: स्वरूप:

en: Forwards
mr: आगे

en: Fr&equency smoothing (Hz):
mr: वारंवारता सुरळितपणा (Hz) (&e):

en: Frame Period
mr: चौकटीचा कालावधी

en: Frame Period:
mr: चौकटीचा कालावधी:

en: Frame size
    Optional
    0 - default
    min - 16
    max - 65535
mr: फ्रेम आकार
    पर्यायी
    0 - पूर्वनिर्धारित
    मि - 16
    कमाल - 65535

en: Frame:
mr: फ़्रेम :

en: Frequencies
mr: वारंवारता

en: Frequency
mr: वारंवारता

en: Frequency (Hz)
mr: वारंवारता (Hz)

en: Frequency (Hz)	Level (dB)
mr: वारंवारता (Hz) पातळी (dB)

en: Frequency Analysis
mr: वारंवारतेचे विश्लेषण

en: Frequency Hertz End
mr: वारंवारता हर्ट्झ समाप्त

en: Frequency Hertz Start
mr: वारंवारता हर्टज़ची सुरुवात

en: Frequency must be at least 0.1 Hz.
mr: वारंवारता किमान ०.१ Hz असणे आवश्यक आहे.

en: Frequency of Radar Needles (Hz)
mr: रडार सुयाची वारंवारता

en: Frequency smoothing
mr: वारंवारता सुरळीत करणे

en: From Internet
mr: आंतरजाला वरून

en: From X:
mr: क्ष पासून:

en: From Y:
mr: वाय पासून:

en: From rpm
mr: आरपीएम पासून

en: Full
mr: संपूर्ण

en: Full Window
mr: पूर्ण विंडो

en: Full search
mr: पूर्ण चित्रपडदा

en: Full-wave Rectifier
mr: पूर्ण-तरंग दुरुस्त करणारा

en: Full-wave Rectifier (DC blocked)
mr: पूर्ण-लाट दुरुस्त करणारा (डीसी अवरोधित)

en: Fullband
mr: फुलबँड

en: Fullscreen
mr: पूर्ण स्क्रीन

en: Fuzz Box
mr: मऊ पेटी

en: F♯
mr: एफ♯

en: F♯/G♭
mr: एफ♯/जी♭

en: G
mr: जी

en: GPL License
mr: जीपीएल(GPL) परवाना

en: GSM 6.10
mr: जीएसएम (GSM) ६.१०

en: GSM 6.10 requires mono
mr: जीएसएम 6.10 ला मोनो आवश्यक आहे

en: GUI
mr: वापरकर्ता

[ctx: GUI]
en: Interface
mr: आंतरपृष्ठ

en: Gain
mr: मिळवा

en: Gain (dB)
mr: मिळवा(dB)

en: Gain:
mr: मिळवा:

en: Gate
mr: गेट

en: Gate frequencies above (kHz)
mr: वरील गेट वारंवारिता (kHz)

en: Gate threshold (dB)
mr: गेट सीमा (dB)

en: Gated Expansion Distortion
mr: द्वारबंद विस्तार विरूपण

en: Gaussian(a=2.5)
mr: गौशियन (अ = 2.5)

en: Gaussian(a=3.5)
mr: गौशियन (अ = 3.5)

en: Gaussian(a=4.5)
mr: गौशियन (अ = 4.5)

en: General Options
mr: सामान्य पर्याय

en: Generates a constant frequency tone of one of four types
mr: चार प्रकारांपैकी एक स्थिर वारंवारता ध्वनी तयार करतो

en: Generates an ascending or descending tone of one of four types
mr: चार प्रकारांपैकी एका एक चढत्या किंवा उतरत्या ध्वनी निर्माण

en: Generates dual-tone multi-frequency (DTMF) tones like those produced by the keypad on telephones
mr: टेलिफोनवर कीबोर्डद्वारे तयार केल्याप्रमाणे ड्युअल-ध्वनी अनेक-वारंवारता (DTMF)ध्वनी व्युत्पन्न करते

en: Generates one of three different types of noise
mr: तीनपैकी एक प्रकारचा आवाज व्युत्पन्न करतो

en: Generator
mr: निर्माता

en: Generic
mr: सामान्य

en: Genre
mr: शैली

en: Genres
mr: शैली

en: Get Info
mr: माहिती मिळवा

en: Get Info...
mr: माहिती मिळवा...

en: Get Preference
mr: प्राधान्य मिळवा

en: Get Preference...
mr: प्राधान्य मिळवा ...

en: Get Track Info
mr: गीतपट्ट्याची  माहिती मिळवा

en: Get the Official Released Version of Audacity
mr: ऑड्यासिटीची अधिकृत प्रकाशित आवृत्ती मिळवा

en: Gets information in JSON format.
mr: जे.एस.ओ.एन. स्वरूपात माहिती मिळवते.

en: Gets the value of a single preference.
mr: एकल प्राधान्याचे मूल्य प्राप्त होते.

en: Gets track values as JSON.
mr: जे.एस.ओ.एन. सारखी गीतपट्ट्या मूल्ये मिळवतात.

en: Gives help on a command.
mr: आज्ञेला मदत देते.

en: Global settings
mr: जागतिक समाजोयन

en: Go to higher S-expr
mr: उच्च एस-एक्सप्रेस वर जा

en: Go to matching paren
mr: जुळणाऱ्या पेरेन वर जा

en: Go to next S-expr
mr: पुढच्या एस-एक्सप्रेस वर जा

en: Go to previous S-expr
mr: मागील एस-एक्सप्रेसकडे जा

en: Go to top S-expr
mr: एस-एक्सप्रेस वर जा

en: Grabber
mr: पकड़बिंदु

en: Gradient
mr: अवतरण

en: Gradual
mr: क्रमिक

en: Graphic EQ
mr: ग्राफ़िक EQ

en: Graphical Mode
mr: ग्राफिकल प्रभाव

en: G♭
mr: जी♭

en: G♯
mr: जी♯

en: G♯/A♭
mr: जी♯/ए♭

en: HTK (HMM Tool Kit)
mr: एचटीके (एचएमएम साधन किट)

en: HTML file
mr: HTML धारिका

en: HTML files
mr: HTML धारिका

en: Half Wave
mr: अर्ध तरंग

en: Half-wave Rectifier
mr: अर्धा-तरंग दुरुस्त करणारा

en: HalfWave
mr: अर्ध-तरंग

en: Hamming
mr: हुंकार

en: Handy Presets (override controls)
mr: सुलभ पूर्वनिर्धारितः (अधिलिखित नियंत्रणे)

en: Hann
mr: हान

en: Hard Clip
mr: कठीण  फीत

en: Hard Clipping
mr: कठीण कात्रण

en: Hard Limit
mr: कठीण मर्यादा

en: Hard Limiter 1413
mr: कठीण लिमिटर 1413

en: Hard Overdrive
mr: कठीण अधिक लोड लावणे

en: Hard clip -12dB, 80% make-up gain
mr: कठीण फीत -12dB, 80% मेक-अप लाभ

en: Hardness
mr: कडकपणा

en: Harmonic brightness
mr: तालबद्ध ब्राइटनेस

en: Harvey Lubin (logo)
mr: हार्वे ल्यूबिन (चिन्ह)

en: Heavy Overdrive
mr: भारी वाढवण्याच्या

en: Height:
mr: उंची:

en: Help
mr: मदत

en: Help on the Internet
mr: आंतरजाळ वर मदत

en: Help...
mr: मदत...

en: Hide Scrub Ruler
mr: स्क्रब मोजपट्टी लपवा

en: High &boost (dB/dec):
mr: उच्च चालना(dB/dec)((&b)) :

en: High Contrast
mr: उच्च तीव्रता

en: High Cut for Vocals (Hz)
mr: स्वरसाठी उच्च काप(हर्ट्ज)

en: High Frequency
mr: जास्त वारंवारता

en: High Playback Latency: %g
mr: उच्च प्लेबॅक विलंब:%g

en: High Quality
mr: उच्च गुणवत्ता

en: High Quality Pitch Change
mr: उच्च गुणवत्ता ध्वनी खेळपट्टीत बदल

en: High Quality Tempo Change
mr: उच्च गुणवत्ता स्वर परिवर्तन

en: High Recording Latency: %g
mr: उच्च ध्वनीमुद्रणाचा विलंब:%g

en: High-Pass Filter
mr: उच्च-प्रवेश चाळण

en: High-quality Conversion
mr: उच्च-गुणवत्तेचे रूपांतरण

en: High:
mr: उच्च:

en: Higher refresh rates make the meter show more frequent
    changes. A rate of 30 per second or less should prevent
    the meter affecting audio quality on slower machines.
mr: उच्च रीफ्रेश दरावर, मीटर वेगवान वेगाने बदल दर्शवू शकतो. मंद गती
    मीटर प्रति ध्वनी 30 प्रति सेकंद किंवा त्यापेक्षा कमी
    गुणवत्तेवर परिणाम होत नाही.

en: Highpass
mr: उच्च प्रवेश

en: History
mr: इतिहास

en: Hold (ms)
mr: धरून ठेवा (ms)

en: Horizontal
mr: समतल

en: Horizontal Scrollbar
mr: आडवा स्क्रोलबार

en: Host name: %s
mr: यजमानाचे  नाव :%s

en: How to get help
mr: मदत कशी मिळवावी

en: Hz
mr: हर्ट्ज

en: I&mport...
mr: आयात करा(&m) ...

en: I&ncrease Recording Volume
mr: ध्वनीमुद्रण आवाज वाढवा (&n)

en: I&nterpolation:
mr: अंतर्गणना :

en: ID3 tag support
mr: आयडी३ (ID3) टॅग समर्थन

en: IFF (Amiga IFF/SVX8/SV16)
mr: आयएफएफ (अमीगा आयएफएफ / एसव्हीएक्स 8 / एसव्ही 16)

en: IMA ADPCM
mr: आयएमए एडीपीसीएम

en: IMPORT EXPORT
mr: आयात निर्यात

en: ISO 639 3-letter language code
    Optional
    empty - automatic
mr: ISO 639 3-पत्र भाषा सांकेतिक आज्ञावली
    वैकल्पिक
    रिक्त - स्वयंचलित

en: Id:
mr: सांकेतिक आज्ञावली नंबर:

en: If output text file exists
mr: उत्पादित मजकूर धारिका अस्तित्वात असल्यास

en: If you proceed, your project will not be saved to disk. Is this what you want?
mr: आपण पुढे गेल्यास, आपला प्रकल्प मुद्रिकेवर जतन केला जाणार नाही. आपल्याला हेच हवे का?

en: Ignore Silence at Beginnings and Endings
mr: सुरुवातीच्या आणि शेवटच्या शांततेकडे दुर्लक्ष करा

en: Ill-formed Nyquist plug-in header
mr: III - निर्मिती 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) प्लग-इन शीर्षलेख

en: Import
mr: आयात करा

en: Import / Export
mr: आयात / निर्यात

en: Import Audio Unit Preset As %s:
mr: %s म्हणून प्रीसेट ध्वनी एकक आयात करा:

en: Import Audio Unit Presets
mr: पूर्व-निर्धारित ध्वनी एकक आयात करा

en: Import Effect Parameters
mr: प्रभाव घटक आयात करा

en: Import Labels
mr: नावपट्टी आयात करा

en: Import MIDI
mr: एमआयडीआय (MIDI) आयात करा

en: Import Presets
mr: पूर्वनिर्धारित आयात करा

en: Import Raw
mr: कच्चा आयात

en: Import Raw Data
mr: कच्ची माहिती आयात करा

en: Import...
mr: आयात करा ...

en: Import2
mr: आयात2

en: Imported '%s'
mr: आयात केलेले '%s'

en: Imported MIDI from '%s'
mr: एमआयडीआय (MIDI) '%s' मधून आयात केली

en: Imported labels from '%s'
mr: '%s' कडील नावपट्टी आयात केली

en: Importer order
mr: आयातदार क्रम

en: Importing %s
mr: %s आयात करीत आहे

en: Imports from a file.
mr: धारिकेतून आयात करणे .

en: In All &Sync-Locked Tracks
mr: सर्व &सिंक-लॉक केलेल्या गीतपट्ट्यांमध्ये(&S)

en: In All &Tracks
mr: सर्व गीतपट्ट्यांमध्ये

en: Include audio before first label
mr: पहिल्या नावपट्टीच्या आधी ध्वनी समाविष्ट करा.

en: Include header information
mr: शीर्षलेख माहिती समाविष्ट करा

en: Incompatible format and codec
mr: विसंगत स्वरूप आणि कोडेक(codec)

en: Increases or decreases the volume of the audio you have selected
mr: आपण निवडलेल्या ध्वनी मात्रा वाढवा किंवा कमी करा

en: Index (text files only)
mr: अनुक्रमणिका (केवळ मजकूर धारिका)

en: Index[%02x] Codec[%s], Language[%s], Bitrate[%s], Channels[%d], Duration[%d]
mr: सूचकांक[%02x] सांकेतिक आज्ञावली[%s], भाषा[%s], बिट-दर[%s], माध्यम[%d], कालावधी[%d]

en: Index[%02x] Version[%d], Channels[%d], Rate[%ld]
mr: निर्देशांक [%02x] आवृत्ती [%d], वाहिन्या [%d], दर [%ld]

en: Individual Theme Files
mr: वैयक्तिक संकल्पना धारिका

en: Infinite dB difference
mr: अमर्याद डीबी. फरक

en: Infinity
mr: अमर्यादित

en: Info
mr: माहिती

en: Initial Pitch Shift
mr: आरंभिक ध्वनीची खेळपट्टी हलविणे

en: Initial Tempo Change (%)
mr: आरंभिक गति परिवर्तन(%)

en: Inner &fade up length:
mr: अंतर्गत फेड जास्त लांबी(&F):

en: Inner fade d&own length:
mr: अंतर्गत फेड कमी लांबी(&o):

en: Input Gain (dB)
    Right channel
mr: पुरवणे गेन (डीबी)
    उजवे वाहिनी

en: Input Gain (dB)
    mono/Left
mr: पुरवणे गेन (डीबी) मोनो / डावे

en: Insane
mr: इनसेन

en: Insane, 320 kbps
mr: इनसेन, 320 kbps

en: Inspecting project file data
mr: प्रकल्प धारिका माहितीचे निरीक्षण

en: Installation Prefix:
mr: स्थापनेआधीची जोडणी:

en: Instruction Set
mr: निर्देश सूची

en: Instrument %i
mr: उपकरणे%i

en: Internal Error
mr: अंतर्गत त्रुटी

en: Internal error at %s line %d.
    Please inform the Audacity team at https://forum.audacityteam.org/.
mr:  %s रेषे %d वरील अंतर्गत त्रुटी.
    कृपया ऑड्यासिटी संघ https://forum.audacityteam.org/ वर कळवा.

en: Internal error in %s at %s line %d.
    Please inform the Audacity team at https://forum.audacityteam.org/.
mr: %s मधील %s रेषे %d वरील अंतर्गत त्रुटी.
    कृपया ऑड्यासिटी संघाला https://forum.audacityteam.org/ वर कळवा.

en: Internal error reported by alignment process.
mr: संरेखन प्रक्रियेद्वारे अंतर्गत त्रुटीचा अहवाल दिला.

en: Internal logic fault
mr: अंतर्गत तर्कशास्त्र त्रुटी

en: Interpolation type
mr: अंतर्गणना प्रकार

en: Invalid Vorbis bitstream header
mr: अवैध Vorbis बिटधार शीर्षक

en: Invalid audio selection.
    Please ensure that audio is selected.
mr: अवैध ध्वनी  निवड.
    कृपया ध्वनी  निवडलेला असल्याची खात्री करा.

en: Invalid data handling
mr: अवैध आधारभूत माहिती हाताळणी

en: Invalid duration in LOF file.
mr: LOF धारिकेत अवैध कालावधी.

en: Invalid sample rate
mr: अवैध नमुना दर

en: Invalid track offset in LOF file.
mr: LOF धारिका मध्ये अवैध गीतपट्टा ऑफसेट.

en: Invalid value for parameter '%s': should be %s
mr: अवैध मूल्य घटक '%s' साठी :%s असावे

en: Invalid window offset in LOF file.
mr: अवैध विंडो LOF धारिका ऑफसेट.

en: Inverse Sawtooth
mr: उलटा  आरीदाँत

en: Invert
mr: उलटे

en: Isolate Center
mr: पृथक केंद्र

en: Isolate Center and Invert
mr: केंद्र वेगळे ठेवणे आणि उलटा क्रम

en: Isolate Vocals
mr: स्वर वेगळे ठेवणे

en: Isolate Vocals and Invert
mr: स्वर वेगळे करा आणि उलट करा

en: JSON
mr: जे.एस.ओ.एन.

en: Join
mr: जोडा

en: Join Labeled Audio
mr: जोडलेले नावपट्टी असलेले गीतपट्टे

en: Joined %.2f seconds at t=%.2f
mr: %.2f सेकंदात t=%.2f वर सामील झाले

en: Joined labeled audio (points or regions)
mr: जोडलेले नावपट्टी असलेले गीतपट्टे (बिंदू किंवा प्रदेश)

en: Key Bindings
mr: कळ प्रतिबद्धता

en: Key Config
mr: की कॉन्फिग

en: Keyboard preferences currently unavailable.
mr: कळफलक प्राधान्ये सध्या अनुपलब्ध.

en: L
mr: &साफ करा	Ctrl+L

en: L Channel First
mr: L वाहिनी प्रथम

en: L&ogarithmic scale
mr: लघुगणकीय माप(&o)

en: L-R on Same Line
mr: त्याच रेषावर एल-आर

en: LADSPA
mr: एल.ए.डी.एस.पी.ए.

en: LADSPA Effect Options
mr: एल.ए.डी.एस.पी.ए.  प्रभाव पर्याय

en: LADSPA Effects
mr: एल.ए.डी.एस.पी.ए.  प्रभाव

en: LAME MP3 Export Library
mr: LAME एमपी3 निर्यात ग्रंथालय

en: LC
mr: एल.सी.

en: LFO Freq&uency (Hz):
mr: एल.एफ.ओ. आवृति (&यु) (हर्ट्झ):

en: LFO Sta&rt Phase (deg.):
mr: एल.एफ.ओ. प्रारंभिक टप्पा (पदवी)(&r):

en: LFO frequency in hertz
mr: एल.एफ.ओ. आवृति हर्टज़् मध्ये

en: LFO start phase in degrees
mr: एल.एफ.ओ. अंश टप्प्यात सुरू

en: LISP
mr: एल.आय.एस.पी.

en: LPC
mr: एल.पी.सी.

en: LPC coefficients precision
    Optional
    0 - default
    min - 1
    max - 15
mr: LPC गुणांक अचूकता
    पर्यायी
    0 - पूर्वनियोजित
    मि - 1
    कमाल - 15

en: LTP
mr: एल.टी.पी.

en: LUFS
mr: एलयूएफएस

en: LV2 Effect Settings
mr: LV2 प्रभाव समायोजन

en: LV2 Effects
mr: LV2 प्रभाव

en: LV2 effects can have a graphical interface for setting parameter values. A basic text-only method is also available.  Reopen the effect for this to take effect.
mr: मापदंड मुल्ये स्थापित करण्यासाठी एलव्ही 2 प्रभावामध्ये ग्राफिकल संवादपटल असू शकतो. केवळ एक मूलभूत मजकूर पद्धत उपलब्ध आहे. याचा परिणाम होण्यासाठी पुन्हा प्रभाव वापरा.

en: La&beled Audio
mr: नावपट्टी असलेले ध्वनी

en: Label
mr: नाव-पट्टी

en: Label Copy
mr: नावपट्टी प्रत

en: Label Cut
mr: नावपट्टी छेदा

en: Label Delete
mr: नावपट्टी हटवा

en: Label Edit
mr: नावपट्टी संपादन

en: Label Index
mr: नावपट्टीची अनुक्रमणिका

en: Label Interval
mr: नावपट्टी मध्यांतर

en: Label Join
mr: नावपट्टी जोडा

en: Label Silence
mr: नावपट्टी शांतता

en: Label Split
mr: नावपट्टी वेगळी करा

en: Label Split Cut
mr: नावपट्टी विभाजन करून  काढून टाका

en: Label Split Delete
mr: वेगळे केलेली नावपट्टी हटवा

en: Label Track
mr: नावपट्टी असलेला गीतपपट्टा

en: Label Track Font
mr: नाम गीतपट्टा फ़ान्ट

en: Label interval (seconds)
mr: नावपट्टी मध्यांतर (सेकंद)

en: Label text
mr: नावपट्टीचा मजकूर

en: Labels
mr: नावपट्टी

en: Lag (seconds)	Frequency (Hz)	Level
mr: अंतर (सेकंद) वारंवारता (हर्ट्ज) पातळी

en: Language "%s" is unknown
mr: भाषा "%s" अज्ञात आहे

en: Language:
mr: भाषा :

en: Large Room
mr: मोठी खोली

en: Latency
mr: विलंबता

en: Latency Compensation
mr: प्रलंबित भरपाई

en: Le&vel (dB):
mr: स्तर(&v)(dB):

en: Left (dB)
mr: डावा (डीबी)

en: Left (linear)
mr: डावा (रेखीय )

en: Left Channel.~%~%
mr: डावे माध्यम.~%~%

en: Left and right channels on alternate lines.~%
mr: डावे आणि उजवे वाहिनी एक एक करुन. ~%

en: Left channel first then right channel.~%
mr: प्रथम डावे वाहिनी नंतर उजवे वाहिनी. ~%

en: Left channel then Right channel on same line.~%
mr: समान रेषेवर डावे वाहिनी नंतर उजवे वाहिनी. ~%

en: Left-Click
mr: डावे क्लिक

en: Left-Click to expand, Right-Click to remove
mr: डावे क्लिक पसरविण्यासाठी, उजवे क्लिक काढण्यासाठी

en: Left-Click/Left-Drag
mr: डावे-क्लिक / डावे-ड्रॅग

en: Left-Double-Click
mr: डावे-दोनदा क्लिक करा

en: Left-Drag
mr: डावे-ओढा

en: Left: ~a lin, ~a dB | Right: ~a lin, ~a dB.
mr: डावा   : ~a रेषीय , ~a dB | उजवा  : ~a रेषीय , ~a dB.

en: Left: ~a lin, ~a dB | Right: ~a linear, &nbsp;&nbsp;~a dB.
mr: डावा: ~a रेषीय, ~a डीबी | उजवा: ~a रेषीय,  &nbsp;&nbsp; ~a dB.

en: Left=Zoom In, Right=Zoom Out, Middle=Normal
mr: डावे = आकार वाढ, उजवे = आकार घट, केंद्र = सामान्य

en: Leland Lucius
mr: लेलँड लुसियस

en: Length
mr: लांबी

en: Length (seconds)
mr: लांबी(सेकंद)

en: Length and Center of Selection
mr: लांबी आणि निवड केंद्र

en: Length and End of Selection
mr: लांबी आणि निवडीची समाप्ती

en: Length in seconds from %s, to
mr: %s पासून ते सेकंदात लांबी

en: Length of &Filter:
mr: चाळण लांबी:(&F)

en: Length of Filter
mr: चाळणीची लांबी

en: Length of label region (seconds)
mr: नावपट्टी प्रदेशाची लांबी (सेकंद)

en: Less than 1 minute
mr: १ मिनिटापेक्षा कमी

en: Level
mr: स्तर

en: Level reduction (dB)
mr: पातळी कमी (dB)

en: Leveller
mr: पातळी देणारे

en: Leveller, Heavier, -70dB noise floor
mr: पातळी देणारे, अधिक वजनदार, -70dB गोंगाट तळ

en: Leveller, Heaviest, -70dB noise floor
mr: पातळी देणारे, सर्वात वजनदार, -70dB गोंगाट तळ

en: Leveller, Heavy, -70dB noise floor
mr: पातळी देणारे, सामान्य, -70dB गोंगाट तळ

en: Leveller, Light, -70dB noise floor
mr: पातळी, हलका, -70dB आवाज मजला

en: Leveller, Moderate, -70dB noise floor
mr: पातळी देणारे, सामान्य, -70dB  गोंगाट तळ

en: Levelling fine adjustment
mr: समतल सुबक समायोजन

en: Li&near Frequency Scale
mr: रेखीय वारंवारता मोजपट्टी(&n)

en: Libraries
mr: ग्रंथालये

en: Library
mr: ग्रंथालय

en: Light
mr: हलका

en: Light Crunch Overdrive
mr: हलके खरखरीचे आवाज अधिलिखित करा.

en: Limit output to first
mr: प्रथम उत्पादित मर्यादा

en: Limit to (dB)
mr: मर्यादित (dB)

en: Limiter
mr: मर्यादित

en: Line Time
mr: रेषा वेळ

en: Line Time:
mr: रेषा वेळ:

en: Linear
mr: रेखीय

en: Linear Frequency Scale
mr: रेखीय वारंवारता मोजपट्टी

en: Linear In
mr: रेषीय प्रवेश

en: Linear Out
mr: रेखीय बाहेर पडा

en: Linear frequency
mr: रेखीय वारंवारता

en: Link Stereo Tracks
mr: दुवा स्टीरिओ गीतपट्टा

en: Lisp file
mr: लिस्प धारिका

en: Lisp scripts
mr: लिस्प लिपी

en: List of Files in basic text format
mr: साध्या मजकूराच्या स्वरूपात धारकांची सूची

en: Little-endian
mr: लिटल-एंडियन

en: Lo&ng period:
mr: दीर्घ कालावधी :(&n)

en: Load Files
mr: धारिका लोड करा

en: Load Metadata As:
mr: मेटा माहिती म्हणून लोड करा:

en: Load Nyquist script
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) लिपी लोड करा

en: Load Preset
mr: पूर्व-निर्धारित लोड करा

en: Load Theme Cache
mr: संकल्पना तात्पुरता साठा लोड करा

en: Load VST Preset:
mr: VST प्रेसेट मिळवा:

en: Loaded %d keyboard shortcuts
mr: %d कीबोर्डचे सोपेमार्ग लोड केले

en: Loading Keyboard Shortcuts
mr: कळफलक आडमार्ग लोड करीत आहे

en: Loca&te...
mr: स्थान शोधून काढणे...(&t)

en: Local
mr: स्थानिक

en: Locate FFmpeg
mr: एफ.एफ.एम.पी.इ.जी.  (FFmpeg) शोधा

en: Locate LAME
mr: Lame शोधा

en: Location of %s:
mr: %s चे स्थान:

en: Location of '%s':
mr: %s चे स्थान:

en: Log frequency
mr: क्रमलेख (लॉग) वारंवारता

en: Log search
mr: नोंद मध्ये शोधा

en: Logarithmic
mr: लॉगरिदमिक

en: Logarithmic &Interpolation
mr: लघुगणकीय अंतर्वेषण(&I)

en: Logarithmic (dB)
mr: लॉगरिद्मिक (डीबी)

en: Logarithmic In
mr: लॉगरिद्मिक प्रवेश

en: Logarithmic Out
mr: लॉगरिद्मिक बाहेर पडा

en: Long Message
mr: मोठा संदेश

en: Long Seek Le&ft During Playback
mr: पुनर्मुद्रण दरम्यान डावीकडे लांब शोधा(&f)

en: Long Seek Rig&ht During Playback
mr: प्लेबॅक असताना उजवीकडे लांब शोध (&h)

en: Loudness LUFS
mr: कर्कशपणा एलयुएफएस

en: Loudness Normalization
mr: कर्कशपणा सामान्यीकरण

en: Low Cut for Vocals (Hz)
mr: गाण्यासाठी सर्वात कमी मर्यादा (Hz)

en: Low Delay
mr: कमी विलंब

en: Low Frequency
mr: कमी वारंवारता

en: Low Playback Latency: %g
mr: कमी प्लेबॅक विलंब:%g

en: Low Quality (Fastest)
mr: कमी गुणवत्ता (सर्वात जलद)

en: Low Recording Latency: %g
mr: कमी ध्वनीमुद्रणाचा विलंब:%g

en: Low and High Frequencies
mr: कमी आणि जास्त वारंवारता

en: Low rolloff for speech
mr: भाषणासाठी कमी रोलऑफ

en: Low-Pass Filter
mr: कमी-प्रवेश चाळण

en: Low-quality Pitch Shift
mr: निम्न-गुणवत्ता ध्वनीची उच्चनीचता स्धांतरण

en: Low:
mr: कमी:

en: Lower speed limit
mr: न्यूनतम गति-सीमा

en: Lowpass
mr: कमी-प्रवेश

en: M&ute/Unmute
mr: मौन करा /मौन काढून टाका (&u)

en: M&ute/Unmute Focused Track
mr: केंद्रित केलेला गीतपट्टा मूक करा / मूक काढा(&U)

en: M4A (AAC) Files (FFmpeg)
mr: M4A (AAC) धारिका (एफएफएमपीईजी (FFmpeg))

en: MAT4 (GNU Octave 2.0 / Matlab 4.2)
mr: एमएटी 4 (जीएनयू ऑक्टाव्ह 2.0 / मतलाब 4.2)

en: MAT5 (GNU Octave 2.1 / Matlab 5.0)
mr: एमएटी 5(जीएनयू ऑक्टाव्ह 2.1 / मतलाब 5.0)

[ctx: MIDI]
en: Interface
mr: आंतरपृष्ठ

en: MIDI Device Info
mr: एमआयडीआय (MIDI) उपकरण माहिती

en: MIDI Devices
mr: एमआयडीआय (MIDI) उपकरण

en: MIDI Synth L&atency (ms):
mr: एमआयडीआय (MIDI) सिंथेसाइज़र विलंबता(&a) (ms):

en: MIDI and Allegro files
mr: एमआयडीआय आणि अ‍ॅलेग्रो धारिका

en: MIDI file
mr: एमआयडीआय (MIDI) धारिका

en: MIDI files
mr: एमआयडीआय (MIDI) धारिका

en: MIDI pitch of strong beat
mr: जोरदार ठेकाची एमआयडीआय (MIDI) ध्वनीची उच्चनीचता

en: MIDI pitch of weak beat
mr: कमकुवत ठेका एमआयडीआय (MIDI) ध्वनीची उच्चनीचतावर

en: MIDI tracks cannot be offset individually, only audio files can be.
mr: एमआयडीआय गीतपट्टे स्वतंत्रपणे ऑफसेट केले जाऊ शकत नाहीत, फक्त ऑडिओ फाइल्स असू शकतात.

en: MISSING %s
mr: %s गहाळ

en: MP2 Files
mr: एमपी२ (MP2) धारिका

en: MP2 export
mr: एमपी२ (MP2) निर्यात

en: MP3 Conversion
mr: एमपी३ (MP3) रूपांतर

en: MP3 Files
mr: एमपी३ (MP3) धारिका

en: MP3 Library Version:
mr: एमपी३ (MP3) ग्रंथालय आवृत्ती:

en: MP3 export library not found
mr: एमपी३ (MP3) निर्यात ग्रंथालय सापडले नाही

en: MP3 files
mr: एमपी३ (MP3) धारिका

en: MPC (Akai MPC 2k)
mr: एमपीसी (अकाई एमपीसी 2के)

en: MPEG container options
mr: MPEG कंटेनर पर्याय

en: Ma&ke Stereo Track
mr: स्टिरिओ गीतपट्टा (&k) तयार करा

en: Ma&ke-up gain for 0 dB after compressing
mr: संकुचन केल्यावर 0 डीबीसाठी मेक&-अप मिळवला

en: Ma&x Frequency (Hz):
mr: कमाल वारंवारता(Hz)(&x):

en: Ma&ximum pause:
mr: कमाल विराम द्या:(&x)

en: Macro
mr: मैक्रो

en: Macros Palette
mr: मैक्रो पैलेट

en: Made '%s' a stereo track
mr: %s' स्टीरिओ गीतपट्टा बनवले

en: Main
mr: मुख्य

en: Make Stereo
mr: स्टीरिओ बनवा

en: Make-up Gain
mr: पूरक लाभ

en: Malformed number
mr: विकृत संख्या

en: Manage Curves
mr: वक्र प्रबंधन

en: Manage Curves List
mr: वक्र सूची प्रबंध

en: Manage Macros
mr: मॅक्रो व्यवस्थापन करा

en: Manage presets and options
mr: पूर्वनिर्धारित आणि पर्याय व्यवस्थापित करा

en: Match
mr: जुळवा

en: Max &Spike Width (higher is more sensitive):
mr: कमाल स्पाइक रूंदी (उच्च अधिक संवेदनशील आहे)(&S):

en: Max Spike Width
mr: कमाल टोकाची रूंदी

en: Max Zoom
mr: कमाल दृश्य मोठे करा

en: Max dB
mr: अधिकतम डी.बी.

en: Max. Number of Notes (1..128):
mr: सुरांची सर्वाधिक संख्या (1..128):

en: Max. PdO
mr: कमाल. PdO

en: Max. PtO
mr: कमाल Pto

en: Maximal partition order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 8
mr: जास्तीत जास्त विभाजन क्रम
    पर्यायी
    -1 - पूर्वनिर्धारित
    मि - 0
    कमाल - 8

en: Maximal prediction order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 32 (with LPC) or 4 (without LPC)
mr: कमाल अंदाज ऑर्डर
    पर्यायी
    -1 - पूर्वनिर्धारित
    मि - 0
    कमाल - 32 (LPCसह) किंवा 4 (LPCशिवाय)

en: Maximum bit rate of the multiplexed stream
    Optional
    0 - default
mr: मल्टीप्लेक्सिंग प्रवाहाचा कमाल बिट दर
    पर्यायी
    0 - पूर्वनिर्धारित

en: Maximum frequency must be 100 Hz or above
mr: कमाल वारंवारता 100 Hz किंवा वरील असणे आवश्यक आहे

en: Mea&sure selection
mr: निवडीचे मापन(&s)

en: Measured background level
mr: मोजलेली पार्श्वभूमी पातळी

en: Measured foreground level
mr: मोजलेल्या अग्रभागाची पातळी

en: Measurement scale
mr: मोजणे पट्टी

en: Media read error
mr: मीडिया वाचण्यात त्रुटी

en: Median
mr: मध्यम

en: Median method is not implemented for more than four steps per window.
mr: प्रति विंडो चार पेक्षा जास्त चरणांसाठी मीडियन पद्धत लागू केली जात नाही.

en: Medium
mr: मध्यम

en: Medium Overdrive
mr: मध्यम  अधिक लोड लावणे

en: Medium Quality
mr: मध्यम गुणवत्ता

en: Medium Room
mr: मध्यम खोली

en: Medium Tracks
mr: मध्यम गीतपट्टे

en: Medium, 145-185 kbps
mr: मध्यम, 145-185 kbps

en: Mediumband
mr: मध्यगट

en: Mel
mr: मेल

en: Menu
mr: मेनू

en: Menu Command (No Parameters)
mr: यादीतील आज्ञा (घटकांशिवाय)

en: Menu Command (With Parameters)
mr: यादीतील आज्ञा (घटकांसोबत)

en: Menus
mr: यादी

en: Message
mr: संदेश

en: Message on completion
mr: पूर्ण झाल्याचा संदेश

en: Message...
mr: संदेश ...

en: Metadata Tags
mr: मेटा माहिती  टॅग्ज

en: Meter
mr: मीटर

en: Meter Style
mr: मीटरची शैली

en: Meter Type
mr: मापक प्रकार

en: Meter dB &range:
mr: मीटर डीबी श्रेणी:

en: Meter refresh rate per second [1-100]
mr: मीटर रीफ्रेश प्रति सेकंद दर [1-100]

en: Meter refresh rate per second [1-100]:
mr: मीटर प्रति सेकंद रेट रीफ्रेश करा [1-100]:

en: Meter-Play
mr: मीटर -वाजवा

en: Meter-Record
mr: मीटर ध्वनीमुद्रण

en: Metronome Tick
mr: मेट्रोनोम टिक

en: Mi&n Frequency (Hz):
mr: किमान वारंवारता (हर्ट्ज)(&n):

en: Mi&x
mr: मिश्रण (&x)

en: Mi&x and Render
mr: मिश्रण आणि प्रस्तुतीकरण (&x)

en: Mi&xer
mr: मिश्रक&

en: Microsoft ADPCM
mr: मायक्रोसॉफ्ट एडीपीसीएम(ADPCM)

en: Mid-fade Adjust (%)
mr: मध्यम-फिकट (%) समायोजित करा

en: Middle-Click
mr: मध्य-क्लिक

en: Midi IO
mr: मिडीआयओ

en: MilliSeconds
mr: मिलीसेकंद

en: Mime-types
mr: माईम-प्रकार

en: Min dB
mr: न्यूनतम डी.बी.

en: Min. PdO
mr: किमान PdO

en: Min. PtO
mr: किमान PtO

en: Minimal
mr: किमान

en: Minimal partition order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 8
mr: न्यूनतम विभाजन स्तर
    वैकल्पिक
    -1 - डिफ़ॉल्ट
    न्यूनतम - 0
    अधिकतम - 8

en: Minimal prediction order
    Optional
    -1 - default
    min - 0
    max - 32 (with LPC) or 4 (without LPC)
mr: किमान अंदाज ऑर्डर
    पर्यायी
    -1 - पूर्वनिर्धारित
    मि - 0
    कमाल - 32 (LPCसह) किंवा 4 (LPCशिवाय)

en: Minimum Amplitude (dB):
mr: न्यूनतम ध्वनी तीव्रता(dB):

en: Minimum S&topband Attenuation (dB)
mr: न्यूनतम स्टॉपबैंड क्षीणन (dB)(&t)

en: Minimum S&topband Attenuation:
mr: न्यूनतम स्टॉपबैंड क्षीणन (&t):

en: Minimum frequency must be at least 0 Hz
mr: किमान वारंवारता किमान 0 Hz असावी

en: Minimum frequency must be less than maximum frequency
mr: किमान वारंवारता कमाल वारंवारतेपेक्षा कमी असणे आवश्यक आहे

en: Minimum number of digits in label
mr: नावपट्टीमध्ये अंकांची किमान संख्या

en: Minutes
mr: मिनिटे

en: Mismatched Sampling Rates
mr: नमुना न जुळणारे दर

en: Mismatched quotes in
    %s
mr: यामध्ये न जुळणारी वचने
    %s

en: Missing
mr: गहाळ

en: Missing file &name extension during export
mr: निर्यातीच्या दरम्यान धारिका नावविस्तार गहाळ आहे

en: Mix
mr: मिश्रण

en: Mix Stereo Down to &Mono
mr: स्टिरिओमध्ये मोनो मिश्रण करा(&M)

en: Mix and Render
mr: मिश्रण आणि प्रतिपादन

en: Mix and Render to Ne&w Track
mr: नवीन गीतपट्टा मिसळा आणि प्रस्तुत करा(&w)

en: Mixed and rendered %d tracks into one new mono track
mr: एका नवीन मोनो ट्रॅकमध्ये मिश्रित आणि प्रस्तुत %d गीतपट्टा

en: Mixed and rendered %d tracks into one new stereo track
mr: नवीन स्टीरिओ गीतपट्टामध्ये %d गीतपट्टा मिश्रित आणि प्रस्तुत केले

en: Mixer Panel
mr: मिश्रण पॅनेल

en: Mixing and rendering tracks
mr: गीतपट्ट्याचे मिश्रण आणि प्रस्तुतीकरण

en: Mixing down on export (&Custom FFmpeg or external program)
mr: निर्यात पर निम्न मिश्रण (कस्टम एफएफएमपीईजी (FFmpeg) या बाहरी प्रोग्राम)

en: Mixing down to &mono during export
mr: निर्यातीच्या दरम्यान मोनो मिसळणे

en: Mixing down to &stereo during export
mr: निर्यातीदरम्यान स्टीरिओ मिसळणे

en: Mode:
mr: रीत:

en: Modified Label
mr: सुधारित नावपट्टी

en: Module
mr: मोड्यूल

en: Module "%s" found.
mr: घटक "%s" आढळले.

en: Module Unsuitable
mr: घटक अननुरुप

en: Modules
mr: मोड्यूल

en: Mono, %dHz
mr: मोनो, %dHz

en: Most VST effects have a graphical interface for setting parameter values. A basic text-only method is also available.  Reopen the effect for this to take effect.
mr: मापदंड मुल्ये स्थापित करण्यासाठी बर्‍याच व्हीएसटी प्रभावांमध्ये ग्राफिकल संवादपटल असतो. केवळ एक मूलभूत मजकूर पद्धत उपलब्ध आहे. याचा परिणाम होण्यासाठी पुन्हा प्रभाव वापरा.

en: Mouse
mr: माऊस

en: Mouse Bindings (default values, not configurable)
mr: माउस बाइंडिंग्ज (पूर्वनिर्धारीत मूल्ये, अपरिवर्तनीय)

en: Move &Backward from Toolbars to Tracks
mr: साधनपट्टी वरुन मागच्या बाजूला हलवा

en: Move &Down
mr: खाली सरका(&D)

en: Move &Up
mr: पुढे जा(&U)

en: Move &filter down
mr: चाळण खाली हलवा

en: Move Backward Through Active Windows
mr: सक्रिय विंडोजमधून मागे हलवा

en: Move F&orward from Toolbars to Tracks
mr: साधनपट्टी वरुन गीतपट्ट्यावर पुढे जा(&o)

en: Move Focus to &First Track
mr: प्रथम गीतपट्टावर केंद्रित करा (&F)

en: Move Focus to &Last Track
mr: शेवटच्या गीतपट्टावर केंद्रित करा(&L)

en: Move Focus to &Next Track
mr: पुढच्या गीतपट्टावर केंद्रित करा (&N)

en: Move Focus to &Previous Track
mr: मागील गीतपट्टावर केंद्रित करा (&P)

en: Move Focus to N&ext and Select
mr: पुढील गीतपट्टावर केंद्रित करा आणी निवडा (&e)

en: Move Focus to P&revious and Select
mr: मागील गीतपट्टावर केंद्रित करा आणी निवडा(&r)

en: Move Focused Track Do&wn
mr: केंद्रित गीतपट्टा खाली हलवा (&w)

en: Move Focused Track U&p
mr: केंद्रित गीतपट्टा वरती  हलवा (&p)

en: Move Focused Track to &Bottom
mr: केंद्रित गीतपट्टा तळाशी आणा (&b)

en: Move Focused Track to T&op
mr: केंद्रित गीतपट्टा शीर्षस्थानी आणा (&o)

en: Move Forward Through Active Windows
mr: सक्रिय विंडोमधून पुढे हलवा

en: Move Mouse...
mr: माऊस हलवा ...

en: Move Sele&ction and Tracks
mr: निवड आणि गीतपट्टा हलवा(&c)

en: Move Track
mr: गीतपट्टा हलवा

en: Move Track &Down
mr: गीतपट्टा खाली हलवा

en: Move Track &Up
mr: गीतपट्टा वर हलवा

en: Move Track Down
mr: गीतपट्टा खाली हलवा

en: Move Track Up
mr: गीतपट्टा वर हलवा

en: Move Track to &Bottom
mr: गीतपट्टा खाली हलवा

en: Move Track to &Top
mr: गीतपट्टा शीर्षस्थानी हलवा

en: Move Track to Bottom
mr: गीतपट्टा खाली हलवा

en: Move Track to Top
mr: गीतपट्टा शीर्षस्थानी हलवा

en: Move all clips in track left/right
mr: सर्व क्लिप गीतपट्टावर उजवीकडे / डावीकडे हलवा

en: Move clip left/right or between tracks
mr: क्लिप डावीकडे हलवा / उजव्या किंवा गीतपट्टा दरम्यान

en: Move clip up/down between tracks
mr: गीतपट्टा दरम्यान फीत खाली /वर हलवा

en: Move f&ilter up
mr: चाळण वर हलवा

en: Move mouse pointer to Scrub
mr: स्क्रब करण्यासाठी माउस बाण फिरवा

en: Move mouse pointer to Seek
mr: शोधा करण्यासाठी माउस पॉईंटर हलवा

en: Move rule &down
mr: नियम खाली हलवा(&d)

en: Move rule &up
mr: नियम वर हलवा(&u)

en: Move to Scrub
mr: स्क्रबवर हलवा.

en: Move to Scrub. Drag to Seek.
mr: स्क्रबकडे हलवा. शोधण्यासाठी ओढा.

en: Move to Seek
mr: 'शोधणे'कडे हलवा

en: Moved '%s' Down
mr: '%s' खाली हलविले

en: Moved '%s' Up
mr: '%s' वर हलविले

en: Moved '%s' down
mr: हलविले '%s' खाली

en: Moved '%s' to Bottom
mr: '%s' 'तळाशी हलविले

en: Moved '%s' to Top
mr: शीर्षस्थानी '%s 'हलविले

en: Moved '%s' up
mr: %s' वर हलविले

en: Moved Samples
mr: नमुने हलवले

en: Moved clips to another track
mr: क्लिपिंग दुसर्‍या गीतपट्टावर पाठविली

en: Moved gain slider
mr: मिळवण्याची घसारपट्टी स्थानांतरित केली

en: Moved pan slider
mr: पॅन स्लायडर स्थानांतरित केले

en: Moved velocity slider
mr: गति घसारपट्टी स्थानांतरित केली

en: Multi
mr: अनेक

en: Multi-Tool
mr: बहु-साधन

en: Multi-Tool Mode: %s for Mouse and Keyboard Preferences.
mr: विविध-औपचारिक प्रभाव: छायाचित्र आणि कळफलक प्राधान्ये साठी %s .

en: Multi-track
mr: बहु -गीतपट्टा

en: Musical Instrument
mr: संगीत वाद्य

en: Mut&e Tracks
mr: गीतपट्टे मूक करा

en: Mute
mr: मूक

en: Mux Rate:
mr: मक्स दर:

en: N&ext Clip
mr: पुढील फीत

en: N&ormalize stereo channels independently
mr: स्टीरिओ वाहिनी स्वतंत्रपणे सामान्य करा&

en: NTSC frames
mr: NTSC रचना

en: Name
mr: नाव

en: Name Change
mr: नावातील बदल

en: Name files:
mr: धारिकेचे नाव :

en: Name is the same as the original one
mr: नाव आणि मूळ नाव समान आहे

en: Name must not be blank
mr: नाव रिक्त असू नये

en: Name newly recorded tracks
mr: नवीन अंकित गीतपट्टाचे नाव बदला

en: Name of new macro
mr: नवीन मॅक्रोचे नाव

en: Name:
mr: नाव:

en: Name: %s
mr: नाव : %s

en: Names may not contain '%c' and '%c'
mr: नावामध्ये '%c' आणि '%c' असणार नाही

en: Narrowband
mr: संकुचितगट

en: Ne&w
mr: नवीन(&w)

en: Ne&xt Clip Boundary
mr: पुढील फीत सीमा(&x)

en: Never copy any files
mr: कधीही धारिकांची प्रत करू नका

en: New
mr: नवीन

en: New Label Track
mr: नवीन नावपट्टी असलेला गीतपपट्टा

en: New Track
mr: नवीन गीतपट्टा

en: New label
mr: नवीन नावपट्टी

en: New sample rate (Hz):
mr: नवीन नमुना दर (Hz):

en: New script
mr: नवीन लिपी

en: New selection length: %s
mr: नवीन निवड लांबी:%s

en: New selection length: dd:hh:mm:ss
mr: नवीन निवड लांबी: दिवस: तास-मिनिट-सेकंद

en: New...
mr: नवीन...

en: Next
mr: पुढे

en: Next &Higher Peak Frequency
mr: पुढील सर्वोच्च वारंवारता (&H)

en: Next &Lower Peak Frequency
mr: पुढील कमी वारंवारता (&H)

en: No
mr: नाही

en: No Audio Selected
mr: कोणताही ध्वनी  निवडलेला नाही

en: No Local Help
mr: स्थानिक मदत नाही

en: No MIDI interfaces
mr: कोणतेही एमआयडीआय (MIDI) संवाद नाही

en: No MIDI playback device found for '%s'.
mr: यासाठी कोणतेही एमआयडीआय(MIDI) पुनर्मुद्रण उपकरण आढळले नाही'%s'.

en: No MIDI recording device found for '%s'.
mr: यासाठी कोणतेही एमआयडीआय(MIDI) ध्वनीमुद्रण उपकरण आढळले नाही'%s'.

en: No audio interfaces
mr: कोणतेही ध्वनी  मुखपृष्ठ नाहीत

en: No background measured
mr: पार्श्वभूमी मोजलेली नाही

en: No compatible FFmpeg library was found
mr: सुसंगत ffmpeg ग्रंथालय आढळली नाही

en: No curves exported
mr: वक्र निर्यात केले नाही

en: No devices found
mr: कोणतीही साधने आढळली नाहीत

en: No devices found
mr: कोणतीही उपकरणे आढळली नाहीत

en: No endianness
mr: अंत नाही

en: No foreground measured
mr: कोणतेही अग्रभाग मोजलेले नाही

en: No format specific options
mr: विशिष्ट स्वरूपातील पर्याय नाही

en: No labels to export.
mr: निर्यात करण्यासाठी कोणतीही नावपट्टी नाही.

en: No macro selected
mr: मॅक्रो निवडले नाही

en: No matches found
mr: कोणतेही समान जुळणारे आढळले नाहीत

en: No modules were found
mr: कोणतेही विभाग सापडले नाहीत

en: No playback device found for '%s'.
mr: यासाठी कोणतेही पुनर्मुद्रणाचे उपकरण आढळले नाही'%s'.

en: No presets to export
mr: निर्यात करण्यासाठी कोणतेही प्रीसेट नाही

en: No quick, easily fixed problems were found
mr: कोणत्याही द्रुत, सहजपणे निश्चित केलेल्या समस्या आढळल्या नाहीत

en: No recording device found for '%s'.
mr: यासाठी कोणतेही ध्वनीमुद्रणाचे उपकरण आढळले नाही'%s'.

en: No revision identifier was provided
mr: कोणताही पुनरावृत्ती अभिज्ञापक प्रदान केलेला नाही

en: Noise
mr: गोंगाट

en: Noise Click
mr: आवाज क्लिक करा

en: Noise Floor
mr: गोंगाट तळ

en: Noise Floor %d dB
mr: गोंगाट तळ%d dB

en: Noise Gate
mr: आवाज गेट

en: Noise Reduction
mr: गोंगाट कमी करणे

en: Noise Removal
mr: ध्वनी काढून टाकणे

en: Noise re&duction (dB):
mr: ध्वनी कमी (dB):

en: Noise reduction
mr: गोंगाट कमी करणे

en: Noise:
mr: गोंगाट:

en: None
mr: काहीही नाही

en: None - Text Only
mr: काहीही नाही - मजकूर फक्त

en: None Selected
mr: काहीही निवडलेले नाही

en: None of the expected theme component files
     were found in:
      %s.
mr: अपेक्षित थीम घटक धारीकेपैकी कोणतीही
     यात सापडली नाही:
       %s.

en: Normalize
mr: सामान्यीकरण

en: Normalize &stereo channels independently
mr: स्टीरिओ वाहिनी& स्वतंत्रपणे सामान्य करा

en: Normalizing Loudness...
mr: कर्कशपणा सामान्य करीत आहे...

en: Normalizing without removing DC offset...
mr: डीसी ऑफसेट न काढता सामान्य करीत आहे ...

en: Not a valid or supported MP3 encoding library!
mr: ही वैध किंवा समर्थित  एमपी३ (MP3) संकेतन ग्रंथालय नाही!

en: Not all formats and codecs are compatible. Nor are all option combinations compatible with all codecs.
mr: सर्व स्वरूप आणि सांकेतिक आज्ञावलीत सुसंगतता नाही. तसेच सर्व प्रकारच्या पर्यायांचा संगम सर्व सांकेतिक आज्ञावलीशी सुसंगत नाही.

en: Not an Ogg Vorbis file
mr: ओग व्हॉर्बिस (Ogg Vorbis) धारिका  नाही

en: Not doing anything...
mr: काहीही करत नाही ...

en: Not enough data selected.
mr: पुरेशी माहिती निवडलेली नाही.

en: Not found or cannot be read:
mr: सापडले नाही किंवा वाचता आले नाही

en: Not in range %d to %d
mr: %d तेc%d श्रेणीत नाही

en: Notch Filter
mr: खाच फिल्टर

en: Note Track
mr: टीप गीतपट्टा

en: Note: Pressing Cmd+Q will quit. All other keys are valid.
mr: टीपः cmd+Q दाबून बाहेर पडा. इतर सर्व की वैध आहेत.

en: Nothing to do
mr: काही करायला नाही

en: Nothing to measure.
    Please select a section of a track.
mr: मोजण्यासाठी काहीही नाही.
    कृपया ध्वनीपट्टाचा एक विभाग निवडा.

en: Nothing to redo
mr: पुन्हा करण्यासाठी काहीही नाही

en: Nothing to undo
mr: पूर्ववत करण्यासाठी काहीही नाही

en: Num
mr: क्रमांक

en: Number of Channels:
mr: वाहिन्यांची संख्या:

en: Number of Edits:
mr: संपादन संख्या :

en: Number of Labels
mr: नावपट्टीची संख्या

en: Number of bars
mr: कमकुवत ध्वनी ठेका एमआयडीआय (MIDI) ध्वनीची उच्चनीचतावर
    बार संख्या

en: Number of consecutive analysis:
mr: सलग विश्लेषण संख्या:

en: Number of echoes
mr: प्रतिध्वनीची संख्या

en: Number of edits should be in the range 1 - 10000.
mr: संपादनांची संख्या १ - १०००० दरम्यान असावी.

en: Number of labels
mr: नावची संख्या

en: Number of repeats
mr: पुनरावृत्तीची संख्या

en: Number of vocoder bands
mr: व्होडर गटची संख्या

en: Numbering after File name prefix
mr: नावपट्टीच्या उपसर्गानंतरची आकडेवारी

en: Numbering before Label/Track Name
mr: गीतपट्ट्याच्या अथवा नावपट्टीच्या आधीची आकडेवारी

en: Nyquist
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist)

en: Nyquist Effect Workbench
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) प्रभाव कार्यक्षेत्र

en: Nyquist Effect Workbench -
mr: 'नाइक्विस्ट (Nyquist) प्रभाव कार्य खंडपीठ-

en: Nyquist Effects
mr: 'नाइक्विस्ट (Nyquist) प्रभाव

en: Nyquist Error
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) त्रुटी

en: Nyquist Prompt
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) तत्परता

en: Nyquist Worker
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) कार्यकर्ता

en: Nyquist returned a list.
mr: Nyquist एक यादी परत.

en: Nyquist returned an empty array.
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) ने रिक्त रचना परत केली.

en: Nyquist returned nil audio.
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) रिक्त ध्वनी  परत केला.

en: Nyquist returned one audio channel as an array.
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) ध्वनी  वाहिनी रचनावर परत केले.

en: Nyquist returned the value: %d
mr: Nyquist ने परत केलेले मूल्य: %d

en: Nyquist returned the value: %f
mr: Nyquist ने परत केलेले मूल्य: %f

en: Nyquist returned too many audio channels.
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) बर्‍याच ध्वनी वाहिन्या परत केले.

en: Nyquist scripts
mr: एन.वाय.क्विस्ट लिपी

en: Nyquist scripts (*.ny)|*.ny|Lisp scripts (*.lsp)|*.lsp|All files|*
mr: 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) लिपी (*.ny)|*.ny|Lisp लिपी  (*.lsp)|*.lsp|सर्व धारिका|*

en: O&rder:
mr: क्रम (&r):

en: OGG (OGG Container format)
mr: ओजीजी (ओजीजी कंटेनर स्वरूप)

en: OK
mr: ठीक आहे

en: Off
mr: बंद

en: Ogg Vorbis Files
mr: ओग व्हॉर्बिस(Ogg Vorbis) धारिका

en: Ogg Vorbis Import and Export
mr: ओग व्हॉर्बिस (Ogg Vorbis) आयात आणि निर्यात

en: Ogg Vorbis files
mr: ओग व्हॉर्बिस(Ogg Vorbis) धारिका

en: Old
mr: जुना

en: Old Sensitivity
mr: जुनी संवेदनशीलता

en: On
mr: चालू

en: One Hour
mr: एक तास

en: One Min
mr: एक मिनट

en: One Sec
mr: एक सेकंद

en: One column per channel.~%
mr: प्रति वाहिनी एक स्तंभ. ~%

en: One or more saved labels could not be read.
mr: एक किंवा अधिक जतन केलेल्या नावपट्टया वाचल्या जाऊ शकत नाहीत.

en: One row per channel.~%
mr: प्रति वाहिनीसाठी एक रांग . ~%

en: Only avformat.dll
mr: केवळ avformat.dll

en: Only lame_enc.dll
mr: फक्त lame_enc.dll

en: Only libavformat.so
mr: केवळ libavformat.so

en: Only libmp3lame.dylib
mr: फक्त libmp3lame.dylib

en: Only libmp3lame.so.0
mr: फक्त libmp3lame.so.0

en: Only libmp3lame64bit.dylib
mr: फक्त libmp3lame64bit.dylib

en: Op&en Menu on Focused Track...
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्टावर मेनू उघडा ... (&e)

en: Open
mr: उघडा

en: Open &Recent...
mr: अलीकडील उघडा (&R)...

en: Open Project...
mr: प्रकल्प उघडा ...

en: Open Project2
mr: प्रकल्प 2 उघडा

en: Open Recent
mr: अलीकडील धारिका उघडा

en: Open a new project to modify keyboard shortcuts.
mr: कीबोर्डवरील सोपेमार्ग बदलण्यासाठी नवीन प्रकल्प उघडा.

en: Open custom FFmpeg format options
mr: सानुकूल एफएफएमपीईजी (FFmpeg) स्वरूप पर्याय उघडा

en: Open menu...
mr: मेनू उघडा ...

en: Open script
mr: लिपी उघडा

en: Opened: %d
mr: उघडलेले :%d

en: Opening Audacity Project
mr: ऑड्यासिटी प्रकल्प उघडत आहे

en: Opens a project.
mr: एक प्रकल्प उघडते.

en: Optional header text
mr: वैकल्पिक शीर्ष मजकुर

en: Options
mr: पर्याय

en: Options...
mr: पर्याय ...

en: Opus (OggOpus) Files (FFmpeg)
mr: ओपस (ओगओपस) धारिका (एफएफएमपीईजी)

en: Orientation
mr: अभिमुखता

en: Other uncompressed files
mr: इतर एकत्रित धारिका

en: Other...
mr: इतर...

en: Out of memory!
mr: आठवणी च्या बाहेर!

en: Outer fade &down length:
mr: बाहेरील फेडआणि खालील लांबी:

en: Outer fade &up length:
mr: बाहेरील फेड &जास्त लांबी:

en: Output
mr: निष्पन्न (आउटपुट)

en: Output Channels: %2d
mr: उत्पादित माध्यमc: %2d

en: Output choice
mr: उत्पादित निवड

en: Output gain (dB)
mr: उत्पादित मिळकत (डी.बी):

en: Output level
mr: उत्पादित पातळी

en: Overall quality, used differently by different codecs
    Required for vorbis
    0 - automatic
    -1 - off (use bitrate instead)
mr: एकूणच गुणवत्ता, भिन्न सांकेतिक आज्ञावलीद्वारे भिन्नपणे वापरली जाते
    Vorbisसाठी आवश्यक
    0 - स्वयंचलित
    -1 - बंद (त्याऐवजी बिटरेट वापरा)

en: Overwrite
mr: अधिलिखित

en: Overwrite Project Warning
mr: प्रकल्प अधिलिखित करण्याबाबत खबरदारीचा इशारा

en: Overwrite existing curve '%s'?
mr: अस्तित्वात असलेले वक्र '%s' अधिलिखित करायचे का?

en: Overwrite existing files
mr: सध्याची धारिका अधिलिखित करा.

en: Overwrite preset '%s'?
mr: '%s' पूर्वनिर्धारित अधिलिखित करायचे का ?

en: Overwrite the plug-in file %s?
mr: प्लग-इन धारिका %s खोडून पुन्हा लिहायची?

en: PAF (Ensoniq PARIS)
mr: पीएएफ (एन्सोनिया पॅरिस)

en: PAL frames (25 fps)
mr: PAL रचना (25 fps)

en: PVF (Portable Voice Format)
mr: पीव्हीएफ (पोर्टेबल आवाज स्वरूप)

en: Pa&ge Setup...
mr: पानाची रचना...(&g)

en: Packet Size:
mr: पैकेट आकार:

en: Packet size
    Optional
    0 - default
mr: पॅकेट आकार
    पर्यायी
    0 - पूर्वनियोजित

en: Palette...
mr: पॅलेट ...

en: Pan
mr: पॅन

en: Pan &Left on Focused Track
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्टावर डावीकडे हलवा (&L)

en: Pan &Right on Focused Track
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्ट्यावर उजवीकडे जा(&R)

en: Pan Center
mr: पॅन केंद्र

en: Pan Left
mr: पॅन डावीकडे

en: Pan Right
mr: पॅन उजवीकडे

en: Pan Track
mr: पॅन केलेले गीतपट्टा

en: Pan position: ~a~%The left and right channels are correlated by about ~a %. This means:~%~a~%
mr: पॅन स्थिती: ~a ~% डावे आणि उजवे वाहिनी जवळप्रवेश ~a% सह परस्परसंबंधित आहेत. याचा अर्थ: ~% ~a ~%

en: Pan:
mr: पॅन:

en: Panel
mr: पॅनेल

en: Panned audio track(s)
mr: पॅन केलेले ध्वनी गीतपट्टा

en: Parameter 1
mr: घटक १

en: Parameter 2
mr: घटक 2

en: Parameter controls
mr: घटक नियंत्रक

en: Parameters
mr: घटक

en: Passband Ripple (dB)
mr: पासबँड उमटवणे (डी.बी.)

en: Passed correctness check!
mr: शुद्धता तपासणी उत्तीर्ण झाली! \ आत

en: Paste
mr: चिटकवा

en: Paste Te&xt to New Label
mr: मजकूर नवीन नावपट्टीवर चिटकवा(&x)

en: Paste Text to New Label
mr: नवीन नावपट्टी मध्ये मजकूर चिटकावा

en: Paste from clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून चिटकवा

en: Pasted from the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून चिटकवले आहे

en: Pasted text from the clipboard
mr: क्लिपबोर्डवरून मजकूर चिटकवला आहे

en: Path
mr: मार्ग

en: Path:
mr: मार्ग:

en: Paulstretch
mr: पॉलस्ट्रेच

en: Paulstretch is only for an extreme time-stretch or "stasis" effect
mr: पॉलस्ट्रेच हे केवळ अत्यंत ताणलेला वेळ _टाईम-स्ट्रेच) किंवा "स्टॅसिस" प्रभावासाठी आहे

en: Pause
mr: विराम द्या.

en: PdO Method:
mr: Pdo पद्धत:

en: Peak amplitude dB
mr: टोकाचा आयाम dB

en: Peak:
mr: टोक :

en: Pencil
mr: पेन्सिल

en: Percent C&hange:
mr: टक्केवारीत बदल(&h):

en: Percent Change
mr: टक्केवारीत बदल

en: Percussion Limiter
mr: आघाताची मर्यादा

en: Performing %d edits...
mr: %d संपादने करीत आहे ...

en: Performs IIR filtering that emulates analog filters
mr: एनालॉग फिल्टरचे अनुकरण करणारे आयआयआर फिल्टरिंग करते.

en: Period
mr: काळ

en: Phaser
mr: स्वरुप

en: Ping (long)
mr: पिंग (दीर्घ)

en: Ping (short)
mr: पिंग (लहान)

en: Pinned &head position
mr: पिन केलेली शीर्ष स्थिती

en: Pinned Play Head
mr: पिन केलेले प्ले हेड

en: Pitch
mr: ध्वनीची उच्चनीचता

en: Pitch (EAC)
mr: ध्वनीची खेळपट्टी (EAC)

en: Pitch and Tempo Change support
mr: खेळपट्टी आणि ध्वनीच्या टेम्पो यातील बदलाचे समर्थन

en: Pitch change effect
mr: ध्वनीची उच्चनीचता परिवर्तन प्रभाव

en: Pitch change per echo (semitones)
mr: प्रति प्रतिध्वनी ध्वनीची उच्चनीचतावर बदल (सेमीध्वनी)

en: Pitch/Tempo
mr: ध्वनीची उच्चनीचता/ध्वनीची गती

en: Pl&ay/Stop
mr: सुरु / बंद(&a)

en: Pl&aying
mr: ध्वनी वाजवणे(&a)

en: Pla&y-at-Speed Toolbar
mr: प्ले-अॅट-स्पीड साधनपट्टी

en: Play
mr: वाजवा

en: Play &Before Selection Start
mr: निवड सुरु करण्यापूर्वी वाजवा(&B)

en: Play &One Second
mr: एक सेकंद वाजवा(&O)

en: Play Af&ter Selection Start
mr: निवड झाल्या नंतर वाजवा(&t)

en: Play Aft&er Selection End
mr: निवड संपल्यानंतर वाजवा(&e)

en: Play Be&fore Selection End
mr: निवड संपण्याआधी वाजवा(&f)

en: Play Before a&nd After Selection Start
mr: निवड प्रारंभ होण्यापूर्वी आणि नंतर वाजवा(&n)

en: Play Before an&d After Selection End
mr: निवड संपण्यापूर्वी आणि नंतर वाजवा(&d)

en: Play C&ut Preview
mr: काढून टाका व पूर्वावलोकन करा(&u)

en: Play C&ut Preview-at-Speed
mr: प्ले करा, काढून टाका व वेगाने पूर्वावलोकन करा(&u)

en: Play at selected speed
mr: निवडलेल्या वेगाने वाजवा

en: Play to &Selection
mr: निवड करण्यासाठी वाजवा(&S)

en: Play-at-Speed
mr: गतीने वाजवा

en: Play/Stop and &Set Cursor
mr: चालू / बंद आणि कर्सर निवडा

en: Playback
mr: ध्वनी वाजवा

en: Playback Device
mr: प्लेबॅक उपकरण

en: Playback Level
mr: पुनर्मुद्रण पातळी

en: Playback Meter
mr: लागोपाठ वाजवाण्याचा मीटर

en: Playback Meter Options
mr: पुनर्मुद्रण मीटर विकल्प

en: Playback Speed
mr: पुनर्मुद्रण गती

en: Playback channels: %d
mr: पुनर्मुद्रणाच्या वाहिन्या : %d

en: Playing
mr:  वाजवत आहे

en: Playing Audio
mr: गाणे वाजवत आहे

en: Playing at Speed
mr: गतीने वाजवा

en: Please choose an existing file.
mr: कृपया जुनी असलेली धारिका निवडा.

en: Please save and close the current project first.
mr: कृपया सध्याचा प्रकल्प जतन करुन बंद करा.

en: Please select a Note Track.
mr: कृपया एक नोंद गीतपट्टा निवडा.

en: Please select a time within a clip.
mr: कृपया क्लिपमध्ये एक वेळ निवडा.

en: Please select an audio track.
mr: कृपया एक ध्वनीपट्टा निवडा.

en: Please select at least %d channels.
mr: कृपया किमान %d वाहिनी निवडा.

en: Please select at least one audio track and one MIDI track.
mr: कृपया कमीतकमी एक ध्वनी गीतपट्टा आणि एक एमआयडीआय गीतपट्टा निवडा.

en: Please select codec before saving a profile
mr: कृपया प्रोफाइल जतन करण्यापूर्वी सांकेतिक आज्ञावली निवडा

en: Please select format before saving a profile
mr: कृपया प्रोफाइल जतन करण्यापूर्वी स्वरूप निवडा

en: Please select in a mono track.
mr: कृपया एक ध्वनीपट्टा निवडा.

en: Please select in a stereo track or two mono tracks.
mr: कृपया स्टिरिओ गीतपट्टा किंवा दोन मोनो गीतपट्टा निवडा.

en: Please select only one Note Track at a time.
mr: कृपया एकावेळी फक्त एक नोंद गीतपट्टा निवडा.

en: Plot Spectrum...
mr: प्लॉट स्पेक्ट्रम ...

en: Pluck
mr: आघात

en: Pluck MIDI pitch
mr: एमआयडीआय (MIDI) ध्वनीची उच्चनीचता प्लक करा

en: Plug-in
mr: प्लग-इन

en: Plug-in already exists
mr: प्लग-इन आधीपासून अस्तित्वात आहे

en: Plug-in file is in use. Failed to overwrite
mr: प्लग-इन धारीका वापरात आहे. अधिलिखित करण्यात अयशस्वी

en: Plug-in group at %s was merged with a previously defined group
mr: %sवरील प्लग-इन गट पूर्वी परिभाषित केलेल्या गटामध्ये विलीन करण्यात आला

en: Plug-in item at %s conflicts with a previously defined item and was discarded
mr: %s प्लग-इन घटक पूर्वी परिभाषित केलेल्या घटकाशी विरोधाभासी होत होता आणि तो काढून टाकला.

en: Plug-in items at %s specify conflicting placements
mr: परस्परविरोधी नियुक्ती निर्दिष्ट करण्यासाठी  %s वरील प्लग-इन घटक

en: Plug-in support
mr: प्लग-इन समर्थन

en: Plug-ins updated:
mr: प्लग-इन अद्यतनितः

en: Plugin Settings
mr: प्लगइन समायोजन

en: Position
mr: स्थिती

en: Pre&vious Clip Boundary
mr: आधीची फीत सीमा(&v)

en: Pre&vious Clip Boundary to Cursor
mr: मागील फीत सीमा ते कर्सर (&v)

en: Pre-ro&ll:
mr: आधीचा-रोल:

en: Prediction Order Method
    Estimate - fastest, lower compression
    Log search - slowest, best compression
    Full search - default
mr: भविष्यवाणी ऑर्डर पद्धत
    अंदाज - सर्वात वेगवान, कमी संकुचन
    मुद्रण शोध - सर्वात धीमे, सर्वोत्कृष्ट कॉम्प्रेशन
    पूर्ण शोध - पूर्वनिर्धारित

en: Preferences
mr: प्राधान्ये

en: Preferences for Batch
mr: तुकड्यांसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Directories
mr: निर्देशिकासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Effects
mr: प्राधान्ये प्रभाव साठी

en: Preferences for ExtImport
mr: अतिरिक्त आयातसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for GUI
mr: जी.यु.आय.साठी प्राधान्ये

en: Preferences for ImportExport
mr: आयात निर्यात साठी प्राधान्ये

en: Preferences for KeyConfig
mr: कीकॉनफिग साठी प्राधान्ये

en: Preferences for Library
mr: ग्रंथालयची प्राधान्ये

en: Preferences for MidiIO
mr: मिडीआयओसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Module
mr: मोड्यूलसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Mouse
mr: माउससाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Playback
mr: प्लेबॅकसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Quality
mr: गुणवत्तेसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Recording
mr: ध्वनीमुद्रणासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Spectrum
mr: स्पेक्ट्रमसाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Theme
mr: विषयासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Tracks
mr: गीतपट्ट्यासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for TracksBehaviors
mr: आचरणांचा मागोवा घेण्यासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Warnings
mr: खबरदारीच्या इशाऱ्यासाठी प्राधान्ये

en: Preferences for Waveforms
mr: ध्वनीतरंग प्राधान्ये

en: Preferences:
mr: प्राधान्ये:

en: Preparing preview
mr: पूर्वावलोकन तयार करीत आहे

en: Preparing...
mr: तयारी करीत आहे ...

en: Preset
mr: पूर्व-निर्धारित

en: Preset '%s' does not exist.
mr: पूर्वनिर्धारित '%s' अस्तित्त्वात नाही.

en: Preset 1:
mr: पूर्वनिर्धारित 1:

en: Preset 2:
mr: पूर्वनिर्धारित 2:

en: Preset already exists.
    
    Replace?
mr: पूर्वनिर्धारित आधीपासून अस्तित्वात आहे.
    
    पुनर्स्थित करायची?

en: Preset name:
mr: पूर्व-निर्धारित चे नाव :

en: Preset:
mr: पूर्व-निर्धारित:

en: Presets
mr: पूर्व-निर्धारित

en: Presmooth Time
mr: प्रेसमॉथ वेळ

en: Presmooth Time:
mr: प्रेसमॉथ वेळ:

en: Press
mr: दाबा

en: Press F2 or double click to edit cell contents.
mr: सेल सामग्री संपादित करण्यासाठी F2 किंवा डबल क्लिक दाबा.

en: Preview effect
mr: प्रभाव पूर्वालोकन

en: Preview not available
mr: पूर्वावलोकन उपलब्ध नाही

en: Previewing
mr: पुर्वालोकन दाखवत आहे.

en: Previo&us Clip
mr: आधीची फीत(&u)

en: Previous
mr: मागील

en: Primary shared object files
mr: प्राथमिक सामायिक ऑब्जेक्ट धारिका

en: Print
mr: छपाई करा

en: Processing complete.
mr: प्रक्रिया पूर्ण झाली .

en: Processing first track of stereo pair: %s
mr: स्टीरिओ जोडीच्या पहिल्या गीतपट्ट्यावर प्रक्रिया करीत आहे:%s

en: Processing second track of stereo pair: %s
mr: स्टीरिओ जोडीच्या दुसर्‍या गीतपट्ट्यावर प्रक्रिया करीत आहे:%s

en: Processing stereo channels independently: %s
mr: स्टीरिओ वाहिनी स्वतंत्रपणे प्रक्रिया करत आहे:%s

en: Processing: %s
mr: प्रक्रिया करीत आहे:%s

en: Produced with <span>Sample Data Export</span> for
    <a href="~a">Audacity</a> by Steve
    Daulton
mr: स्टीव्ह डॉल्टन यांच्याकडून <a href="~a">ऑड्यासिटी </a> 
    साठी <span>नमुना माहिती निर्यात<span> सह उत्पादित

en: Profile:
mr: प्रोफाइल:

en: Program
mr: प्रोग्राम

en: Program build date:
mr: संगणकाची आज्ञावली तयार करण्याची तारीख:

en: Program name appears to be missing.
mr: प्रोग्रामचे नाव गहाळ असल्याचे दिसत आहे.

en: Progress
mr: प्रगती

en: Project
mr: प्रकल्प

en: Project Dependencies
mr: प्रकल्प अवलंबित्व

en: Project Depends on Other Audio Files
mr: प्रकल्प इतर ध्वनी  धारिकांवर अवलंबून आहे

en: Project E&nd
mr: प्रकल्प समाप्त(&n)

en: Project End
mr: प्रकल्प समाप्त

en: Project Start
mr: प्रकल्प प्रारंभ करा

en: Project check found file inconsistencies during automatic recovery.
    
    Select 'Help > Diagnostics > Show Log...' to see details.
mr: प्रकल्प तपासणीमध्ये स्वयंचलित पुनर्प्राप्ती दरम्यान धारिका विसंगती आढळल्या.
    
    तपशील पाहण्यासाठी 'मदत> निदान> नोंदवही दर्शवा ...' निवडा.

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing alias (.auf) blockfile(s). 
    Audacity can fully regenerate these files 
    from the current audio in the project.
mr: "" फोल्डरची %sप्रकल्प तपासणी
    %lld गहाळ उपनाव (.auf) ब्लॉकफाइल आढळली.
    ऑड्यासिटी या फायली पूर्णपणे पुन्हा निर्माण करू शकते
    प्रकल्पातील सध्याच्या ध्वनीवरून.

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing audio data (.au) blockfile(s), 
    probably due to a bug, system crash, or accidental 
    deletion. There is no way for Audacity to recover 
    these missing files automatically. 
    
    If you choose the first or second option below, 
    you can try to find and restore the missing files 
    to their previous location. 
    
    Note that for the second option, the waveform 
    may not show silence.
mr: "%s"" कदाचित बग, सिस्टम क्रॅश किंवा अपघाती हटवल्यामुळे 
    फोल्डरच्या प्रकल्प तपासणीत %lld 
    गहाळ ऑडिओ डेटा (.au) ब्लॉकफाइल आढळल्या, 
     या गहाळ फायली आपोआप पुनर्प्राप्त करण्याचा ऑडेसिटीसाठी कोणताही मार्ग नाही.
    
    आपण खालील पहिला किंवा दुसरा पर्याय निवडल्यास, आपण गहाळ फायली शोधण्याचा आणि त्यांच्या मागील स्थानावर पुनर्संचयित करण्याचा प्रयत्न करू शकता.
    
    लक्षात घ्या की दुसऱ्या पर्यायासाठी, वेव्हफॉर्म शांतता दर्शवू शकत नाही.

en: Project check of "%s" folder 
    detected %lld missing external audio file(s) 
    ('aliased files'). There is no way for Audacity 
    to recover these files automatically. 
    
    If you choose the first or second option below, 
    you can try to find and restore the missing files 
    to their previous location. 
    
    Note that for the second option, the waveform 
    may not show silence. 
    
    If you choose the third option, this will save the 
    project in its current state, unless you "Close 
    project immediately" on further error alerts.
mr: "%s" पुस्तिकेची प्रकल्प तपासणी
    करताना आढळले की %lld बाह्य ध्वनी धारिका गहाळ आहेत
    ('उपनामित धारिका '). ऑडेसिटीला या फाइल्स आपोआप पुनर्प्राप्त करण्याचा 
    कोणताही मार्ग नाही.
    
    तुम्ही खालील पहिला किंवा दुसरा पर्याय निवडल्यास,
    आपण गहाळ फायली शोधण्याचा आणि त्यांच्या मागील स्थानावर 
    पुनर्संचयित करण्याचा प्रयत्न करू शकता.
    
    लक्षात घ्या की दुसर्‍या पर्यायासाठी, तरंगरूप
    मौन दाखवू शकत नाही.
    
    तुम्ही तिसरा पर्याय निवडल्यास, 
    तुम्ही पुढील एरर अलर्टवर "प्रोजेक्ट ताबडतोब बंद करा" तोपर्यंत, 
    हे प्रोजेक्टला सध्याच्या स्थितीत जतन करेल.

en: Project check of "%s" folder 
    found %d orphan block file(s). These files are 
    unused by this project, but might belong to other projects. 
    They are doing no harm and are small.
mr: "%s" पुस्तिकेची प्रकल्प तपासणी
    %dअनाथ ब्लॉक फाइल आढळल्या. या फायली या प्रकल्पाद्वारे न वापरलेल्या आहेत, परंतु त्या इतर प्रकल्पांच्या असू शकतात. ते कोणतेही नुकसान करत नाहीत आणि त्या लहान आहेत.

en: Project check read faulty Sequence tags.
mr: प्रकल्प तपासताना चुकीचे क्रम टॅग वपारले.

en: Project was recovered
mr: प्रकल्प पुनर्प्राप्त झाला

en: Properly configured FFmpeg is required to proceed.
    You can configure it at Preferences > Libraries.
mr: पुढे जाण्यासाठी योग्यरीत्या संरचना केलेले एफएफएमपीईजी (FFmpeg) आवश्यक आहे.
    आपण प्राधान्ये> ग्रंथालय येथे ते संरचना करू शकता.

en: Provides Audio Unit Effects support to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला ध्वनी  एकक प्रभाव समर्थन प्रदान करते

en: Provides LADSPA Effects
mr: एल.ए.डी.एस.पी.ए.  प्रभाव प्रदान करतो

en: Provides LV2 Effects support to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला LV 2 प्रभाव समर्थन प्रदान करते

en: Provides Nyquist Effects support to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) प्रभाव समर्थन प्रदान करते

en: Provides Vamp Effects support to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला व्हँप प्रभाव समर्थन प्रदान करते

en: Provides builtin commands to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला अंगभूत आज्ञा प्रदान करते

en: Provides builtin effects to Audacity
mr: ऑड्यासिटीला अंगभूत प्रभाव प्रदान करते

en: Punch and Rol&l Record
mr: पंच आणि रोल ध्वनीमुद्रण (&l)

en: Punch and Roll Recording
mr: पंच आणि रोल ध्वनीमुद्रण

en: Q (higher value reduces width)
mr: प्रश्न (उच्च मूल्य रुंदी कमी करते)

en: Quality
mr: गुणवत्ता

en: Quality:
mr: गुणवत्ता:

en: Quick Fixes
mr: वेगाने दुरुस्त करा.

en: Quick-Play disabled
mr: चटकन-वाजवा निष्क्रिय आहे.

en: Quick-Play enabled
mr: चटकन-वाजवा सक्रिय आहे.

en: R
mr: %s - R

en: R&egion
mr: प्रदेश(&e)

en: R&elease Time:
mr: प्रकाशन वेळ:

en: R&elease time (secs):
mr: प्रकाशन वेळ (से):

en: R&emove Special
mr: विशेष काढून टाका(&e)

en: R&escan Audio Devices
mr: ध्वनी साधने पुन्हा शोधा (&e)

en: R&eset
mr: पुन्हा रचना करा(&e)

en: RAW (header-less)
mr: रॉ (शीर्ष-कमी)

en: RF64 (RIFF 64)
mr: आरएफ 64 (आरआयएफएफ 64)

en: RIAA
mr: आरआयएए

en: RMS
mr: आरएमएस

en: RMS = %s.
mr: आर.एम.एस. = %s.

en: RMS dB
mr: आरएमएस डीबी(RMS dB)

en: Random Seed:
mr: यादृच्छिक सीड :

en: Rapid tone quality variations, like that guitar sound so popular in the 1970's
mr: 1970's० च्या दशकात गिटार ध्वनीप्रमाणे लोकप्रिय वेगवान ध्वनी गुणवत्तेतील विविधता

en: Rat&e
mr: दर(&e)

en: Rate Change
mr: दर बदला

en: Rate:
mr: दर:

en: Ratio
mr: गुणोत्तर

en: Ratio %.0f to 1
mr: प्रमाण %.0f to 1

en: Ratio %.1f to 1
mr: प्रमाण %.1f to 1

en: Re&duce
mr: कमी करणे(&d)

en: Re&move
mr: काढून टाका(&m)

en: Re&store
mr: पुनर्संचयित करा &

en: Re&tain labels if selection snaps to a label
mr: निवड नावपट्टीवर स्नॅप झाल्यास नावपट्टी ठेवा(&t)

en: Read as Zero
mr: शून्य म्हणून वाचा

en: Reading data again...
mr: माहिती पुन्हा वाचत आहे

en: Real-time Conversion
mr: प्रत्यक्ष वेळी रूपांतरण

en: Rearrange sub-views
mr: उप-दृश्ये पुन्हा आयोजित करा

en: Reassignment
mr: पुन्हा नियुक्त करणे

en: Received %d while opening devices
mr: उपकरणे उघडताना%d प्राप्त झाले

en: Recent &Files
mr: अलीकडील धारिका(&F)

en: Record
mr: ध्वनीमुद्रण

en: Record &New Track
mr: नवीन गीतपट्टा मुद्रित करा(&N)

en: Record Meter
mr: ध्वनीमुद्रण मीटर

en: Record New Track
mr: नवीन गीतपट्टा मुद्रित करा

en: Record on a new track
mr: नवीन गीतपट्ट्यावर ध्वनिमुद्रण करा

en: Record/Play head
mr: ध्वनीमुद्रण / प्ले हेड.

en: Recorded Audio
mr: मुद्रण केलेले ध्वनी

en: Recorded audio was lost at the labeled locations. Possible causes:
    
    Other applications are competing with Audacity for processor time
    
    You are saving directly to a slow external storage device
mr: नावपट्टी केलेल्या ठिकाणी ध्वनीमुद्रण केलेला ध्वनी गमावला. संभाव्य कारणेः
    
    प्रोसेसर वेळेसाठी अन्य अनुप्रयोग ऑड्यासिटीसह स्पर्धा करीत आहेत
    
    आपण थेट हळू बाह्य संचयन उपकरणवर जतन करीत आहात

en: Recorded_Audio
mr: नोंद केलेला ध्वनी

en: Recording
mr: ध्वनीमुद्रण

en: Recording - Choosing the Recording Device
mr: ध्वनीमुद्रण - मुद्रणाचे साधन निवडत आहे

en: Recording - Choosing the Recording Source
mr: ध्वनीमुद्रण - मुद्रणाचा स्रोत निवडत आहे

en: Recording - Setting the Recording Level
mr: ध्वनीमुद्रण -मुद्रण पातळी निश्चित करणे

en: Recording Audio
mr: ध्वनी मुद्रित करीत आहे

en: Recording Channels
mr: ध्वनिमुद्रण वाहिनी

en: Recording Device
mr: ध्वनिमुद्रण उपकरण निवडा

en: Recording Exported:
mr: ध्वनीमुद्रण निर्यात केले:

en: Recording Level
mr: ध्वनीमुद्रण पातळी

en: Recording Meter
mr: ध्वनीमुद्रण मीटर

en: Recording Meter Options
mr: ध्वनीमुद्रण मीटर पर्याय

en: Recording Saved:
mr: ध्वनीमुद्रण जतन केले:

en: Recording channels: %d
mr: ध्वनिमुद्रणाच्या वाहिन्या : %d

en: Recording duration:
mr: मुद्रण कालावधी:

en: Recording end:
mr: मुद्रण समाप्त:

en: Recording start:
mr: ध्वनीमुद्रण प्रारंभ:

en: Recording stops and starts
mr: ध्वनीमुद्रण थाबवा आणि प्रारंभ करा:

en: Recording volume is emulated
mr: ध्वनीमुद्रणातील आवाजाचे अनुकरण केले जाते

en: Recording volume is native
mr: ध्वनीमुद्रणाचा आवाज मूळ आहे

en: Recording will commence in:
mr: यामध्ये ध्वनीमुद्रण सुरु होईल:

en: Recover
mr: पुनर्प्राप्त करा

en: Rectangle
mr: आयत

en: Rectangular
mr: आयताकृती

en: Rectifier Distortion
mr: दुरुस्त करणाने विरूपण

en: Redo
mr: पुन्हा करा

en: Redo previous change
mr: मागील बदल पुन्हा करा

en: Reduce amplitude to allow for restored peaks (dB)
mr: पुनर्संचयित सर्वोच्च बिंदूांना परवानगी देण्यासाठी मोठेपणा कमी करा (डीबी)

en: Reduces (ducks) the volume of one or more tracks whenever the volume of a specified "control" track reaches a particular level
mr: जेव्हा निर्दिष्ट "नियंत्रण" गीतपट्ट्याचे खंड विशिष्ट स्तरावर पोहोचते तेव्हा एक किंवा अधिक गीतपट्ट्याचे खंड कमी करते (डक)

en: Refresh Rate
mr: रिफ्रेश दर

en: Regenerate alias summary files (safe and recommended)
mr: उपनाव सारांश धारिका  पुन्हा व्युत्पन्न करा (सुरक्षित आणि शिफारस केलेल्या)

en: Regular
mr: नियमित

en: Regular Interval Labels
mr: नियमित अंतराल नावपट्टी

en: Relative To:
mr: संबंधित:

en: Release Time
mr: प्रकाशन वेळ

en: Release Time %.1f secs
mr: प्रकाशन वेळ %.1f से

en: Release build (debug level %d)
mr: निर्माण संस्करण (स्तर %d)

en: Release time
mr: प्रकाशन वेळ

en: Reload
mr: पुन्हा लोड करा

en: Remaining Time:
mr: उर्वरित वेळ:

en: Remo&ve
mr: काढा(&v)

en: Remo&ve Tracks
mr: गीतपट्टा काढा(&v)

en: Remove
mr: काढा

en: Remove Center
mr: केंद्र काढा

en: Remove Center: to mono
mr: केंद्र काढा: मोनोवर

en: Remove Track
mr: गीतपट्टा काढा

en: Remove Vocals
mr: स्वर काढा

en: Remove Vocals: to mono
mr: स्वर काढा: मोनोवर

en: Removed Cut Line
mr: काप लाइन काढली

en: Removed audio track(s)
mr: ध्वनी गीतपट्टा काढला

en: Removes background noise such as fans, tape noise, or hums
mr: पंखे, टेपचा आवाज किंवा हुंकार यासारखे पार्श्वभूमी आवाज काढून टाकते

en: Removes constant background noise such as fans, tape noise, or hums
mr: पंखे, टेपचा आवाज किंवा हुंकार यांसारखा सतत पार्श्वभूमीचा आवाज काढून टाकते.

en: Removing DC offset and Normalizing...
mr: DC ऑफसेट काढून टाकत आहे आणि सामान्यीकरण करीत आहे ...

en: Removing DC offset...
mr: डीसी ऑफसेट काढत आहे ...

en: Removing Dependencies
mr: अवलंबित्व काढून टाकत आहे

en: Rename '%s'
mr: '%s' पुनर्नामित करा

en: Rename '%s' to...
mr: %s' चे पुनर्नामित करा ...

en: Rename 'unnamed' to save a new entry.
    'OK' saves all changes, 'Cancel' doesn't.
mr: नवीन नोंद जतन करण्यासाठी 'अनामित' पुनर्नामित करा.
    'ओके' सर्व बदल जतन करते, 'रद्द करा' नाही.

en: Rename...
mr: पुनर्नामित करा ...

en: Renamed '%s' to '%s'
mr: '%s' चे नाव बदलून '%s' केले

en: Render
mr: प्रस्तुत

en: Rendered all audio in track '%s'
mr: '%s'गीतपट्टा मधील सर्व ध्वनी प्रस्तुत केले

en: Repair
mr: दुरुस्ती

en: Repair works by using audio data outside the selection region.
    
    Please select a region that has audio touching at least one side of it.
    
    The more surrounding audio, the better it performs.
mr: निवड प्रदेशाबाहेर ध्वनी  माहिती वापरुन दुरुस्ती कार्य करते.
    
    कृपया त्या प्रदेशाच्या कमीत कमी एका बाजूला ध्वनी  स्पर्श करणारा प्रदेश निवडा.
    
    जितका सभोवतालचा ध्वनी अधिक, तितके ते अधिक चांगले कार्य करते.

en: Repeat
mr: पुनरावृत्ती

en: Repeat %s
mr: %s पुन्हा करा

en: Repeat Last Effect
mr: शेवटचा प्रभाव पुन्हा करा

en: Repeat processing
mr: पुनरावृत्ती प्रक्रिया

en: Repeats the selected audio again and again
mr: ऑड्यासिटी प्राधान्ये पूर्वनियोजित करा

en: Repeats the selection the specified number of times
mr: निवडीची निर्दिष्ट केलेल्या वेळाची पुनरावृत्त करते

en: Replace missing audio with silence (permanent immediately)
mr: गहाळ ध्वनी शांततेने बदला (त्वरित कायम)

en: Replace missing audio with silence (permanent immediately).
mr: गहाळ ध्वनी शांततेने बदला (तात्काळ कायमचा).

en: Replace preset '%s'?
mr: पूर्वनिर्धारित '%s' पुनर्स्थित करा?

en: Report generated to:
mr: इथे अहवाल निर्माण केला:

en: Requested curve not found, using 'unnamed'
mr: 'अनामिक' वापरुन विनंती केलेले वक्र सापडले नाही

en: Requested value exceeds memory capacity.
mr: विनंती केलेले मूल्य मेमरी क्षमतेपेक्षा जास्त आहे.

en: Resample
mr: पुन्हा नमुना

en: Resample Track
mr: नमुना गीतपट्टा

en: Resampled audio track(s)
mr: पुन्हा तयार केलेला ध्वनी गीतपट्टा

en: Resampling failed.
mr: पुन्हा नमुना करणे अयशस्वी.

en: Resampling track %d
mr: पुन्हा नमुना गीतपट्टा %d

en: Rese&t...
mr: पुन्हा निवड करा...(&t)

en: Reset
mr: पुन्हा रचना करा

en: Reset &Configuration
mr: कॉन्फिगरेशन रीसेट करा

en: Reset Audacity Preferences
mr: ऑड्यासिटी प्राधान्ये पुन्हा रचित करा

en: Reset Genres
mr: शैलीची पुन्हा निवड करा

en: Reset Preferences?
    
    This is a one-time question, after an 'install' where you asked to have the Preferences reset.
mr: प्राधान्ये पुन्हा निवड करायची आहेत?
    
    हा प्रश्न 'स्थापना' नंतर एकदाच विचारला जाईल, जिथे आपण प्रथमच प्राधान्ये संचयित करता.

en: Reset Toolb&ars
mr: साधनपट्टी पूर्ववत करा(&a)

en: Resid&ue
mr: शेष (&u)

en: Residual level
mr: अवशिष्ट स्तर

en: Resize Large
mr: आकार मोठा करा

en: Resize Small
mr: आकार लहान करा

en: Resize:
mr: आकार परिवर्तन :

en: Reso&nance:
mr: अनुनाद (&n):

en: Resonance
mr: अनुनाद

en: Resonant Noise
mr: घुमणारा ध्वनी

en: Restart system
mr: प्रणाली पुन्हा सुरू करा

en: Restore Defaults
mr: पूर्वनिर्धारीत करा

en: Result
mr: परिणाम

en: Results
mr: निकाल

en: Retrieve Selectio&n
mr: निवड पुनर्प्राप्त करा(&n)

en: Rever&berance (%):
mr: प्रतिध्वनी (%)(&b):

en: Reverb
mr: रिव्हर्ब

en: Reverse
mr: उलटे

en: Reverse Bouncing Ball
mr: उलट उसळणारा चेंडू

en: Reverses the selected audio
mr: निवडलेला ध्वनी उलट करते

en: Rhythm Track
mr: तालमार्ग

en: Rhythm track duration
mr: ताल निर्माण कालावधी

en: Right (dB)
mr: उजवा(डीबी)

en: Right (linear)
mr: उजवा(रेखीय)

en: Right Only
mr: फक्त उजवे

en: Right-Click
mr: उजवी क्लिक

en: Right-Drag
mr: उजवीकडे-ओढा

en: Right-click for menu.
mr: मेनूसाठी उजवी-क्लिक करा.

en: Risset Drum
mr: रिस्सेट ड्रम

en: Robert Haenggi
mr: रॉबर्ट हेन्गी

en: Roll-off (dB per octave)
mr: रोल-ऑफ (प्रति आठवडा डीबी)

en: Rounded In
mr: गोलाकार प्रवेश

en: Rounded Out
mr: गोलाकार बाहेर पडा

en: Rule deletion confirmation
mr: नियम हटविण्याचे पुष्टीकरण

en: Ruler
mr: मोजपट्टी

en: Rules to choose import filters
mr: आयात चाळण निवडण्याचे नियम

en: Run
mr: चालू करा

en: Running two copies of Audacity simultaneously may cause
    data loss or cause your system to crash.
mr: ऑडेसिटीच्या दोन प्रती एकाच वेळी चालवल्याने माहिती नष्ट होऊ शकतो किंवा तुमची प्रणाली क्रॅश होऊ शकते.

en: S&ave/Manage Curves...
mr: वक्र जतन / व्यवस्थापित करा ...(&a)

en: S&cale:
mr: श्रेणी:

en: S&ort Tracks
mr: गीतपट्ट्याची क्रमवारी लावा(&o)

en: S&pectral
mr: वर्णक्रमीय (&p)

en: S&pectrogram Settings...
mr: स्पेक्ट्रोग्राम समाजोयन...

en: S&teps per window:
mr: प्रति विंडो चरण&:

en: S&tore Selection
mr: निवड संचित करा

en: S-Curve Down
mr: S-वक्र खाली

en: S-Curve In
mr: S-वक्र प्रवेश

en: S-Curve Out
mr: S-वक्र बाहेर पडा

en: S-Curve Up
mr: S-वक्र वर

en: SBSMS Time / Pitch Stretch
mr: एसबीएसएमएस वेळ / पट्टीचा ताण

en: SD2 (Sound Designer II)
mr: एसडी 2 (साउंड डिझायनर II)

en: SDS (Midi Sample Dump Standard)
mr: एसडीएस (मिडी नमूना डंप मानक)

en: SF (Berkeley/IRCAM/CARL)
mr: एसएफ (बर्कले / आयआरसीएएम / सीएआरएल)

en: Same name
mr: समान नाव

en: Sample #
mr: नमूना #

en: Sample Count
mr: नमुने मोजा

en: Sample Data Export
mr: नमुना माहिती निर्यात करा

en: Sample Data Import
mr: नमुना आधारभूत माहिती आयात

en: Sample Edit
mr: नमुना संपादन

en: Sample Rate Con&verter:
mr: नमूना दर रूपांतरण :(&v)

en: Sample Rate Conver&ter:
mr: नमुना दर बदलणारा (&T):

en: Sample Rate:
mr: नमूना रेट:

en: Sample Rate: ~a Hz.  Sample values on ~a scale.~%~a~%~a
mr: नमुना दर: ~a हर्ट्ज. मोजणेवर नमुने ~a मूल्य. ~% ~a ~% ~a

en: Sample Rates
mr: नमूना रेट

en: Sample rate (Hz)
    0 - don't change sample rate
mr: नमुना दर (हर्ट्ज)
    0 - नमुना दर बदलू नका

en: Sample rate conversion
mr: नमूना दर रूपांतरण

en: Sample rate:
mr: नमूना दर:

en: Samples
mr: नमुने

en: Save
mr: जतन करा

en: Save %s
mr: जतन करा%s

en: Save As
mr: असे प्रकारे जतन करा

en: Save Files
mr: धारिका जतन करा

en: Save Metadata As:
mr: मेटा माहिती  जतन करा:

en: Save Nyquist script
mr: एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) लिपी जतन करा

en: Save Preset
mr: पूर्वनिर्धारित जतन करा

en: Save Preset...
mr: पूर्वनिर्धारित जतन करा ...

en: Save Project &As...
mr: प्रकल्प या रूपात जतन करा ...

en: Save Project As:
mr: प्रकल्प असा जतन करा:

en: Save Project...
mr: प्रकल्प जतन करा ...

en: Save Project2
mr: प्रकल्प 2 जतन करा

en: Save Theme Cache
mr: संकल्पना तात्पुरता साठा जतन करा

en: Save Timer Recording As
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रण म्हणून जतन करा

en: Save VST Preset As:
mr: VST प्रेसेट म्हणून जतन करा:

en: Save Without Copying
mr: प्रत न करता जतन करा

en: Save file as
mr: धारिका अशी जतन करा ...

en: Save images to:
mr: यावर प्रतिमा जतन करा:

en: Save log to:
mr: यावर नोंदवही जतन करा:

en: Save project before closing?
mr: प्रकल्प बंद करण्यापूर्वी प्रकल्प जतन करायचा का?

en: Save script
mr: लिपी जतन करा

en: Save script as...
mr: लिपी अशी जतन करा ...

en: Saved %s
mr: जनत झाले %s

en: Saves a project.
mr: प्रकल्प जनत करा.

en: Saving &empty project
mr: रिक्त प्रकल्प जतन करत आहे(&e)

en: Saving a copy must not overwrite an existing saved project.
    Please try again and select an original name.
mr: एक प्रत जतन करताना सध्या जतन केलेला प्रकल्प अधिलिखित होऊ नये.
    कृपया पुन्हा प्रयत्न करा आणि एक मूळ नाव निवडा.

en: Saving an Audacity Project
mr: ऑड्यासिटी प्रकल्प जतन करत आहे

en: Saving and loading individual theme files uses a separate file for each image, but is
    otherwise the same idea.
mr: स्वतंत्र थीम धारिका  जतन करणे आणि लोड करणे प्रत्येक प्रतिमेसाठी विभाजन धारिका वापरते, परंतु आहे
    अन्यथा समान कल्पना.

en: Sawtooth
mr: सावटूथ

en: Scale
mr: श्रेणी

en: Scale:
mr: मोजपट्टी:

en: Scheduled to stop at:
mr: येथे थांबविणे अनुसूचित केले आहे :

en: Screen Capture Frame
mr: स्क्रीन कॅप्चर फ्रेम

en: Screenshot
mr: चित्रपडद्याची प्रतिमा (स्क्रीनशॉट)

en: Screenshot (short format)...
mr: चित्रपडद्याची प्रतिमा (स्क्रीनशॉट) (लघु स्वरूप) ...

en: Script
mr: लिपी

en: Script was not saved.
mr: लिपी जतन झालेली नाही.

en: Script&ables I
mr: लिपीयोग्य I

en: Scripta&bles II
mr: स्क्रिप्टेबल

en: Scriptables
mr: स्क्रिप्टेबल्स

en: Scroll
mr: स्क्रोल

en: Scroll tracks up or down
mr: गीतपट्टा वर किंवा खाली स्क्रोल करा

en: Scroll waveform
mr: स्क्रोल तरंगरूप

en: Scru&b Toolbar
mr: स्क्रब साधनपट्टी(&b)

en: Scru&bbing
mr: घासणे

en: Scrub
mr: स्क्रब

en: Scrub &Ruler
mr: स्क्रब (&R) मापक

en: Scrub Bac&kwards
mr: मागील दिशेला स्क्रब करा

en: Scrub For&wards
mr: पुढील दिशेला स्क्रब करा

en: Scrub Ruler
mr: स्क्रब मोजणेपट्टी

en: Scrubbing
mr: घासणे

en: Searc&h:
mr: शोध (&h)

en: Second Track
mr: दुसरा गीतपट्टा

en: Second greatest
mr: दुसरा सर्वात मोठा

en: Seconds
mr: सेकंद

en: See&k
mr: शोधा(&k)

en: Seek
mr: शोधा

en: Seek Time when playing
mr: वाजवताना वेळ शोधा

en: Seeking
mr: शोधणे

en: Select
mr: निवडा

en: Select "Full" to use the graphical interface if supplied by the Audio Unit. Select "Generic" to use the system supplied generic interface. Select "Basic" for a basic text-only interface. Reopen the effect for this to take effect.
mr: ध्वनी एककाद्वारे पुरवले असल्यास ग्राफिकल संवादपटल वापरण्यासाठी "पूर्ण" निवडा. प्रणालीने दिलेला सामान्य संवादपटल वापरण्यासाठी "सामान्य" निवडा. केवळ मूलभूत मजकूर संवादपटलासाठी "मूलभूत" निवडा. याचा परिणाम होण्यासाठी पुन्हा प्रभाव वापरा.

en: Select &Font...
mr: शैली निवडा...(&F)

en: Select &interface
mr: आंतरपृष्ठ निवडा (&i)

en: Select A&ll	Ctrl+A
mr: सर्व निवडा(&l)	Ctrl+A

en: Select All
mr: सर्व निवडा

en: Select Audio Host
mr: ध्वनी होस्ट निवडा

en: Select Clip or Entire Track
mr: क्लिप किंवा पूर्ण गीतपट्टा निवडा

en: Select Command
mr: आज्ञा निवडा

en: Select Cursor to Stored
mr: संग्रहित कर्सर निवडा

en: Select Cursor to Track End
mr: गीतपट्टा समाप्त करण्यासाठी कर्सर निवडा

en: Select Curve
mr: वक्र निवडा

en: Select Frequencies
mr: वारंवारता निवडा

en: Select Frequencies...
mr: वारंवारता निवडा..

en: Select Function
mr: कार्य निवडा

en: Select Macro
mr:  निवडा

en: Select Next Clip
mr: पुढील फीत निवडा

en: Select None
mr: काहीही निवडू नका

en: Select Playback Device
mr: पुनर्मुद्रण उपकरण निवडा

en: Select Preset
mr: पूर्वनिर्धारित निवडा

en: Select Previous Clip
mr: आधीची फीत निवडा

en: Select Recording Channels
mr: ध्वनीमुद्रण उपकरण निवडा

en: Select Recording Device
mr: ध्वनीमुद्रण उपकरण निवडा

en: Select Sync-Locked
mr: संकलन-बद्ध निवडा

en: Select Time
mr: वेळ निवडा

en: Select Time...
mr: कालावधी निवडा ...

en: Select Track Start to Cursor
mr: गीतपट्टा सुरुवात ते कर्सरपर्यंत निवडा

en: Select Track Start to End
mr: गीतपट्टा आरंभ पासून शेवट पर्यंत निवडा

en: Select Tracks
mr: गीतपट्टे निवडा

en: Select Tracks...
mr: गीतपट्टा निवडा ...

en: Select Zero Crossing
mr: शून्य मिलनबिंदू निवडा

en: Select a MIDI file
mr: एमआयडीआय (MIDI) धारिका निवडा

en: Select a directory
mr: मार्गदर्शिका निवडा

en: Select a few seconds of just noise so Audacity knows what to filter out,
    then click Get Noise Profile:
mr: फक्त आवाजाची काही सेकंद निवडा जेणेकरून ओड्यासीटीला काय चाळण करावे हे माहीत असेल,
    नंतर 'गोंगाट प्रोफाइल मिळवा'वर क्लिक करा:

en: Select a file
mr: धारिका निवडा

en: Select a text file containing labels
mr: नावपट्टी असलेली मजकूर धारिका  निवडा

en: Select all of the audio you want filtered, choose how much noise you want
    filtered out, and then click 'OK' to reduce noise.
mr: आपण चाळण करू इच्छित सर्व ध्वनी  निवडा, आपल्याला किती आवाज पाहिजे आहे ते निवडा
    चाळण बाहेर करा आणि नंतर आवाज कमी करण्यासाठी 'ओके' वर क्लिक करा.

en: Select all of the audio you want filtered, choose how much noise you want
    filtered out, and then click 'OK' to remove noise.
mr: तुम्हाला फिल्टर करायचे असलेले सर्व ध्वनी निवडा, तुम्हाला किती गोंगाट फिल्टर करून टाकायचा आहे ते निवडा आणि नंतर आवाज काढून टाकण्यासाठी 'ओके' क्लिक करा..

en: Select all text
mr: सर्व मजकूर निवडा

en: Select an XML file containing Audacity keyboard shortcuts...
mr: ऑड्यासिटी सोपेमार्ग असलेली एक XML धारिका  निवडा ...

en: Select effects, click the Enable or Disable button, then click OK.
mr: प्रभाव निवडा, सुरू करा किंवा बंद करण्यासाठी बटणावर क्लिक करा, आणि नंतर ठीक आहे वर क्लिक करा.

en: Select file
mr: धारिका निवडा

en: Select file(s) for batch processing...
mr: तुकडी प्रक्रियेसाठी धारिका निवडा ...

en: Select file(s) to install
mr: स्थापित करण्यासाठी धारिका निवडा

en: Select one or more files
mr: एक किंवा अधिक धारिका निवडा

en: Select stream(s) to import
mr: आयात करण्यासाठी प्रवाह (अनेक प्रवाह) निवडा

en: Select target EQ effect
mr: लक्ष्य ईक्यू प्रभाव निवडा

en: Select the audio for %s to use (for example, Cmd + A to Select All) then try again.
mr: वापरण्यासाठी %s साठी ध्वनी  निवडा (उदाहरणार्थ, सर्व निवडण्यासाठी Cmd + A) नंतर पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Select the audio for %s to use (for example, Ctrl + A to Select All) then try again.
mr: वापरण्यासाठी %s साठी ध्वनी  निवडा (उदाहरणार्थ, सर्व निवडाण्यासाठी Ctrl + A) नंतर पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Select the audio for %s to use.
    
    1. Select audio that represents noise and use %s to get your 'noise profile'.
    
    2. When you have got your noise profile, select the audio you want to change
    and use %s to change that audio.
mr: %s वापरण्यासाठी ध्वनी निवडा.
    
    1. आवाजाचे प्रतिनिधित्व करणारे ध्वनी निवडा आणि आपले 'आवाज प्रोफाइल' प्राप्त करण्यासाठी %s वापरा.
    
    2. आपणास आपला ध्वनी प्रोफाइल मिळाल्यावर, आपण बदलू इच्छित ध्वनी निवडा
    आणि तो ध्वनी बदलण्यासाठी %s वापरा.

en: Select to End
mr: समाप्त करण्यासाठी निवडा

en: Select to Start
mr: आरंभ करण्यासाठी निवडा

en: Select track
mr: गीतपट्टा निवडा

en: Select xml file to export presets into
mr: यामध्ये पूर्वनिर्धारित सेट करण्यासाठी एक्स.एम.एल. धारिका निवडा

en: Select xml file with presets to import
mr: आयात करण्यासाठी पूर्वनिर्धारितसह एक्स.एम.एल. धारिका निवडा

en: Select...
mr: निवडा ...

en: Selected
mr: निवडलेले

en: Selected MIDI playback device: %d - %s
mr: निवडलेले एमआयडीआय(MIDI) पुनर्मुद्रण उपकरण: %d - %s

en: Selected MIDI recording device: %d - %s
mr: निवडलेले एमआयडीआय(MIDI) ध्वनीमुद्रण उपकरण: %d - %s

en: Selected noise profile is too short.
mr: निवडलेला ध्वनी प्रोफाइल खूप लहान आहे.

en: Selected playback device: %d - %s
mr: निवडलेले पुनर्मुद्रणाचे उपकरण: %d - %s

en: Selected recording device: %d - %s
mr: निवडलेले ध्वनीमुद्रणाचे उपकरण: %d - %s

en: Selection
mr: निवड

en: Selection Contract L&eft
mr: डावी निवड संकुचित करा.

en: Selection Contract R&ight
mr: उजवी निवड संकुचित करा.

en: Selection En&d
mr: निवड समाप्त(&d)

en: Selection End
mr: निवड समाप्त

en: Selection Extend &Left
mr: निवड विस्तार डाविकडे(&L)

en: Selection Extend &Right
mr: निवड विस्तार उजवीकडे(&R)

en: Selection Length
mr: लांबी निवडा

en: Selection Sta&rt
mr: निवड प्रारंभ(&r)

en: Selection Star&t
mr: निवड प्रारंभ (&t)

en: Selection Start
mr: निवड प्रारंभ

en: Selection Tool
mr: निवड साधन

en: Selection is too small to use voice key.
mr: आवाजाची कळ वापरण्यासाठी निवड खूपच लहान आहे.

en: Selection must be larger than %d samples.
mr: निवड %d नमुन्यांपेक्षा मोठी असणे आवश्यक आहे.

en: Selection to &Start
mr: निवड पासून प्रारंभ पर्यन्त

en: Selection to En&d
mr: निवड पासून समाप्ती पर्यंत(&d)

en: Selection too short.~%It must be more than 2 samples.
mr: निवड खूप लहान आहे. ~% हे 2 पेक्षा जास्त नमुने असणे आवश्यक आहे.

en: Selects Audio.
mr: ध्वनी निवडा.

en: Selects a frequency range.
mr: वारंवारता श्रेणी निवडा.

en: Selects a range of tracks.
mr: मार्गची श्रेणी निवडते.

en: Selects a time range.
mr: वेळ श्रेणी निवडा.

en: Semitones (half-steps)
mr: अर्धस्वर(अर्ध्या-चरण)

en: Sensiti&vity (dB):
mr: संवेदनशीलता (dB)(&v):

en: Sensitivity
mr: संवेदनशीलता

en: Sequence has block file exceeding maximum %s samples per block.
    Truncating to this maximum length.
mr: अनुक्रमात प्रति ब्लॉक जास्तीत जास्त %s नमुने ओलांडणारी ब्लॉक धारिका आहे.
    या जास्तीत जास्त लांबीवर छटा.

en: Set
mr: ठेवा

en: Set 'Number of bars' to zero to enable the 'Rhythm track duration'.
mr: 'ताल मार्ग कालावधी' सुरू करण्यासाठी 'बारची संख्या' शून्यावर निवड करा.

en: Set (or Extend) Le&ft Selection
mr: डावी निवड रचित करा (किंवा वाढवा)(&f)

en: Set (or Extend) Rig&ht Selection
mr: उजवी निवड रचित करा (किंवा वाढवा)(&h)

en: Set Clip
mr: क्लिपची रचना करा

en: Set Clip...
mr: क्लिपची निवड करा ...

en: Set De&fault
mr: पूर्वनियोजित रचित करा

en: Set Display
mr: प्रदर्शन घट्ट बसवणे

en: Set Envelope
mr: लिफाफा स्थापित करा

en: Set Envelope...
mr: आवरण निवड करा ...

en: Set Interpolation
mr: प्रक्षेप घट्ट बसवणे

en: Set Label
mr: नावपट्टी लावा

en: Set Label...
mr: नावपट्टी लावा ...

en: Set Left Selection Boundary
mr: डाव्या निवड सीमेची रचना करा.

en: Set Preference
mr: प्राधान्याची रचना करा

en: Set Preference...
mr: प्राधान्य निवड करा ...

en: Set Project
mr: प्रकल्पाची रचना करा

en: Set Project...
mr: प्रकल्प निवड करा ...

en: Set Range
mr: श्रेणी घट्ट बसवणे

en: Set Rate
mr: दर ठेवा

en: Set Right Selection Boundary
mr: उजव्या निवड सीमेची रचना करा.

en: Set Selection Left at Play Position
mr:  ध्वनी वाजवण्याच्या स्थितीवर निवड डावीकडे सेट करा

en: Set Selection Point
mr: निवड बिंदू निवड करा

en: Set Selection Range
mr: निवड श्रेणीची रचना करा.

en: Set Selection Right at Play Position
mr:  ध्वनी वाजवण्याच्या स्थितीवर निवड उजवीकडे सेट करा.

en: Set Track
mr: गीतपट्टा निवडा

en: Set Track Audio
mr: गीतपट्ट्याच्या ध्वनीची रचना करा.

en: Set Track Audio...
mr: गीतपट्टा ध्वनी निवड करा ...

en: Set Track Name
mr: गीतपट्टा नाव निवड करा

en: Set Track Status
mr: गीतपट्ट्याच्या स्थितीची रचना करा

en: Set Track Status...
mr: गीतपट्टा स्थिती निवड करा ...

en: Set Track Visuals
mr: गीतपट्टा प्रदर्शन निवड करा

en: Set Track Visuals...
mr: गीतपट्टा प्रदर्शन निवड करा...

en: Set Track...
mr: गीतपट्टा निवड करा ...

en: Set range to '%ld' - '%ld'
mr: श्रेणी घट्ट बसवणे '%ld' - '%ld'

en: Set time track display to linear
mr: रेषेचा वेळ मार्ग प्रदर्शन निवड करा

en: Set time track display to logarithmic
mr: नोंदरिथमिक वर वेळ गीतपट्टा प्रदर्शन निवड करा

en: Set time track interpolation to linear
mr: वेळ गीतपट्टा प्रक्षेपण रेखीय वर निवड करा

en: Set time track interpolation to logarithmic
mr: नोंदरिथमिक वर वेळ गीतपट्टा प्रक्षेप निवड करा

en: Sets an envelope point position.
mr: लिफाफ्याच्या बिंदूची स्थिती रचित करा

en: Sets the loudness of one or more tracks
mr: एक किंवा अधिक गीतपट्ट्याचा जोर स्थापित करते

en: Sets the peak amplitude of a one or more tracks
mr: एक किंवा अधिक गीतपट्ट्या
    च्या टोकाचे आयाम सेट करते.

en: Sets the peak amplitude of one or more tracks
mr: एक किंवा अधिक ट्रॅकचे टोकाचा विस्तार सेट करते

en: Sets the value of a single preference.
mr: एकल प्राधान्याच्या मूल्याची रचना करते.

en: Sets various values for a clip.
mr: क्लिपसाठी विविध मुल्यांची निवड करते.

en: Sets various values for a label.
mr: नावपट्टी साठी विविध मुल्यांची निवड करा.

en: Sets various values for a project.
mr: प्रकल्पसाठी भिन्न मूल्ये स्थापित करा.

en: Sets various values for a track.
mr: गीतपट्ट्यासाठी विविध मूल्ये निवडा

en: Settings folder:
mr: रचनेचे फोल्डर:

en: Shaped
mr: आकार असलेले

en: Shift-Drag
mr: शिफ्ट-ओढा

en: Shift-Left-Click
mr: शिफ्ट-डावे क्लिक करा

en: Shift-Left-Drag
mr: शिफ्ट-डावे-ओढा

en: Shift-Right-Click
mr: शिफ्ट-राइट-क्लिक

en: Shift-Wheel-Rotate
mr: शिफ्ट-चाक-फिरवा

en: Sho&w track name as overlay
mr: आच्छादन म्हणून गीतपट्ट्याचे नाव दर्शवा

en: Short Seek &Left During Playback
mr: पुनर्मुद्रण दरम्यान डावीकडे लहान शोधा(&L)

en: Short Seek &Right During Playback
mr: पुनर्मुद्रण दरम्यान उजवीकडे लहान शोधा(&R)

en: Short Tracks
mr: लहान गीतपट्टे

en: Short cut
mr: सोपे मार्ग

en: Shortcuts have been removed
mr: सोपेमार्ग काढून टाकले आहेत

en: Show
mr: दर्शवा

en: Show &Log...
mr: नोंदी दाखवा...(&L)

en: Show &Output
mr: आऊटपुट दर्शवा(&O)

en: Show 'How to Get &Help' at launch
mr: प्रारंभी 'मदत कशी मिळवावी' हे दाखवा

en: Show All Codecs
mr: सर्व सांकेतिक स्वरूप दर्शवा

en: Show All Formats
mr: सर्व स्वरूप दर्शवा

en: Show Log for Details
mr: तपशीलांसाठी नोंदवही दर्शवा

en: Show S&cript
mr: लिपी दर्शवा(&c)

en: Show Scrub Ruler
mr: स्क्रब मोजपट्टी दर्शवा

en: Show Timeline Tooltips
mr: टाइमलाइन साधननोंदी दर्शवा

en: Show Warnings/Prompts for
mr: खबरदारीचा इशारा दाखवते / यासाठी सूचित करते

en: Show a grid along the &Y-axis
mr: वाय-अक्ष बाजूने ग्रिड दर्शवा(&Y)

en: Show all
mr: सगळे दाखवा

en: Show alternative &styling (Mac vs PC)
mr: पर्यायी आणि शैली दर्शवा (Mac vs PC)(&s)

en: Show detailed info about each block file
mr: प्रत्येक तुकड्याची आधीच्याप्रमाणेविषयी तपशीलवार माहिती दर्शवा

en: Show detailed info about each editing operation
mr: प्रत्येक संपादन कृतीबद्दल तपशीलवार माहिती दर्शवा

en: Show disabled
mr: निष्क्रिय बाबी दाखवा

en: Show e&xtra menus
mr: अतिरिक्त (&x) मेन्यु

en: Show enabled
mr: सक्रिय बाबी दाखवा

en: Show g&rid lines
mr: ग्रीड रेषा दर्शवा

en: Show grid lines
mr: ग्रिड रेषा दाखवा

en: Show messages
mr: संदेश दर्शवा

en: Show new
mr: नवीन बाबी दर्शवा

en: Show output
mr: उत्पादित दर्शवा

en: Show:
mr: दाखवा:

en: Shrin&k
mr: संकुचित करा(&k)

en: Shutdown system
mr: प्रणाली बंद करा

en: Sign Changes        -- mean: %1.4f  sd: (%1.4f)
mr: चिन्हातील बदल     -- माध्यिका : %1.4f  प्रमाणित विचलन : (%1.4f)

en: Signal Level Meter
mr: संकेत पातळी मीटर

en: Signed 16 bit PCM
mr: 16 बिट पीसीएम साइन

en: Signed 24 bit PCM
mr: 24 बिट पीसीएम साइन

en: Signed 32 bit PCM
mr: 32 बिट पीसीएम साइन

en: Signed 8 bit PCM
mr: 8 बिट पीसीएम साइन

en: Silence &Audio
mr: शांतता & ध्वनी

en: Silence Audi&o
mr: ध्वनी शांत करा&

en: Silence Labeled Audio
mr: शांत केलेला नावपट्टी असलेला ध्वनी

en: Silence Threshold
mr: शांततेची सीमा

en: Silence Threshold:
mr: शांततेची सीमा:

en: Silence audio selection
mr: शांतता ध्वनी  निवडा

en: Silence before first beat
mr: प्रथम ठेक्याच्या आधी मौन

en: Silence duration:
mr: शांतता कालावधी:

en: Silenced labeled audio regions
mr: शांत केलेले नावपट्टी असलेले गीतपट्ट्याचे प्रदेश

en: Silenced selected tracks for %.2f seconds at %.2f
mr: %.2f वर %.2f सेकंदासाठी शांत असलेले निवडलेले गीतपट्टे

en: Simple
mr: सोपे

en: Simple tone control effect
mr: सामान्य ध्वनी नियंत्रण प्रभाव

en: Simplified
mr: सुलभीकृत

en: Simulate Recording Errors
mr: ध्वनीमुद्रण त्रुटीचे अनुकरण करा

en: Sine
mr: साइन

en: Sk&ip to
mr: कडे जा(&i)

en: Skip to End
mr: शेवटी कडे जा

en: Skip to Selection End
mr: निवडीच्या शेवटी जा

en: Skip to Selection Start
mr: निवड प्रारंभ वर जा

en: Skip to Start
mr: प्रारंभ कडे जा

en: Sliding Stretch
mr: सरकता सरळ

en: Small Room Bright
mr: लहान  उज्ज्वल खोली

en: Small Room Dark
mr: लहान गडद खोली

en: Smooth Time
mr: हळूवार वेळ

en: Smooth Time:
mr: हळूवार वेळ:

en: Smooth at Sample
mr: नमुना गुळगुळीत करा.

en: Snap-To &Nearest
mr: स्नॅप-ते जवळचे(&N)

en: Snap-To &Off
mr: स्नॅप-ते ऑफ(&O)

en: Snap-To &Prior
mr: स्नॅप-ते अगोदरचा(&P)

en: Soft Clip
mr: मृदू फीत

en: Soft Clipping
mr: मृदू कात्रण

en: Soft Limit
mr: मृदू मर्यादा

en: Soft Overdrive
mr: मऊ अधिक लोड लावणे

en: Soft clip -12dB, 80% make-up gain
mr: मऊ फीत -12 डीबी, 80% मेक-अप गेन

en: Solo
mr: एकल

en: Solo &Button:
mr: एकल बटन:(&B)

en: Some required files in:
      %s
    were already present. Overwrite?
mr: काही आवश्यक धारिका:
    यात   %s
    आधीच उपस्थित होत्या. अधिलिखित करावे का?

en: Something went really wrong after exporting the following %lld file(s).
mr: खालील% lld धारिका निर्यात केल्यावर अगदीच काहीतरी चूक झाली.

en: Something went wrong after exporting the following %lld file(s).
mr: खालील% lld धारिका निर्यात केल्यानंतर काहीतरी चूक झाली.

en: Sorry, Vamp Plug-in failed to initialize.
mr: क्षमस्व, व्हँप प्लग-इन आरंभ करण्यात अयशस्वी.

en: Sorry, failed to load Vamp Plug-in.
mr: क्षमस्व, व्हँप प्लग-इन लोड करण्यात अयशस्वी.

en: Sort by Name
mr: नावानुसार क्रमवारी लावा

en: Sort by Time
mr: वेळेनुसार क्रमवारी लावा

en: Sound Activated Record
mr: ध्वनीचे सक्रिय ध्वनीमुद्रण

en: Sound Activated Recording
mr: ध्वनी सक्रिय ध्वनिमुद्रण

en: Sound card mixer support
mr: ध्वनी कार्ड मिश्रक समर्थन

en: Sp&lit
mr: विभाजित करा&

en: Sp&lit Delete
mr: विभाजन करून हटवा(&l)

en: Spaces detected
mr: मोकळी जागा सापडली

en: Spe&ctral Selection Toolbar
mr: वर्णक्रमीय निवड साधनपट्टी(&c)

en: Special thanks:
mr: विशेष आभार:

en: Specify New Filename:
mr: नवीन धारिका-नाव निर्दिष्ट करा:

en: Spectral Delete
mr: वर्णक्रमी हटवा

en: Spectral Select
mr: वर्णक्रमी निवडा

en: Spectral Selection
mr: वर्णक्रमीय निवड

en: Spectrogram
mr: स्पेक्ट्रोग्राम

en: Spectrogram Settings
mr: स्पेक्ट्रोग्राम समाजोयन

en: Spectrograms
mr: स्पेक्ट्रोग्राम

en: Spectrum
mr: वर्णक्रम

en: Spl&it Cut
mr: विभाजित करून काढून टाका(&i)

en: Spl&it Stereo Track
mr: विभाजित स्टिरिओ गीतपट्टा (&i)

en: Spli&t
mr: वेगळे करणे(&t)

en: Split
mr: विभागणे

en: Split &Horizontally
mr: आडवे विभाजित करा(&H)

en: Split &Vertically
mr: अनुलंब विभाजित करा(&V)

en: Split Cut
mr: विभाजित करून काढून टाका

en: Split Cut Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेला गीतपट्टा विभाजित करून काढून टाका

en: Split Cut labeled audio regions to clipboard
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्ट्यांचे प्रदेश विभाजित करून काढून टाकून क्लिपबोर्डवर घ्या

en: Split D&elete
mr: विभाजन करून हटवा(&e)

en: Split Delete
mr: विभाजित करून हटवा

en: Split Delete Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेला गीतपट्टा विभाजित करा

en: Split Deleted labeled audio regions
mr: हटवलेला नावपट्टी असलेला गीतपट्ट्याचा प्रदेश विभाजित करा

en: Split Labeled Audio
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्टे विभाजित करा

en: Split Ne&w
mr: नव्यामध्ये विभाजित करा&

en: Split New
mr: नवीन विभाजित करा

en: Split Stereo to Mo&no
mr: स्टिरिओ मोनो (&n) मध्ये विभाजित करा

en: Split Stereo to Mono '%s'
mr: स्टीरिओ ते मोनो '%s' मध्ये विभाजित करा

en: Split files based on:
mr: यावर आधारित धारिका विभाजित करा:

en: Split labeled audio (points or regions)
mr: नावपट्टी असलेले गीतपट्टे विभाजित करा (बिंदू किंवा प्रदेश)

en: Split stereo track '%s'
mr: स्टीरिओ गीतपट्टा '%s' विभाजित करा

en: Split to Mono
mr: मोनो मध्ये तोडणे

en: Split to new track
mr: नवीन गीतपट्ट्यावर विभाजित करा

en: Split-cut to the clipboard
mr: विभाजित करून काढून टाका व क्लिपबोर्डवर घ्या.

en: Split-deleted %.2f seconds at t=%.2f
mr: वर %.2f सेकंदात विभाजित करून हटविले t =%.2f

en: Square
mr: वर्ग

en: Square, no alias
mr: वर्ग, उपनाव नाही

en: St&op threshold (samples):
mr: सीमा थांबवा (नमुने):

en: Stages
mr: चरण

en: Standard
mr: सामान्य

en: Standard Audio Unit preset file
mr: साधारण ध्वनी एकक प्रीसेट धारिका

en: Standard Autocorrelation
mr: प्रमाणित स्वयंचलन

en: Standard VST bank file
mr: साधारण मानक व्हीएसटी बँक धारिका

en: Standard VST program file
mr: साधारण व्हीएसटी प्रोग्राम धारिका

en: Standard Vinyl rpm:
mr: प्रमाणित विनाइल आरपीएम (rpm):

en: Standard, 170-210 kbps
mr: सामान्य, 170-210 kbps

en: Start
mr: सुरु करा

en: Start (or end)
mr: सुरवात ( शेवट)

en: Start Date
mr: प्रारंभ तारीख

en: Start Date and Time
mr: प्रारंभ तारीख आणि वेळ

en: Start Scrubbing
mr: स्क्रबिंग सुरु करा

en: Start Seeking
mr: शोधणे सुरु करा

en: Start Time
mr: सुरवातीचा कालावधी

en: Start Time:
mr: सुरवातीची वेळ:

en: Start and End of Selection
mr: निवड प्रारंभ आणि समाप्ती

en: Start and Length of Selection
mr: निवडीची सुरूवात आणि लांबी

en: Start offset:
mr: सुरुवातीचा ऑफ़सेट:

en: Start script
mr: लिपी सुरु करा

en: Start time offset
mr: प्रारंभ वेळ नुसार(&S)

en: Start to &Cursor/Selection Start
mr: प्रारंभ कर्सर / निवड प्रारंभ

en: Start to &Zero
mr: शून्यावर  प्रारंभ करा(&Z)

en: Start to Selection &End
mr: निवडीवर सुरु करा आणि समाप्त करा(&E)

en: Start/End as
mr: सुरवात पासून शेवट पर्यंत निवडा

en: Start:
mr: सुरुवात :

en: Starting phase (degrees)
mr: प्रारंभ स्थिती (अंश)

en: State
mr: स्तर

en: Stem plot
mr: स्टेम प्लॉट

en: Step 1
mr: चरण 1

en: Step 2
mr: चरण 2

en: Steps per block are too few for the window types.
mr: विंडो प्रकारांसाठी प्रति-ब्लॉक पायऱ्या खूप कमी आहेत.

en: Steps per block cannot exceed the window size.
mr: प्रति तुकडा पायर्‍या विंडोच्या आकारापेक्षा जास्त असू शकत नाहीत.

en: Stereo Linking
mr: स्टिरिओ दुवा

en: Stereo To Mono
mr: स्टीरिओ ते मोनो

en: Stereo Wid&th (%):
mr: स्टीरिओ रूंदी (%)(&t):

en: Stereo, %dHz
mr: स्टीरिओ,%dHz

en: Stereo, 999999Hz
mr: स्टीरिओ, ९९९९९९ हर्ट्ज

en: Steve Daulton
mr: स्टीव डॉल्टन

en: Steve Daulton and Bill Wharrie
mr: स्टीव्ह डॉल्टन आणि बिल व्हेरी

en: Steven Jones
mr: स्टीव्हन जोन्स

en: Sto&p
mr: थांबा(&p)

en: Stop
mr: थांबा

en: Stop Scrubbing
mr: स्क्रबिंग थांबवा

en: Stop Seeking
mr: शोधणे थांबवा

en: Stop script
mr: लिपी थांबवा

en: Stop the Audio First
mr: प्रथम ध्वनी  थांबवा

en: Stopped
mr: थांबविले.

en: Store Cursor Pos&ition
mr: कर्सरची स्थिती जतन करा

en: Stream is active ... unable to gather information.
mr: प्रवाह सक्रिय आहे ... माहिती एकत्रित करण्यास असमर्थ .

en: Strength
mr: सामर्थ्य

en: Stretch
mr: विस्तार

en: Stretch Note Track
mr: विस्तार टीप ध्वनीमार्ग

en: Studio Fade Out
mr: स्टूडियो फिकट बाहेर

en: Success
mr: यशस्वी

en: Success Criteria 1.4.7 of WCAG 2.0: Fail
mr: WCAG २.० मधील यशस्वी निकष १.4.:: अयशस्वी

en: Success Criteria 1.4.7 of WCAG 2.0: Pass
mr: WCAG 2.0 मधील यशस्वी निकष १.4.७: प्रवेश

en: Success.~%Files written to:~%~s~%
mr: यश. ~%Fधारिका यांना लिहिलेः:~%~s~%

en: Successfully exported the following %lld file(s).
mr: खालील% lld धारिका(अनेक धारिका) यशस्वीरित्या निर्यात केल्या.

en: Super Wideband
mr: सुपर वाईडबँड

en: Support for Other Formats
mr: इतर स्वरूपांसाठी समर्थन

en: Supported Rates:
mr: समर्थित दर :

en: Supports input: %d
mr: पुरवलेल्या माहितीला समर्थन देते: %d

en: Supports output: %d
mr: उत्पादित माहितीला समर्थन देते: %d

en: Swap Channels
mr: माध्यम अदला-बदली

en: Swap Stereo &Channels
mr: स्टीरिओ वाहिनी आदला बदल करा(&C)

en: Swapped Channels in '%s'
mr: %s' मध्ये वाहिनी आदला बदल केले

en: Swing amount
mr: दोलन परिमाण

en: Sync MIDI with Audio
mr: एमआयडीआय (MIDI) ध्वनी सह समक्रमित करा

en: Sync-Lock Tracks
mr: कुलूप बंद

en: Synchronize MIDI with Audio
mr: ध्वनीसह मिडी सिंक्रोनाइझ करा

en: Synchronizing MIDI and Audio Tracks
mr: एमआयडीआय (MIDI) आणि ध्वनी गीतपट्टा समक्रमित करीत आहे

en: System
mr: प्रणाली

en: System &Date
mr: संगणक प्रणाली तारीख(&D)

en: System T&ime
mr: संगणक प्रणाली वेळ(&T)

en: T&ools
mr: साधने(&o)

en: T&ools Toolbar
mr: साधनपट्टी(&o)

en: T&rack Size
mr: गीतपट्टा आकार (&r)

en: T&ransport
mr: वाहतूक

en: TEST FAILED!!!
mr: चाचणी अयशस्वी !!! \ n

en: Tag
mr: टॅग

en: Tag:
mr: टॅग:

en: Takes screenshots.
mr: चित्रपडद्याची प्रतिमा (स्क्रीनशॉट) घ्या.

en: Tall Tracks
mr: उंच गीतपट्टे

en: Tango Icon Gallery (toolbar icons)
mr: टँगो चिन्ह संग्रह (साधनपट्टी चिन्हे)

en: Target Peak:
mr: लक्ष्य बिंदू:

en: Telephone
mr: दूरध्वनी

en: Temp Directory Update
mr: अस्थायी निर्देशिका अद्यतन

en: Template
mr: साचा

en: Tempo (bpm)
mr: ताल (प्रति मिनिट)

en: Temporary files directory
mr: तात्पुरती धारिका  निर्देशिका

en: Ten Sec
mr: दहा सेकंद

en: Test Data Size (MB):
mr: चाचणी माहिती आकार (एमबी(MB)):

en: Test Mode
mr: चाचणी मोड

en: Test data size should be in the range 1 - 2000 MB.
mr: चाचणी माहिती आकार १ - १००० एमबी(KB) दरम्यान असावा.

en: Text file
mr: मजकूर धारिका

en: Text files
mr: मजकूर फायली

en: Text:
mr: मजकूर:

en: Th&eme:
mr: विषय(&e):

en: The 'Time Resolution' is too long for the selection.
    
    Try increasing the audio selection to at least %.1f seconds,
    or reducing the 'Time Resolution' to less than %.1f seconds.
mr: निवडीसाठी 'वेळ रिझोल्यूशन' खूप लांब आहे.
    
    ध्वनी  निवड कमीतकमी %.1f सेकंदापर्यंत वाढवण्याचा प्रयत्न करा,
    किंवा 'वेळ रिझोल्यूशन' %.1f सेकंदांपेक्षा कमी करून पाहा

en: The Audacity Team
mr: ऑड्यासिटी संघ

en: The MIDI Synthesizer Latency must be an integer
mr: एमआयडीआय (MIDI) सिंथेसायझर लेटन्सी एक पूर्णांक संख्या असणे आवश्यक आहे

en: The Manual does not appear to be installed. Please [[*URL*|view the Manual online]] or [[https://manual.audacityteam.org/man/unzipping_the_manual.html| download the Manual]].<br><br>To always view the Manual online, change "Location of Manual" in Interface Preferences to "From Internet".
mr: मदत पुस्तिका स्थापित केलेली दिसत नाही. कृपया [[* यूआरएल * | मदत पुस्तिका]] किंवा [[https: //manual.audacityteam.org/man/unzIP_the_manual.html | मदत पुस्तिका मिळवा]]. <br> <br> नेहमीच मदत पुस्तिका महाजालावर पाहण्यासाठी, मुखपृष्ठ प्राधान्यांमधील "मदत पुस्तिकेचे स्थान" "आंतरजाला वरून" बदला.

en: The Manual does not appear to be installed. Please [[*URL*|view the Manual online]].<br><br>To always view the Manual online, change "Location of Manual" in Interface Preferences to "From Internet".
mr: मदत पुस्तिका स्थापित केलेली दिसत नाही. कृपया [[* यूआरएल * | मदत पुस्तिका महाजालावर पहा]]. <br> <br> नेहमीच मदत पुस्तिका महाजालावर पाहण्यासाठी मुखपृष्ठ प्राधान्यांमध्ये "मदत पुस्तिकाचे स्थान" "आंतरजाला वरून" बदला.

en: The Repair effect is intended to be used on very short sections of damaged audio (up to 128 samples).
    
    Zoom in and select a tiny fraction of a second to repair.
mr: दुरूस्तीचा प्रभाव खराब झालेल्या ध्वनी च्या अगदी लहान भागांवर (१२८ नमुने पर्यंत) वापरण्याचा हेतू आहे.
    
    दृश्यरूप मोठे करा आणि दुरुस्तीसाठी सेकंदाचा एक लहान भाग निवडा.

en: The buffer size controls the number of samples sent to the effect on each iteration. Smaller values will cause slower processing and some effects require 8192 samples or less to work properly. However most effects can accept large buffers and using them will greatly reduce processing time.
mr: बफर आकार प्रत्येक पुनरावृत्तीच्या परिणामावर पाठविलेल्या नमुन्यांची संख्या नियंत्रित करतो. छोट्या मूल्यांमुळे हळू प्रक्रिया होते आणि काही परिणाम योग्यरित्या कार्य करण्यासाठी 8192 नमुने किंवा कमी आवश्यक असतात. तथापि बहुतेक प्रभाव मोठे बफर स्वीकारू शकतात आणि त्यांचा वापर केल्यास प्रक्रियेचा वेळ मोठ्या प्रमाणात कमी होईल.

en: The codec reported a generic error (EPERM)
mr: कोडेकने एक सामान्य त्रुटी नोंदविली (ईपीईआरएम)

en: The codec reported an invalid parameter (EINVAL)
mr: कोडेकने अवैध मापदंड (ईआयएनव्हीएएल) नोंदविला

en: The entered value is invalid
mr: प्रविष्ट केलेले मूल्य अवैध आहे

en: The file with the shortcuts contains illegal shortcut duplicates for "%s" and "%s".
    Nothing is imported.
mr: सोपेमार्ग असलेल्या धारिकामध्ये "%s" आणि "%s" साठी बेकायदेशीर सोपेमार्ग डुप्लिकेट्स आहेत.
    काहीही आयात केले जात नाही.

en: The following commands have had their shortcuts removed, because their default shortcut is new or changed, and is the same shortcut that you have assigned to another command.
mr: खालील आज्ञेने त्यांचे सोपे मार्ग काढले आहेत, कारण त्यांचा पूर्वनियोजित सोपा मार्ग नवीन केला आहे किंवा बदललेला आहे आणि तोच सोपा मार्ग आहे जो तुम्ही दुसऱ्या आज्ञेला नियुक्त केला आहे.

en: The frequency gain cannot be negative
mr: वारंवारता वाढणे नकारात्मक असू शकत नाही

en: The frequency gain must be an integer
mr: वारंवारता मिळकत पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The frequency gain must be no more than 60 dB/dec
mr: वारंवारता वाढ 60 डीबी / डेकपेक्षा जास्त नसावी

en: The gain must be an integer
mr: मिळकत पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The keyboard shortcut '%s' is already assigned to:
    
    	%s
    
    
    Click OK to assign the shortcut to
    
    	%s
    
    instead. Otherwise, click Cancel.
mr: कीबोर्डचे सोपेमार्ग '%s' आधीपासून नियुक्त केला आहे:
    
    %s
    
    
    सोपेमार्ग नियुक्त करण्यासाठी ओके क्लिक करा
    
    %s
    
    त्याऐवजी अन्यथा, रद्द करा क्लिक करा.

en: The language you have chosen, %s (%s), is not the same as the system language, %s (%s).
mr: तुम्ही निवडलेली भाषा, %s (%s), प्रणालीच्या भाषेप्रमाणे नाही, %s (%s).

en: The maximum frequency must be an integer
mr: अधिकतम वारंवारता पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The maximum number of notes must be an integer
mr: अधिकतम मुद्रण पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The maximum number of notes must be in the range 1..128
mr: नोंदीची कमाल संख्या १.१२28 च्या श्रेणीत असणे आवश्यक आहे

en: The minimum amplitude (dB) must be an integer
mr: किमान विस्तार (डीबी) पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The minimum frequency must be an integer
mr: किमान वारंवारता पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The module "%s" does not provide a version string.
    
    It will not be loaded.
mr: घटक "%s" आवृत्ती स्ट्रिंग पुरवत नाही
    
    ते लोड केले जाणार नाही.

en: The module "%s" does not provide any of the required functions.
    
    It will not be loaded.
mr: घटक "%s" आवश्यक कार्ये पुरवत नाही.
    
    ते लोड केले जाणार नाही.

en: The module "%s" failed to initialize.
    
    It will not be loaded.
mr: घटक "%s" प्रारंभ करण्यात अयशस्वी
    ते लोड केले जाणार नाही.

en: The module "%s" is matched with Audacity version "%s".
    
    It will not be loaded.
mr: घटक  "%s" ऑड्यासिटी आवृत्ती "%s" सह जुळले आहे..
    
    ते लोड केले जाणार नाही.

en: The project sample rate (%d) and bit rate (%d kbps) combination is not
    supported by the MP3 file format.
mr: प्रकल्प नमुना दर (%d) आणि बिट दर ( %dkbps) संयोजन MP3 फाइल स्वरूपनाद्वारे समर्थित नाही.

en: The project sample rate (%d) and bit rate (%d kbps) combination is not
    supported by the current output file format.
mr: प्रकल्पाचा नमुना दर (%d) आणि बिट रेट (%d केबीपीएस) संयोजन नाही
    वर्तमान उत्पादित धारिका स्वरूपन द्वारे समर्थित.

en: The project sample rate (%d) is not supported by the MP3
    file format.
mr: प्रकल्प नमुना दर (%d) MP3 फाइल स्वरूपनाद्वारे समर्थित नाही.

en: The project sample rate (%d) is not supported by the current output
    file format.
mr: प्रकल्प नमुना दर (%d) सध्याच्या उत्पादितद्वारे समर्थित नाही
    फाइल स्वरूप.

en: The project was not saved because the file name provided would overwrite another project.
    Please try again and select an original name.
mr: प्रकल्प जतन झाला नाही कारण प्रदान केलेले धारिकेचे  नाव दुसर्‍या प्रकल्पाला अधिलिखित करेल.
    कृपया पुन्हा प्रयत्न करा आणि एक मूळ नाव निवडा.

en: The range must be a positive integer
mr: श्रेणी एक सकारात्मक पूर्णांक असणे आवश्यक आहे

en: The range must be at least 1 dB
mr: श्रेणी किमान 1 डीबी असणे आवश्यक आहे

en: The sample rate of the noise profile must match that of the sound to be processed.
mr: ध्वनी प्रोफाइलचा नमुना दर प्रक्रियेसाठी असलेल्या ध्वनीशी जुळला पाहिजे.

en: The selected file name could not be used
    for Timer Recording because it would overwrite another project.
    Please try again and select an original name.
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रणसाठी निवडलेले धारिका नाव वापरले जाऊ शकले नाही
    कारण हे दुसर्‍या प्रकल्पाला अधिलिखित करेल.
    कृपया पुन्हा प्रयत्न करा आणि एक मूळ नाव निवडा.

en: The specified filename could not be converted due to Unicode character use.
mr: युनिसांकेतिक आज्ञावली वर्ण वापरामुळे निर्दिष्ट आधीच्याप्रमाणेनाव रूपांतरित करणे शक्य नाही.

en: The system has detected that another copy of Audacity is running.
mr: प्रणालीला आढळले आहे की ऑड्यासिटीची आणखी एक प्रत चालू आहे.

en: The tracks selected for recording must all have the same sampling rate
mr: ध्वनीमुद्रणसाठी निवडलेल्या गीतपट्ट्याचा नमुना दर सारखाच असणे आवश्यक आहे.

en: Theme
mr: संकल्पना

en: Theme Cache - Images && Color
mr: संकल्पना तात्पुरता साठा - प्रतिमा && रंग

en: There are no label tracks to export.
mr: निर्यात करण्यासाठी कोणतेही नावपट्टीचे गीतपट्टे नाहीत.

en: There are space characters (spaces, newlines, tabs or linefeeds) in one of the items. They are likely to break the pattern matching. Unless you know what you are doing, it is recommended to trim spaces. Do you want Audacity to trim spaces for you?
mr: एका घटकामध्ये स्पेस कॅरेक्टर (स्पेस, न्यूलाइन्स, टॅब किंवा लाइनफीड) आहेत. ते पॅटर्न मॅचिंग मोडण्याची शक्यता आहे. आपण काय करत आहात हे आपल्याला माहिती नसल्यास, मोकळी जागा ट्रिम करण्याची शिफारस केली जाते. तुम्हाला ऑडेसिटीने तुमच्यासाठी जागा ट्रिम करायची आहे का?

en: There is not enough room available to expand the cut line
mr: काढून टाकलेली रेषा विस्तृत करण्यासाठी पर्याप्त जागा उपलब्ध नाही

en: There is not enough room available to generate the audio
mr: ध्वनी  व्युत्पन्न करण्यासाठी पर्याप्त जागा उपलब्ध नाही

en: There is not enough room available to paste the selection
mr: निवड चिटकवण्यासाठी पुरेशी जागा उपलब्ध नाही

en: There was a problem printing.
mr: मुद्रण करताना समस्या आली.

en: There was a problem with your last action. If you think
    this is a bug, please tell us exactly where it occurred.
mr: आपल्या शेवटच्या क्रियेत एक समस्या होती. जर आपल्याला ही एक त्रुटी आहे असे वाटले, 
    तर कृपया ती नेमकी कोठे झाली ते सांगा.

en: There was an error initializing the midi i/o layer.
mr: एमआयडीआय (MIDI) i/o स्तर प्रारंभ करताना त्रुटी आली.

en: These are experimental modules. Enable them only if you've read the Audacity Manual
    and know what you are doing.
mr: हे प्रायोगिक विभाग आहेत. आपण केवळ ऑड्यासिटी हस्तलिखित वाचल्यास त्यांना सुरू करा
    आणि आपण काय करीत आहात हे जाणून घ्या.

en: These are our support methods:
mr: या आमच्या समर्थन पद्धती आहेत:

en: This file was saved using Audacity %s.
    You are using Audacity %s. You may need to upgrade to a newer version to open this file.
mr: ही धारिका ऑड्यासिटी %s वापरून जतन केली.
    आपण ऑड्यासिटी %s वापरत आहात. ही धारिका उघडण्यासाठी आपल्याला नवीन आवृत्तीमध्ये श्रेणी सुधारित करण्याची आवश्यकता असू शकते.

en: This parameter file was saved from %s. Continue?
mr: ही मापदंड धारिका %s मधून जतन केली गेली. चालू ठेवणे?

en: This plug-in works only with stereo tracks.
mr: हे प्लग-इन केवळ स्टिरिओ मार्गसह कार्य करते.

en: This recovery file was saved by Audacity 2.3.0 or before.
    You need to run that version of Audacity to recover the project.
mr: ही पुनर्प्राप्ती धारिका ऑड्यासिटी २.3.० किंवा त्यापूर्वी जतन केली गेली.
    प्रकल्प पुनर्प्राप्त करण्यासाठी आपल्याला ऑड्यासिटी ची ती आवृत्ती चालविणे आवश्यक आहे.

en: This version of Audacity does not support Nyquist plug-in version %ld
mr: ऑड्यासिटीची ही आवृत्ती 'एन.वाय.क्विस्ट (Nyquist) प्लग-इन आवृत्ती %ld चे समर्थन करत नाही

en: This version of Audacity only allows one time track for each project window.
mr: ऑड्यासिटीची ही आवृत्ती प्रत्येक प्रोजेक्ट विंडोसाठी फक्त एक वेळ ट्रॅक करण्यास अनुमती देते.

en: This version of Audacity was not compiled with %s support.
mr: ऑड्यासिटीची ही आवृत्ती%s समर्थनासह संकलित केलेली नाही.

en: Threshold
mr: सीमा

en: Threshold %d dB
mr: सीमा %d dB

en: Threshold Percentage
mr: आरंभ टक्केवारी

en: Threshold controls
mr: सीमा नियंत्रक

en: Threshold of Clipping (%)
mr: क्लिपिंगला सुरुवात (%)

en: Threshold:
mr: सीमा :

en: Throw Error
mr: त्रुटी  फेका

en: Time
mr: वेळ

en: Time Indexed
mr: वेळ अनुक्रमित

en: Time Track
mr: वेळ गीतपट्टा

en: Time ended = %2d hour(s), %2d minute(s), %.2f seconds.
mr: वेळ समाप्त =%2d तास , %2d मिनिट, %.2f सेकंद.

en: Time shifted tracks/clips left %.02f seconds
mr: वेळ बदललेला गीतपट्टा / फीत% .02f सेकंद डावीकडे

en: Time shifted tracks/clips right %.02f seconds
mr: वेळ बदललेला गीतपट्टा / फीत% .02f सेकंद उजवीकडे

en: Time started = %2d hour(s), %2d minute(s), %.2f seconds.
mr: वेळ सुरु झाली =%2d तास , %2d मिनिट , %.2f सेकंद.

en: Time to check all data (2): %ld ms
mr: सर्व माहिती तपासणीची वेळ (2):%ld ms

en: Time to check all data: %ld ms
mr: सर्व माहिती तपासणीची वेळः %ld ms

en: Time to perform %d edits: %ld ms
mr: %d संपादन करण्यासाठी लागलेला वेळ : %ld ms

en: Time:
mr: वेळ:

en: Timeline
mr: वेळपट्टी

en: Timeline Options
mr: वेळपट्टीचे पर्याय

en: Timeline actions disabled during recording
mr: ध्वनिमुद्रणा दरम्यान वेळपट्टी क्रिया बंद केल्या आहेत.

en: Timer Recording
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रण

en: Timer Recording Disk Space Warning
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रणासाठी डिस्कच्या जागेसंबंधी खबरदारीचा इशारा

en: Timer Recording cannot be used while you have unsaved changes.
    
    Please save or close this project and try again.
mr: आपल्याकडे जतन न केलेले बदल असताना समयबद्ध ध्वनीमुद्रण वापरले जाऊ शकत नाही.
    
    कृपया हा प्रकल्प जतन करा किंवा बंद करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Timer Recording cannot be used with more than one open project.
    
    Please close any additional projects and try again.
mr: वेळेचे ध्वनीमुद्रण एकापेक्षा जास्त ओपन प्रोजेक्टसह वापरले जाऊ शकत नाही.
    कृपया कोणतेतरी अतिरिक्त प्रकल्प बंद करा आणि पुन्हा प्रयत्न करा.

en: Timer Recording completed.
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रण पूर्ण झाले.

en: Timer Recording stopped.
mr: समयबद्ध ध्वनीमुद्रण थांबले.

en: Times 2
mr: वेळ २

en: To X:
mr: क्ष पर्यंत:

en: To Y:
mr: वाय प्रयन्त:

en: To apply Equalization, all selected tracks must have the same sample rate.
mr: समिकरण लागू करण्यासाठी, सर्व निवडलेल्या गीतपट्ट्यामध्ये समान नमुना दर असणे आवश्यक आहे.

en: To apply a filter, all selected tracks must have the same sample rate.
mr: चाळण लागू करण्यासाठी, सर्व निवडलेल्या गीतपट्ट्यांवर समान नमुना दर असणे आवश्यक आहे.

en: To change Spectrogram Settings, stop any
     playing or recording first.
mr: स्पेक्ट्रोग्राम रचना बदलण्यासाठी, कोणत्याही थांबवा
    प्रथम प्ले किंवा ध्वनीमुद्रण.

en: To find %s, click here -->
mr: '%s' शोधण्यासाठी, येथे क्लिक करा ->

en: To find '%s', click here -->
mr: '%s' शोधण्यासाठी, येथे क्लिक करा ->

en: To get a free copy of FFmpeg, click here -->
mr: एफएफएमपीईजी ची विनामुल्य प्रत मिळविण्यासाठी येथे क्लिक करा ->

en: To get a free copy of LAME, click here -->
mr: LAME विनामूल्य प्रत मिळविण्यासाठी येथे क्लिक करा ->

en: To rpm
mr: आरपीएम पर्यंत

en: To use 'Spectral effects', enable 'Spectral Selection'
    in the track Spectrogram settings and select the
    frequency range for the effect to act on.
mr: 'वर्णक्रमीय प्रभाव' वापरण्यासाठी, 'वर्णक्रमीय निवड' सुरू करा
    गीतपट्टा स्पेक्ट्रोग्राम समायोजनमध्ये आणि निवडा
    प्रभावावर कार्य करण्यासाठी वारंवारिता श्रेणी.

en: To use Draw, zoom in further until you can see the individual samples.
mr: रेखांकन वापरण्यासाठी, आपल्याला वैयक्तिक नमुने जोपर्यंत दिसत नाहीत तोपर्यंत दृश्यरूप मोठे करा.

en: To use this filter curve in a macro, please choose a new name for it.
    Choose the 'Save/Manage Curves...' button and rename the 'unnamed' curve, then use that one.
mr: हे फिल्टर वक्र मॅक्रोमध्ये वापरण्यासाठी कृपया यासाठी एक नवीन नाव निवडा.
    'वक्र जतन / व्यवस्थापित करा ...' बटण निवडा आणि 'अज्ञात' वक्र पुनर्नामित करा, त्यानंतर ते वापरा.

en: To&ggle Spectral Selection
mr: वर्णक्रमीय निवड टॉगल करा

en: Toggle Focuse&d Track
mr: लक्ष केंद्रित केलेला गीतपट्टा टॉगल करा(&d)

en: Tone
mr: स्वर

en: Tone &High (%):
mr: उच्च स्वर (%):

en: Tone &Low (%):
mr: कमी स्तर (%)(&L):

en: Tone controls
mr: स्वर नियंत्रण

en: Tone duration:
mr: स्वर कालावधी:

en: Too Few Compatible Tracks Selected
mr: खूप थोडे सुसंगत गीतपट्टे निवडले

en: Too few tracks are selected for recording at this sample rate.
    (Audacity requires two channels at the same sample rate for
    each stereo track)
mr: या नमुना दराने ध्वनीमुद्रणसाठी बरेच गीतपट्टे निवडले आहेत.
    (ऑड्यासिटीला प्रत्येक स्टिरिओ गीतपट्ट्यासाठी समान नमुना दराने दोन वाहिन्या आवश्यक आहेत.)

en: Too many decimal digits
mr: बर्‍याच दशांश अंक

en: Too much audio was selected. Only the first %.1f seconds of audio will be analyzed.
mr: बरेच ध्वनी निवडले होते. केवळ पहिल्या%.1f सेकंदाच्या ध्वनीचे विश्लेषण केले जाईल

en: Tool
mr: साधन

en: ToolDock
mr: साधने डॉक

en: Toolbar
mr: साधनपट्टी

en: Toolbars
mr: साधनपट्ट्या

en: Tools
mr: साधने

en: Top
mr: सर्वात वर

en: Tr&uncate to:
mr: यावर छाटून टाका:

en: Tra&nsport
mr: परिवहन(&n)

en: Track
mr: गीतपट्टा

en: Track # blocks: %ld
mr: गीतपट्टा # ब्लॉक्स: %ld

en: Track %d
mr: गीतपट्टा %d

en: Track &End
mr: गीतपट्टा समाप्ति (&E)

en: Track &Start
mr: गीतपट्टा प्रारंभ(&S)

en: Track &Start to Cursor
mr: गीतपट्टा &सुरुवात ते कर्सर

en: Track 0
mr: गीतपट्टा 0

en: Track 1
mr: गीतपट्टा 1

en: Track Count:
mr: गीतपट्ट्याची मोजणी:

en: Track Number
mr: गीतपट्ट्याचा क्रमांक

en: Track Panel
mr: गीतपट्टा पैनल

en: Track Remove
mr: गीतपट्टा काढा

en: Track Start to En&d
mr: गीतपट्टा आरंभ ते शेवट(&d)

en: Track Title
mr: गीतपट्ट्याचे शीर्षक

en: Track sample rate is too low for this effect.
mr: या प्रभावासाठी गीतपट्टा नमुना दर खूपच कमी आहे.

en: TrackView
mr: गीतपट्ट्याचे दृश्य

en: Trackpanel
mr: गीतपट्टा पॅनल

en: Tracks
mr: गीतपट्टे

en: Tracks Behaviors
mr: आचरणांचा मागोवा घेतो

en: Tracks Plus
mr: गीतपट्टे अधिक

en: Tracks sorted by name
mr: नावानुसार क्रमवारी लावलेले गीतपट्टा

en: Tracks sorted by time
mr: वेळोवेळी क्रमवारी लावलेले गीतपट्टा

en: Translators
mr: भाषांतरकार

en: Transport
mr: परिवहन

en: Transport &Options
mr: परिवहन पर्याय(&O)

en: Treat missing audio as silence (this session only)
mr: गहाळ ध्वनीला शांतता म्हणून हाताळा (केवळ हे सत्र)

en: Treble
mr: ट्रेबल

en: Treble Boost
mr: तिप्पट वाढ

en: Treble Cut
mr: ट्रेबल कट

en: Tremolo
mr: कंपनयुक्त स्वर

en: Tri&m Audio
mr: ध्वनीची काटछाट करा&

en: Trial %d
mr: चाचणी%d

en: Trial %d
    Failed on Paste.
mr: चाचणी %d
    चिटकवण्यात अयशस्वी.

en: Trim Audio
mr: ध्वनीची काटछाट करा

en: Trim audio outside selection
mr: निवडीबाहेर ध्वनी ट्रिम करा

en: Trim selected audio tracks from %.2f seconds to %.2f seconds
mr: निवडलेले ध्वनी गीतपट्ट्याची %.2f सेकंदांवरून %.2f सेकंदांपर्यंत काटछाट करा

en: Trunc&ate tracks independently
mr: स्वतंत्रपणे गीतपट्टा काटछाट करा

en: Truncate Detected Silence
mr: काटछाट सापडलेला मौन

en: Truncate Silence
mr: शांतता छाटून टाका

en: Try and load this module?
mr: वापरून पहा आणि लोड करा?

en: Turn off dropout detection
mr: ड्रॉपआउट शोध बंद करा

en: Type
mr: प्रकार

en: Type:
mr: प्रकार:

en: Type: %s
mr: प्रकार:%s

en: Types:
mr: अनेक प्रकार:

en: U&nmute Tracks
mr: गीतपट्ट्याचे मूक काढा

en: U-Law
mr: यू-लॉ

en: Unable to Preview.
    
    For the current audio selection, the maximum
    'Time Resolution' is %.1f seconds.
mr: पूर्वावलोकन करण्यास असमर्थ.
    
    सध्याच्या ध्वनीच्या निवडीसाठी, कमाल 'टाइम रिझोल्यूशन' %.1fसेकंद आहे.

en: Unable to allocate memory when loading presets file.
mr: पूर्वनिर्धारित धारिका लोड करीत असताना मेमरी वाटप करण्यात असमर्थ.

en: Unable to determine
mr: निर्धारित करण्यास असमर्थ

en: Unable to export - problem creating stream
mr: निर्यात करण्यात अक्षम - प्रवाह तयार करताना समस्या

en: Unable to export - problem initialising
mr: निर्यात करण्यात अक्षम - आरंभ करताना समस्या

en: Unable to export - problem with file
mr: निर्यात करण्यात अक्षम - फाइलसह समस्या

en: Unable to export - problem with packets
mr: निर्यात करण्यात अक्षम - पॅकेटमध्ये समस्या

en: Unable to export - rate or quality problem
mr: निर्यात करण्यात अक्षम - दर किंवा गुणवत्ता समस्या

en: Unable to initialize MP3 stream
mr: एमपी३ (MP3) प्रवाह सुरू करण्यात बंद

en: Unable to load presets file.
mr: प्रेसेट धारिका लोड करण्यात असमर्थ.

en: Unable to load the "%s" module.
    
    Error: %s
mr: "%s" घटक लोड करण्यात अक्षम.
    
    त्रुटी: %s

en: Unable to locate "%s" in your path.
mr: आपल्या पथात "%s" शोधण्यात असमर्थ.

en: Unable to open Portmixer
mr: पोर्ट मिश्रण उघडण्यास असमर्थ

en: Unable to open genre file.
mr: शैली धारिका उघडण्यात असमर्थ.

en: Unable to open target file for writing
mr: लेखनासाठी लक्ष्य धारिका उघडण्यास असमर्थ

en: Unable to read presets file.
mr: पूर्वनिर्धारितची धारिका वाचण्यात असमर्थ.

en: Unable to read the preset from "%s"
mr: "%s" कडून प्रीसेट वाचण्यात अक्षम

en: Unable to save %s
mr: जतन करण्यात अक्षम %s

en: Unable to save genre file.
mr: शैलीची धारिका जतन करण्यास असमर्थ.

en: Unable to store preset in config file
mr: कॉन्फिगरेशन धारिकामध्ये प्रीसेट संचयित करण्यात अक्षम

en: Uncategorized
mr: अवर्गीकृत

en: Undo
mr: पूर्ववत करा

en: Undo last change
mr: शेवटचा बदल पूर्ववत करा

en: Unknown
mr: अज्ञात

en: Unknown built-in command name
mr: अज्ञात अंगभूत आज्ञेचे नाव

en: Unknown built-in effect name
mr: अज्ञात अंगभूत प्रभावाचे नाव

en: Unknown format
mr: माहीत नसलेले स्वरूप

en: Unnamed
mr: अनामिक

en: Unrecognized file extension.
mr: अपरिचित धारिका विस्तारित नाव.

en: Unsigned 8 bit PCM
mr: शिक्कामोर्तब न केलेले 8 बिट पीसीएम

en: Unspecified channel order
mr: अनिर्दिष्ट वाहिनी रचना

en: Unsupported file type:
mr: असमर्थित धारिका प्रकार:

en: Untitled
mr: अनामिक

en: Unused filters:
mr: न वापरलेले चाळण:

en: Up
mr: वर

en: Up &Octave
mr: वरील अष्टक (&O)

en: Update display while playing
mr: चालू  असताना प्रदर्शन अद्यतनित करा

en: Upper Threshold
mr: वरची सीमा

en: Upper speed limit
mr: जास्तीत जास्त वेग

en: Use &half-wave display when collapsed
mr: संकुचित झाल्यावर (&h) अर्ध-लाट प्रदर्शन वापरा

en: Use &hardware to play other tracks
mr: इतर गीतपट्टा वाजवण्यासाठी हार्डवेअर वापरा

en: Use Defaults
mr: पूर्वनिर्धारित वापरा

en: Use LPC
mr: LPC वापरा

en: Use Spectral Prefs
mr: वर्णक्रमीय प्रीफेस वापरा

en: Use arrow keys (or ENTER key after editing) to navigate fields.
mr: प्रदेश नॅव्हिगेट करण्यासाठी एरो की (किंवा संपादनानंतर की ENTER की) वापरा.

en: Use dialog for the &name of a new label
mr: नवीन नावपट्टीच्या नावासाठी संवाद वापरा

en: Use mostly Left-to-Right layouts in RTL languages
mr: आरटीएल भाषांमध्ये बहुतेक डावीकडून उजवीकडे लेआउट वापरा

en: Use the New or Open commands in the currently running Audacity
    process to open multiple projects simultaneously.
mr: सध्या चालू असलेल्या ऑड्यासिटीमध्ये नवीन किंवा सुरु आज्ञा वापरा
    नवीन किंवा ओपन आज्ञा वापरा.

en: Used if 'Number of bars' = 0
mr: 'बारची संख्या' = 0 असल्यास वापरले

en: User Interface
mr: वापरकर्ता आंतरपृष्ठ

en: User Presets
mr: वापरकर्त्याचे पूर्व-निर्धारित

en: Using Label/Track Name
mr: नावपट्ट्याचे / गीतपट्ट्याचे नाव वापरणे.

en: Using:
mr: उपयोग :

en: Using: PortMidi
mr: वापरणे: पोर्टमिडी

en: VOC (Creative Labs)
mr: व्हीओसी (क्रिएटिव्ह लॅब)

en: VOIP
mr: व्हीओआयपी

en: VOX ADPCM
mr: व्हॉक्स एडीपीसीएम

en: VST Effect Options
mr: VST प्रभाव पर्याय

en: VST Effects
mr: VST प्रभाव

en: VST preset files
mr: व्हीएसटी प्रीसेट धारिका

en: VZoom Bottom:
mr: खाली मोठे करा:

en: VZoom Top:
mr: वरून मोठे करा

en: VZoom:
mr: मोठे करा:

en: Validation error
mr: प्रमाणीकरण त्रुटी

en: Value
mr: मुल्य

en: Value (dB)
mr: मूल्य (डीबी)

en: Value (linear)
mr: मूल्य (रेखीय)

en: Value Error
mr: मूल्य त्रुटी

en: Value must not be greater than %s
mr: मूल्य %s पेक्षा जास्त नसावे

en: Value must not be less than %s
mr: मूल्य%s पेक्षा कमी नसावे

en: Value not in range: %s to %s
mr: श्रेणीत मूल्य नाही:%s ते%s

en: Value overflow
mr: मूल्य अतिप्रवाह

en: Value range:
    %s to %s
mr: मूल्य श्रेणी:
    %s ते%s

en: Value:
mr: मूल्य:

en: Valve Overdrive
mr: व्हॉल्व्ह अधिक लोड लावणे

en: Vamp
mr: व्हँप

en: Vamp Effects
mr: व्हँप प्रभाव

en: Variable
mr: परिवर्तनशील

en: Velocity
mr: वेग

en: Vendor: %s
mr: व्यापारी : %s

en: Version: %s
mr: आवृत्ती: %s

en: Vertical
mr: लंबवत

en: Vertical Scale Waveform (dB) range
mr: अनुलंब मोजणे तरंगरूप (डीबी) श्रेणी

en: Vertical Scrollbar
mr: उभा स्क्रोलबार

en: View by key
mr: चावी द्वारे पहा

en: View by name
mr: नावानुसार पहा

en: View by tree
mr: झाडानुसार पहा

en: View by:
mr: द्वारा पहा:

en: Vocal I
mr: मौखिक १

en: Vocal II
mr: मौखिक २

en: Vocal Reduction and Isolation
mr: गायन कमी आणि अलगीकरण

en: Vocoder
mr: वोसांकेतिक आज्ञावलीर

en: Volume
mr: आवाज

en: Vorbis
mr: व्हॉर्बिस

en: Vorbis version mismatch
mr: Vorbis आवृत्ती जुळत नाही

en: W64 (SoundFoundry WAVE 64)
mr: डब्ल्यू 64 (साउंडफाउंड्री वेव्ह 64)

en: WAV (Microsoft)
mr: WAV (मायक्रोसॉफ्ट)

en: WAV (NIST Sphere)
mr: डब्ल्यूएव्ही (एनआयएसटी गोला)

en: WAV, AIFF, and other uncompressed types
mr: डब्ल्यूएवी(WAV), AIFF, आणि इतर संकुचित प्रभाव

en: WAVEX (Microsoft)
mr: WAVEX (मायक्रोसॉफ्ट)

en: WAVEX and GSM 6.10 formats are not compatible
mr: वेव्हएक्स आणि जिएसएम 6.10 स्वरूप सुसंगत नाहीत

en: WCAG 2.0 Success Criteria 1.4.7 Contrast Results
mr: WCAG 2.0 यशस्वी निकष 1.4.7 फरक निकाल

en: WCAG2 Fail
mr: WCAG2 अनुतीर्ण

en: WCAG2 Pass
mr: WCAG2 उतीर्ण

en: WMA (version 2) Files (FFmpeg)
mr: WMA (आवृत्ती2) धारिका (एफएफएमपीईजी (FFmpeg))

en: WVE (Psion Series 3)
mr: डब्ल्यूव्हीई (Psion मालिका 3)

en: Wa&veform
mr: (&W)तरंगरूप

en: Wah Frequency Offse&t (%):
mr: WAH आवृत्ति ऑफसेट (&t) (%):

en: Wah frequency offset in percent
mr: WAH मध्ये वारंवारता ऑफसेट टक्केवारी

en: Wahwah
mr: वा-वा (Wahwah)

en: Wait 5 seconds and capture frontmost window/dialog
mr: 5 सेकंद थांबा आणि सर्वात पुढे विंडो / संवाद कॅप्चर करा

en: Waiting to start recording at:
mr: येथे ध्वनीमुद्रण सुरु होण्याची प्रतीक्षा करीत आहे:

en: Walkie-talkie
mr: वॉकी-टॉकी

en: Warning
mr: खबरदारीचा इशारा

en: Warning - Backup File Detected
mr: खबरदारीचा इशारा - बॅकअप धारिका आढळली

en: Warning - Empty Project
mr: खबरदारीचा इशारा - रिक्त प्रकल्प

en: Warning - Missing Alias Summary File(s)
mr: खबरदारीचा इशारा - गहाळ उपनाव सारांश फाइल (फायली)

en: Warning - Missing Aliased File(s)
mr: खबरदारीचा इशारा - उपनामित फाइल गहाळ आहे

en: Warning - Missing Audio Data Block File(s)
mr: खबरदारीचा इशारा - गहाळ ध्वनी माहिती तुकडा धारिका

en: Warning - Orphan Block File(s)
mr: खबरदारीचा इशारा - अनाथ तुकडा आधीच्याप्रमाणे

en: Warning - Problems Reading Sequence Tags
mr: खबरदारीचा इशारा - क्रम टॅग्ज वाचण्यात समस्या

en: Warning - Truncating Overlong Block File
mr: खबरदारीचा इशारा - ओव्हरलाँग ब्लॉक आधीच्याप्रमाणेचे छाटणे

en: Warning.~%Failed to copy some files:~%
mr: खबरदारीचा इशारा ~%Fकाही धारिकांची प्रत तयार करण्यात अयशस्वी:~%

en: Warning: No repeats.
mr: खबरदारीचा इशारा: पुनरावृत्ती होत नाही.

en: Warning: Overlapping region labels.~%
mr: खबरदारीचा इशारा: आच्छादित प्रदेश नावपट्ट्या~%

en: Warning: Problems in Automatic Recovery
mr: खबरदारीचा इशारा : स्वयंचलित पुनर्प्राप्तीमधील समस्या

en: Warning: window types are not the same as for profiling.
mr: खबरदारीचा इशारा: विंडोचे प्रभाव प्रोफाइल करण्यासाठी सारखे नाहीत.

en: Warnings
mr: खबरदारीचा इशारा

en: Warnings only
mr: फक्त खबरदारीचा इशारा

en: WaveColor Change
mr: लहरी रंग बदला

en: Waveform
mr: तरंगरूप

en: Waveform dB &range:
mr: तरंगरूप डीबी श्रेणी:

en: Waveform type
mr: तरंगरूप प्रभाव

en: Waveforms
mr: तरंगरूप

en: Waveshaping distortion effect
mr: तरंगरूप विरूपणाचा प्रभाव

en: Website and Graphics
mr: संकेतस्थळ आणि रेखाचित्रे

en: Welch
mr: वेल्च

en: Welcome to Audacity version %s
mr: ऑड्यासिटी आवृत्ती %s मध्ये आपले स्वागत आहे

en: Welcome to Audacity!
mr: ऑड्यासिटीमध्ये आपले स्वागत आहे!

en: Welcome!
mr: सुस्वागतम!

en: Wet &Gain (dB):
mr: ओले प्राप्त करा (dB)(&G):

en: Wet O&nly
mr: फक्त ओले(&n)

en: Wet level
mr: ओले स्तर

en: Wet level (percent)
mr: ओले स्तर (टक्के)

en: Wheel-Rotate
mr: चाक-फिरवा

en: When truncating independently, there may only be one selected audio track in each Sync-Locked Track Group.
mr: स्वतंत्रपणे छाटताना, प्रत्येक समक्रमित-कुलूप लावा केलेल्या गीतपट्टा गटामध्ये केवळ एक निवडलेला ध्वनी  गीतपट्टा असू शकतो.

en: Whenever a project depends on other files:
mr: जेव्हा जेव्हा प्रकल्प अन्य धारिकांवर अवलंबून असतो:

en: Where is %s?
mr: %s कुठे आहे?

en: Where is '%s'?
mr: %s' कोठे आहे?

en: White Bkgnd
mr: पांढरी पार्श्वभूमी

en: Wideband
mr: वाईडगट

en: Width of noise band (Hz)
mr: ध्वनी गटची रूंदी (हर्ट्झ)

en: Width:
mr: रुंदी:

en: Window
mr: विंडो

en: Window &size:
mr: विंडो आकार:(&s):

en: Window &type:
mr: विंडोचा प्रभाव(&t):

en: Window Name:
mr: विंडोचे नाव:

en: Window Plus
mr: अधिक विंडो

en: Window Size
mr: विंडोचा आकार

en: Window Size:
mr: विंडोचा आकार :

en: Window si&ze:
mr: विंडो आकार&:

en: With:
mr: सह:

en: Within:
mr: आतील :

en: X:
mr: क्ष:

en: XI (FastTracker 2)
mr: XI (फास्टट्रेकर 2)

en: XML data is empty after conversion
mr: रूपांतरणानंतर एक्सएमएल माहिती रिक्त आहे

en: XML file
mr: XML धारिका

en: XML files
mr: एक्स.एम.एल. फायली

en: Y:
mr: वाय:

en: Year
mr: वर्ष

en: Yes
mr: होय

en: You are linking to lame_enc.dll v%d.%d. This version is not compatible with Audacity %d.%d.%d.
    Please download the latest version of 'LAME for Audacity'.
mr: आपण lame_enc.dll v%d %d शी दुवा साधत आहात .. ही आवृत्ती ऑड्यासिटी %d.%d.%d. शी सुसंगत नाही 
    कृपया 'लेम फॉर ऑड्यासिटी' ची नवीनतम आवृत्ती डाउनलोड करा.

en: You are trying to open an automatically created backup file.
    Doing this may result in severe data loss.
    
    Please open the actual Audacity project file instead.
mr: आपण स्वयंचलितपणे तयार केलेली बॅकअप धारिका उघडण्याचा प्रयत्न करीत आहात.
    असे केल्याने गंभीर माहिती गमावली जाऊ शकते.
    
    कृपया त्याऐवजी वास्तविक ऑड्यासिटी प्रकल्प धारिका  उघडा.

en: You can also read our help on importing [[https://manual.audacityteam.org/man/playing_and_recording.html#midi|MIDI files]] and tracks from [[https://manual.audacityteam.org/man/faq_opening_and_saving_files.html#fromcd| audio CDs]].
mr: आयात करण्यासाठी आमची मदत[[https://manual.audacityteam.org/man/playing_and_recording.html#midi|MIDI धारिका]] आणि [[https://manual.audacityteam.org/man/faq_opening_and_saving_files.html#fromcd| मधील गीतपट्टा आयात करण्यास मदत वाचू शकता]].

en: You can only do this when playing and recording are
    stopped. (Pausing is not sufficient.)
mr: आपण हे केवळ प्ले करत असताना आणि ध्वनीमुद्रण करत असताना करू शकता
    थांबले. (विराम देणे पुरेसे नाही.)

en: You can only measure one track at a time.
mr: आपण एका वेळी फक्त एक ध्वनीपट्टा मोजु शकता.

en: You can't delete a preset without name
mr: आपण नावाशिवाय पूर्वनिर्धारित हटवू शकत नाही

en: You can't save a preset without a name
mr: आपण नावाशिवाय प्रीसेट जतन करू शकत नाही

en: You cannot delete the 'unnamed' curve, it is special.
mr: आपण 'अनामिक' वक्र हटवू शकत नाही, ते विशेष आहे.

en: You cannot delete the 'unnamed' curve.
mr: आपण 'अनामिक' वक्र हटवू शकत नाही.

en: You cannot export 'unnamed' curve, it is special.
mr: आपण 'अज्ञात' वक्र बदलू करू शकत नाही, ते विशेष आहे.

en: You have attempted to Export a WAV or AIFF file which would be greater than 4GB.
    Audacity cannot do this, the Export was abandoned.
mr: आपण ४ जीबीपेक्षा जास्त असलेली डब्ल्यूएव्ही किंवा एआयएफएफ धारिका निर्यात करण्याचा प्रयत्न केला ऑड्यासिटी हे करू शकत नाही, निर्यात सोडून दिली गेली.

en: You have selected a filename with an unrecognized file extension.
    Do you want to continue?
mr: आपण अपरिचित धारिका विस्तारासह धारिका नाव निवडले आहे.
    आपण सुरू ठेवू इच्छिता?

en: You may not assign a key to this entry
mr: आपण या प्रविष्टीसाठी की नियुक्त करू शकत नाही

en: You may not have enough free disk space to complete this Timer Recording, based on your current settings.
    
    Do you wish to continue?
    
    Planned recording duration:   %s
    Recording time remaining on disk:   %s
mr: तुमच्या सध्याच्या रचनेवर आधारित हे समयबद्ध ध्वनीमुद्रण पूर्ण करण्यासाठी तुमच्याकडे पुरेशी मोकळी जागा नसेल..
    
    आपण सुरू ठेवू इच्छिता?
    
    नियोजित ध्वनीमुद्रण कालावधी:%s
    ध्वनीमुद्रणासाठी डिस्कवरील शिल्लक  वेळ:%s

en: You may resample to one of the rates below.
mr: आपण खालील दरापैकी एकास पुन्हा नमुना घेऊ शकता.

en: You must first select some audio for '%s' to act on.
    
    Ctrl + A selects all audio.
mr: कार्य करण्यासाठी आपण प्रथम '%s' साठी काही ध्वनी  निवडणे आवश्यक आहे.
    
    Ctrl + A सर्व ध्वनी  निवडते.

en: You must first select some audio to perform this action.
    (Selecting other kinds of track won't work.)
mr: ही क्रिया करण्यासाठी आपण प्रथम काही ध्वनी  निवडणे आवश्यक आहे.
    (इतर प्रकारचे गीतपट्टे निवडणे व्यवस्थित होणार नाही.)

en: You must first select some stereo audio to perform this
    action. (You cannot use this with mono.)
mr: हे करण्यासाठी आपण प्रथम काही स्टिरिओ ध्वनी निवडणे आवश्यक आहे
    क्रिया (आपण हे मोनोसह वापरू शकत नाही.)

en: You must select a binding before assigning a shortcut
mr: आपण सोपेमार्ग लागू करण्यापूर्वी बांधलेले निवडणे आवश्यक आहे

en: You must specify a name
mr: आपण नाव निर्दिष्ट करायला हवे.

en: You must specify the same window size for steps 1 and 2.
mr: चरण 1 आणि 2 साठी आपण समान विंडो आकार निर्दिष्ट करणे आवश्यक आहे.

en: You selected a track which does not contain audio. AutoDuck can only process audio tracks.
mr: आपण एक ध्वनी निवडला आहे, जो रिक्त  आहे. ऑटोडक केवळ ध्वनी गीतपट्वट्रया प्रक्रिया करू शकते

en: You will not be able to play midi.
mr: आपण एमआयडीआय (MIDI) चालू करू शकणार नाही.

en: You will not be able to play or record audio.
mr: तुम्ही ध्वनी प्ले किंवा ध्वनिमुद्रित करू शकणार नाही

en: You've specified a file name without an extension. Are you sure?
mr: आपण अपरिचित धारिका विस्तारासह धारिका नाव निवडले आहे.
    आपण सुरू ठेवू इच्छिता?

en: Your batch command of %s was not recognized.
mr: आपली %s ची तुकडी आज्ञा ओळखली गेली नाही.

en: Your code looks like SAL syntax, but there is no 'return' statement.
    For SAL, use a return statement such as:
    	return *track* * 0.1
    or for LISP, begin with an open parenthesis such as:
    	(mult *track* 0.1)
     .
mr: आपला सांकेतिक आज्ञावली एसएएल मांडणीसारखा दिसत आहे, परंतु तेथे 'रिटर्न' विधान नाही.
    एसएएलसाठी रिटर्न स्टेटमेंट वापरा जसेः
    रिटर्न * गीतपट्टा * * 0.1
    किंवा एलआयएसपीसाठी, खुल्या कंसांसह प्रारंभ करा जसे की:
    (मल्टी * गीतपट्टा * 0.1)
      .

en: Your project is now empty.
    If saved, the project will have no tracks.
    
    To save any previously open tracks:
    Click 'No', Edit > Undo until all tracks
    are open, then File > Save Project.
    
    Save anyway?
mr: आपला प्रकल्प आता रिक्त आहे.
    जतन केल्यास, या प्रकल्पात कोणतेही गीतपट्टा नाहीत.
    
    पूर्वी उघडलेले कोणतेही ट्रॅक जतन करण्यासाठी:
    'नाही' वर क्लिक करा, सर्व ट्रॅक उघडेपर्यंत संपादित करा > पूर्ववत करा, 
    नंतर फाइल > प्रकल्प जतन करा
    
    तरीही जतन करायचे?

en: Your project is self-contained; it does not depend on any external audio files. 
    
    Some older Audacity projects may not be self-contained, and care 
    is needed to keep their external dependencies in the right place.
    New projects will be self-contained and are less risky.
mr: आपला प्रकल्प स्वयंपूर्ण आहे; हे कोणत्याही बाह्य ध्वनी धारीकांवर अवलंबून नाही.
    
    काही जुने ऑड्यासिटी प्रकल्प कदाचित स्वयंपूर्ण आणि काळजी घेणारे नसतील
    त्यांचे बाह्य अवलंबित्व योग्य ठिकाणी ठेवण्यासाठी आवश्यक आहे.
    नवीन प्रकल्प स्वयंपूर्ण असतील आणि जोखीम कमी असेल.

en: Zoom
mr: मोठे करा

en: Zoom &In
mr: आकार वाढवा(&I)

en: Zoom &Normal
mr: सामान्य आकार(&N)

en: Zoom &Out
mr: आकार कमी करा(&O)

en: Zoom &Toggle
mr: आकार टॉगल करा(&T)

en: Zoom Default
mr: दृश्यरूप आकार पूर्वनियोजित

en: Zoom In
mr: आकार वाढवा

en: Zoom Out
mr: आकार कमी करा

en: Zoom Reset
mr: प्रतिमेचे दृष्य आकार पूर्वनिर्धारीत करा

en: Zoom Toggle
mr: दृश्यरूप आकार टॉगल

en: Zoom default
mr: पूर्वनियोजित मोठे करा

en: Zoom in on Point
mr: बिंदूवर दृश्य  मोठे करा

en: Zoom in on a Range
mr: एका श्रेणीवर दृश्य  मोठे करा

en: Zoom out on a Range
mr: श्रेणीवर दृश्य कमी करा

en: Zoom out one step
mr: एक पाऊल दृश्य कमी करा

en: Zoom to Fit
mr: झूम योग्य

en: Zoom to Selection
mr: निवडलेले विस्तारित करा.

en: Zoom waveform in or out
mr: दृष्य आकार तरंगरूप आत किंवा बाहेर

en: Zoom x1/2
mr: मोठे कराx1/2

en: Zoom x2
mr: मोठे कराx2

en: [Project %02i]
mr: [प्रकल्प  %02i]

en: [Project %02i] Audacity "%s"
mr: [प्रकल्प %02i] ऑड्यासिटी"%s"

en: [Warning: Nyquist returned invalid UTF-8 string, converted here as Latin-1]
mr: [खबरदारीचा इशारा: एन.वाय.क्विस्टने अवैध यूटीएफ -8 स्ट्रिंग परत केली, येथे लॅटिन -1 म्हणून रुपांतरित केली गेली.]

en: audio or project file name
mr: ध्वनी किंवा प्रकल्प धारिकेचे नाव

en: audio sample value analysis
mr: ध्वनी नमुना मूल्य विश्लेषण

en: benchmark.txt
mr: बेंचमार्क.txt

en: bytes
mr: बाइट्स

en: centihertz
mr: सेंटीहर्ट्ज

en: centiseconds
mr: सेंटीसेकंद

[ctx: change pitch]
en: &from
mr: &पासून

[ctx: change pitch]
en: &to
mr: &च्यापर्यत

[ctx: change pitch]
en: from
mr:  पासून

[ctx: change pitch]
en: to
mr: च्यापर्यत

[ctx: change speed]
en: &from
mr: &पासून

[ctx: change speed]
en: &to
mr: &च्यापर्यत

[ctx: change speed]
en: from
mr:  पासून

[ctx: change speed]
en: to
mr: च्यापर्यत

[ctx: change tempo]
en: &from
mr: &पासून

[ctx: change tempo]
en: &to
mr: &च्यापर्यत

[ctx: change tempo]
en: from
mr:  पासून

[ctx: change tempo]
en: t&o
mr: च्यापर्यत(&o)

en: clip not moved
mr: फीत हलविली नाही

[ctx: color]
en: White
mr: पांढरा

[ctx: command]
en: Silence
mr: शांतता

en: dB
mr: डीबी

en: dB Gain
mr: मिळवा

en: dB Limit
mr: डीबी. सीमा

en: db
mr: डीबी

en: dd:hh:mm:ss
mr: दिवस: तास: मिनिट: सेकंद

en: decades
mr: दशक

[ctx: device]
en: Interface
mr: मुखपृष्ठ

en: display Audacity version
mr: ऑड्यासिटी आवृत्ती दाखवा

en: end
mr: समाप्त

en: error: File "%s" specified in header but not found in plug-in path.
mr: त्रुटी: धारिका "%s" शीर्षलेखात निर्दिष्ट परंतु प्लग-इन पथात आढळली नाही.

en: f&rom
mr: च्यापासून &

en: film frames (24 fps)
mr: चित्रपटाची रचना

en: from (Hz)
mr: हर्ट्झ पासून

en: from Octave
mr: अष्टकापासून

[ctx: generator]
en: Silence
mr: शांतता

en: hertz
mr: हर्टज़

en: hh:mm:ss
mr: तास-मिनिटे-सेकंद

en: hh:mm:ss + CDDA frames (75 fps)
mr: तास: मिनिटे: सेकंद + CDDA फ्रेम (75 फ्रेम / सेकंद)

en: hh:mm:ss + NTSC drop frames
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + NTSC ड्रॉप फ्रेम

en: hh:mm:ss + NTSC non-drop frames
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + NTSC नॉन-ड्रॉप फ्रेम

en: hh:mm:ss + PAL frames (25 fps)
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + पाल फ्रेम (25 FPS)

en: hh:mm:ss + film frames (24 fps)
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + चित्रपट फ्रेम (24 FPS)

en: hh:mm:ss + hundredths
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + शतांश

en: hh:mm:ss + milliseconds
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + मिलिसेकंद

en: hh:mm:ss + samples
mr: तास-मिनिटे-सेकंद + नमुने

en: hundredths of cents
mr: सेंट च्या शंभर

en: indeterminate
mr: अनिश्चित

en: k
mr: क

en: labels.txt
mr: नावपट्ट्या.txt

en: linear
mr: रेषेतील

en: milliseconds
mr: मिलीसेकंद

en: milliseconds (time of one analysis)
mr: मिलीसेकंद (एक विश्लेषण वेळ)

en: n/a
mr: लागू नाही/

en: no label track
mr: नावपट्टी असलेला गीतपट्टा नाही

en: no label track at or below focused track
mr: केंद्रित केलेल्या गीतपट्ट्यावर किंवा खाली केंद्रित केलेला नावपट्टी गीतपट्टा नाही

en: no labels in label track
mr: नावपट्टी-गीतपट्ट्यामध्ये नावपट्टे नाहीत

[ctx: noise]
en: Brownian
mr: ब्राउनियन

[ctx: noise]
en: Pink
mr: गुलाबी

[ctx: noise]
en: White
mr: पांढरा

en: nyx_error returned from %s.
mr: nyx_error %s वरून परत आला.

en: octaves
mr: सप्तक

en: perceived loudness
mr: जाणवलेला जोर

en: plug-in
mr: प्लग-इन

[ctx: plug-ins]
en: Enable this plug-in?
     | Enable these plug-ins?
mr[0]: हे प्लग-इन सक्षम करायचे का ?
mr[1]: हे प्लग-इन सक्षम करायचे का ?

en: point labels
mr: बिंदू नावपट्टी

[ctx: preference]
en: Recording
mr: ध्वनीमुद्रण

en: region labels
mr:  प्रदेश नावपट्ट्या

en: run self diagnostics
mr: आत्म-निदान चालवा

en: s
mr: एस

en: same as left-drag
mr: डावी-ओढा प्रमाणेच

en: same as right-drag
mr: उजवीकडे-ओढा प्रमाणेच

en: same as select tool
mr: निवड साधन प्रमाणेच

en: same as zoom tool
mr: मोठे करण्याच्या साधनाप्रमाणेच

en: sample data
mr: माहितीचा नमुनानमुना आधारभूत माहिती

en: samples
mr: नमुने

en: seconds
mr: सेकंद

en: semitones + cents
mr: अर्द्ध-स्वर + सेंट्स

en: set max disk block size in bytes
mr: बाइट्समध्ये जास्तीत जास्त डिस्कच्या तुकड्याचा आकार निवडा

en: start
mr: प्रारंभ

en: t&o
mr: च्यापर्यत(&o)

en: this help message
mr: हा मदत संदेश आहे

en: thousandths of decades
mr: दशकाचे हजार

en: thousandths of octaves
mr: हजारो ऑक्टेव

en: to (Hz)
mr: (Hz)च्यापर्यत

en: to Octave
mr: अष्टक करण्यासाठी

en: unavailable - above location doesn't exist
mr: अनुपलब्ध - वरील स्थान विद्यमान नाही

en: unnamed
mr: अनामिक

en: untitled
mr: शीर्षक नसलेले

en: zero
mr: शून्य

en: ~%~%Right Channel.~%~%
mr: ~% ~% उजव्या माध्यम. ~% ~%

en: ~a   ~a~%~aSample Rate: ~a Hz. Sample values on ~a scale.~%~
                         Length processed: ~a samples ~a seconds.~a
mr: ~a   ~a~%~aनमुना दर: ~a Hz.  ~a पट्टी.~%वरील नमुना मुल्ये
                         लांबीवर प्रक्रिया केली: ~a नमुने ~a सेकंद.~a

en: ~a   ~a~%~aSample Rate: ~a Hz.~%Length processed: ~a samples ~a seconds.~a
mr: ~a ~a ~% ~a नमुना दर: ~a हर्ट्ज. ~% लांबी प्रक्रिया: ~a नमुने ~a सेकंद. ~a

en: ~a linear, &nbsp;&nbsp;~a dB.
mr: ~a रेखीय, &nbsp;&nbsp;~a dB.

en: ~a linear, ~a dB.
mr: ~a रेषीय , ~a dB.

en: ~a samples.
mr: ~a नमुने.

en: ~a seconds.
mr: ~a सेकंद.

en: ~aBandwidth is zero (the upper and lower~%~
                             frequencies are both ~a Hz).~%~
                             Please select a frequency range.
mr: ~a वारंवारतेची श्रेणी शून्य आहे (वरच्या आणि खालच्या~%~
                              वारंवारता दोन्ही ~a हर्ट्ज) आहेत. ~%~
                              कृपया वारंवारिता श्रेणी निवडा.

en: ~aBandwidth is zero (the upper and lower~%~
                           frequencies are both ~a Hz).~%~
                           Please select a frequency range.
mr: ~a वारंवारतेची श्रेणी शून्य आहे (वरच्या आणि खालच्या~%~
                              वारंवारता दोन्ही ~a हर्ट्ज) आहेत. ~%~
                              कृपया वारंवारिता श्रेणी निवडा.

en: ~aCenter frequency must be above 0 Hz.
mr: ~a  केंद्राची वारंवारता 0 हर्ट्झपेक्षा जास्त असणे आवश्यक आहे.

en: ~aData written to:~%~a
mr: ~aमाहिती यावर लिहिले:~%~a

en: ~aFrequency selection is too high for track sample rate.~%~
                            For the current track, the high frequency setting cannot~%~
                            be greater than ~a Hz
mr: ~a गीतपट्टा नमुना दरासाठी वारंवारता निवड खूप जास्त आहे. ~% ~
                             सध्याच्या गीतपट्टासाठी, उच्च वारंवारता सेटिंग ~% ~
                            हर्ट्झपेक्षा जास्त होऊ शकत नाही ~a Hz

en: ~aHigh frequency is undefined.
mr: ~a उच्च वारंवारता अपरिभाषित आहे.

en: ~aLow frequency is undefined.
mr: ~a कमी वारंवारता अपरिभाषित आहे.

en: ~aNotch filter parameters cannot be applied.~%~
                          Try increasing the low frequency bound~%~
                          or reduce the filter 'Width'.
mr: ~a खाच चाळण मापदंड लागू केले जाऊ शकत नाही. ~% ~
                           कमी वारंवारता ~% बाउंड वाढविण्याचा प्रयत्न करा
                           किंवा 'रुंदी' चाळण कमी करा.

en: ~aPercentage values cannot be more than 1000 %.
mr: ~a टक्केवारी मूल्ये 1000% पेक्षा जास्त असू शकत नाहीत.

en: ~aPercentage values cannot be negative.
mr: ~a टक्केवारी मूल्ये नकारात्मक असू शकत नाहीत.

en: ~aPlease select frequencies.
mr: ~a कृपया वारंवारता निवडा.

en: ~aRegion length = ~a seconds.
mr: ~aप्रदेश क्षेत्राची लांबी = ~a सेकंद.

en: ~a~%Sample Rate: ~a Hz. Sample values on ~a scale. ~a.~%~aLength processed: ~a ~
                      samples, ~a seconds.~%Peak amplitude: ~a (linear) ~a dB.  Unweighted RMS: ~a dB.~%~
                      DC offset: ~a~a
mr: ~a~%नमुना दर: ~a Hz. ~a पट्टी. ~a.~%वरील नमुना मुल्ये~aलांबीवर प्रक्रिया: ~a ~
                      नमुने, ~a सेकंद.~%पीक मोठेपणा: ~a (रेषात्मक) ~a dB.  अनवेटेड RMS: ~a dB.~%~
                      डीसी ऑफसेट: ~a~a

en: ~a~a ~a at intervals of ~a seconds.~%
mr: ~a~a ~a अंतरावरील ~a सेकंद.~%
